Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Chủ đề: haizzz MapleVN

haizzz MapleVN

Đã có quá nhiều topic lập đại loại kiểu như này nhưng mình vẫn lập! Và topic này mình đứng trên 1 cương vị gamer chứ ko phải là thành viên của BQT!
    Trước hết thì cảm ơn tất cả tình cảm của gamer đã dành cho BQT! và những ý kiến đóng góp chân thành của Maplers!
    Ngày hôm nay mình có đọc rất nhiều topic nhưng thực sự mình cũng chẳng còn nhiều tâm trạng nữa! Mình là người làm việc khá thân cận bên Ad mà hôm nay mình đã nhận thấy ở Ad 1 sự "bất lực" Điều này từ trước đến giờ mình chưa hề thấy ở Ad!
    Nhóm phát triền gamer GM + Mod + ad 4rum vỏn vẹn chưa đầy 20 con người! Các bạn nói sao không tuyển thêm, sao không thế này, sao không thế kia, ít người than vãn. Các bạn tưởng để tuyển 1 người vào BQT Ingame là điều đơn giản sao? Không hề! Bản thân mình cũng là 1 gamer, và vì sao bây giờ mình lại ngồi ở vị trí này! vừa làm GM Ingame, vừa quản lý 4rum, thêm phần đăng tin trên trang chủ! Mình đã đánh bỏ đam mê của 1 gamer để cố gắng đóng góp chút công sức vào để xây dựng Maple, thay vì thời gian đi train, chém gió với anh em... thì tôi đi bắt hack, giải quyết 4rum.... Vì 1 chữ thôi "Đam mê". Để tuyển 1 GM chỉ đơn giản là bắt hack cũng khá khó khăn! bạn biết người ta là người như nào? liệu làm GM có thực sự làm GM không hay mục đích chính là làm lợi nhuận trục lợi cá nhân!
    Game lỗi các bạn quăng gạch NPH, ừ cái này đúng, Hack thì các bạn lấy lý do game lỗi, nếu bị lỗi các bạn mà ko hack thì có sao không??? Hay cứ lỗi là bắt buộc phải hack! Ích ký, ích kỷ và ích kỷ!
    Các bạn lấy lý do phát hành để kiếm lời thì phải hoàn thiện. Ở đời có ai cho không các bạn cái gì bao giờ không? và các bạn đã từng cho không ai cái gì chưa? Tâm huyết, công sức bỏ ra thì phải được hưởng thụ, cái này thuộc về quy luật rồi! Game lỗi NPH đã lấy của bất kỳ bạn nào 1 đồng chưa? nếu Game lỗi mà NPH tính tiền thu tiền của các bạn để các bạn chơi thì các bạn hãy lên tiếng sỉ vả!
    Đội ngũ BQT cũng là con người! họ làm việc ngày đêm, tranh thủ hết công suất có thể nhưng cố bao nhiêu thì phá hoại lại nhiều bấy nhiêu!
    AD có post bài ở facebook là không bỏ rơi gamers! và khi nào sẽ fix xong sẽ mở cửa lại! thế nếu không được thì sao? thì có lẽ sẽ là off mãi mãi!
    Các bạn cứ so sánh với GMS với VNG, Xin lỗi các bạn đây đâu phải là bản quyền! bản quyền thì nó ko nhiều lỗi và không phải fix như này! Các bạn biết để mua bản quyền và phí duy trì nó như nào không? 1 công ty phát hành game lớn như VNG còn ko trụ được vậy các bạn so sánh gì với 1 nhóm người đam mê Maple phục hồi lại MS cho các bạn! Họ có cả 1 đội ngũ chuyên nghiệp để làm việc và chỉ chuyên với công việc, họ được trả lương, thậm chí là rất cao. còn NPH bỏ biết bao công sức đã được cái gì của bạn nào chưa ạ!
    Để phục hồi lại SV không khó, nhưng để hoàn chỉnh ở mức tạm ổn thì chắc cần 1 thời gian dài Và cũng có thể chẳng bao giờ khôi phục lại để chơi! Khi đóng cửa thì lúc đó các bạn cũng không phải mất công phàn nàn, mất công chửi cho mệt người đâu! lại quay trở lại cách đây 2 năm về trước!
    Tôi đọc được rất nhiều bài của những bạn nói rất pro, nhưng thực sự không biết họ làm được cái gì? nói thì ai chẳng nói được, quan trọng là bắt tay vào mà làm!
    Khi nào có thông tin phục hồi tôi sẽ post bài thông báo cho các bạn được biết, còn nếu không thì đây cũng sẽ là những lời tâm sự cuối cùng của tôi!
    Thân ái!

Dòng gần cuối nghe gê gê vậy. Có thể sẽ không phục hồi lại đc hả

dù sao mapleVN cũng nên tự hào là người chơi có ca thán, có chửi này chửi nọ, có lag lên lag xuống, có rollback, có mất đồ thì vẫn có rất nhiều người vẫn quyết tâm bám trụ lại MSVN. Tất cả lỗi của NPH cũng không thể lớn hơn đam mê của chúng tôi với Maple Story được ^^
    mong sv sớm trở lại

ad cứ off để fix lỗi đi bảo trì 1 ngày 1 tháng 1 năm .. j cg dc miễn sao các cộng đồng mapleVn vẫn còn
    Bình tĩnh tự tin không cay cú
    Âm thầm chịu đựng trả thù sau.

Đang ở
    Bà Rịa - Vũng Tàu
    Mong là Hero Game fix được tình trạng hack và bug, những người yêu maple sẽ chờ đợi đến khi bảo trì xong
    Chờ được 2 năm, 2 tuần hay 2 tháng có là gì.

Đang ở
    Hang Rồng =))
    tạm thời mọi người cứ bình tĩnh và bảo các GM, đừng thèm đọc hay xem mấy cái khiếu nại vụ bảo trì để nhức đầu, tụi hại não đó thì biết khổ cực là gì =.=
    Love none, hurt none And that's how you should live và kết luận cuối cùng đồn như lời F3

bọn đấy chỉ biết hưởng thụ và ca thán chứ có biết là phải mở 1 sever khó đến như nào đâu. cứ thử cho chúng nó mở sv xem có đc như thế này không

Cố lên HG... hơi buồn là mình chẳng nghĩ ra gì ngoài động viên chán quá VMS mới hồi sinh mà đã bị lũ hacker/cheater đập tan tành rồi là sao
    Đã quay lại

Vote tuyển thêm người fix sever, hack thì chắc ko chặn được rồi. Chơi cho vui thôi mà, khi mà game đã ko lỗi thì hack cũng hơn legit là mấy đâu, hack mà bị ban 1 nick 12x cũng tiếc vãi ấy chứ.

Mình giờ chơi game với anh em cho vui thôi, ai hack thì cũng kệ, ảnh hưởng gì đến mình đâu, vẫn PQ, bem boss ầm ầm(nếu ko lỗi), còn khi nào mà nó hack rồi ks hết cả boss thì hẵng tính

nghe nói Ad thức tới 2-3h sáng để fix lỗi và ăn uống khá ít tôt nhất Ad nên nghỉ ngơi 1 ngày ăn uống để lấy sức fix lỗi nếu Ad cứ thức khuya ăn ít thì sẽ làm việc ko hịu quả
    Bình tĩnh tự tin không cay cú
    Âm thầm chịu đựng trả thù sau.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Mua pet về mà không xài được luôn, haizzz
    Bởi padarkness trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 31-12-2012, 17:06
  2. maplevn.com ko vào đc à
    Bởi sixsense95 trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 14-07-2012, 10:25