Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Đang ở
    Hà Nội

Một vài kinh nghiệm cá nhân về ép vũ khí!!!!

Hôm nay mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm cá nhân của mình về việc ép vũ khí cho các bạn newbie guild The Light nhá

- Với version game hiện tại thì vũ khí ở trạng thái full 10 slot 10att là tối ưu nhất. Bởi vậy hôm nay chúng ta sẽ cùng học cách ép vũ khí full 10att..........Mình sẽ hướng dẫn theo kinh nghiệm cá nhân của mình, sẽ chia thành các bước nhỏ. Nếu đọc xong có sai sót thì đóng góp để mình sửa bài, hoặc không hiểu thì hỏi trên fb cá nhân mình hoặc trên game..........

BƯỚC 1: Đây là khâu chuẩn bị, các bạn phải chuẩn bị vũ khí zin ở trạng thái tốt nhất, ở đây mình chỉ đề cập đến dòng quan trọng đó là dòng Weapon attack và Magic attack ( đối với các bạn chơi mage). Hãy chọn những vũ khí zin bonus 5att.

BƯỚC 2: Chọn scroll thích hợp với loại vũ khí. Scroll này event mới có nha.

*Lưu ý lớn: Đối với những loại scroll có dòng chữ DESTROY ITEM
    thì phải dùng khiên chống nổ là SHIELDING WARD

BƯỚC 3: Các loại vũ khí nguyên bản chỉ có 8 slot. Để có được 2 slot nữa, các bạn hãy dùng HAMMER để thành 10 slot nhé.

---Sau khi ép Hammer và Shielding ward vào vũ khí. Chúng ta tiến hành ép scroll 10att.
    *Khi ép chú ý, nếu scroll làm nổ khiên, thì phải ép khiên mới vào và tiến hành ép scroll att tiếp. Nếu ép xịt thì sử dụng Clean 10% là an toàn nhất để lấy lại slot đã bị ép xịt ( còn nhiều loại clean nhưng nó có thế phá hủy đồ)

-
    Đây là vũ khí job night lord sau khi đã ép thành công 10 slot

[IMG][/IMG]................................
    *TÓM TẮT LẠI NHỮNG THỨ CƠ BẢN MỌI NGƯỜI CẦN CÓ ĐỂ ÉP VŨ KHÍ: vũ khí zin 5att, scroll for att,hammer, shielding ward, clean 10%.Những thứ này hầu như event đều cho cả, chịu khó cày cuốc thì không cần nạp tiền nhiều vẫn có thể mạnh được..........

*****ĐỂ NÂNG CẤP SỨC MẠNH CỦA VŨ KHÍ, HAI VIỆC CUỐI CÙNG CHÚNG TA CẦN LÀM LÀ ÉP SAO VÀ CUBE LÊN LINE TỐT NHẤT.*****
    * Đối với vấn đề ép sao . Hãy chọn giấy sao 100% có hình như bên:

Giấy này làm nổ đồ nhá, lúc ép thì ép Shielding ward vô nha
    . Càng nhiều sao thì càng mạnh.............
    * Đối với vấn đề cube vũ khí:
    - Để vũ khí mang những line % dame to bosses, %all stat bla bla như các bạn mong muốn. Chúng ta phải cube đồ lên Uni là tối thiểu nhất, và tối đa là cube đồ lên LEGEND. Tuy nhiên chi phí cho công việc này vô cùng mắc.
    - Hiện nay khi đánh quái trên lv 150 đã drop cube tím . Hãy săn những viên đá này và đập vào vũ khí để đồ lên trạng thái EPIC. Hoặc có thể chờ event nào đó, có giấy Hidden Uni thì ép vào vũ khí, và sau đó mới dùng CUBE đỏ để tránh tổn thất nhiều tiền nhaaaaaa
    ***Chắc là đủ hết các bước rồi đó, ai có đóng góp thì cmt cho mình sửa. Ai còn chưa hiểu thì kêu mình chỉ trực tiếp, ingame iiherman/herbis :v. Hoặc có thể hỏi bất kì ai biết trong Guild. Ai cần giúp đỡ về ép gì hay làm nhiệm vụ gì thì cũng cmt bên dưới, để mình viết bài tiếp nha***
    Moah moah yêu các bẹn <3 !!!
    Lần sửa cuối bởi herman, ngày 03-08-2016 lúc 18:17.

Tks chị 1 topic khá bổ ích cho những newbie !!! c15

3. tài trợ cho em mấy cái shielding ward để em ép đc không chị

Đang ở
    Hà Nội
    tát cho vỡ mẹt Phú giờ

Đang ở
    Ho Chi Minh
    Mình có thể ép hết slot rồi xài clean state lấy lại mấy slot bị mất được không, hay bắt buộc là xịt slot nào thì phải clean state lại ngay slot đó.

A lession without pain is meaningless. For you cannot gain something without sacrificing something else in return. But once you have overcome it and make it your own...You will gain an irreplaceable fullmetal hearts. __________________________________________________ _____FullMetal Alchemist

Đang ở
    Hà Nội City
    Trích dẫn Gửi bởi icemarsh Xem bài viết
    Mình có thể ép hết slot rồi xài clean state lấy lại mấy slot bị mất được không, hay bắt buộc là xịt slot nào thì phải clean state lại ngay slot đó.

F đên hết rồi clean cũng được , không sao cả
    Knowledge is power

Đang ở
    Hà Nội
    Bổ ích quá :S up lại cho nóng. Thanks chị heo

up lên nè , bổ ích cho newbie v ra

Vẫn ko hiểu clean 10% thì bao giờ mới thành công nhỉ, có trick nào để tăng rate ko

Trích dẫn Gửi bởi levantinh Xem bài viết
    Vẫn ko hiểu clean 10% thì bao giờ mới thành công nhỉ, có trick nào để tăng rate ko
    dùng clean rate khác chỉ là tốn kinh phí thêm thôi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối