Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: Về cài đặt gms

Đang ở
    Chỗ lag nhất game

Về cài đặt gms

Tình hình là mình đã down gms từ hôm qua,do ít thời gian nên hôm nay mình mới cài,một điều ko may xảy ra là đang cài thì phụp.. mất điện
    Mình đã gặp tình trạng ko như ý muốn này khi cài đặt một số game r và tình trạng là khi có điện cài lại cái setup đó bị lỗi,vậy mình cần hỏi là tình trạng đó có tái diễn vs cái setup v116 gms này ko(mình rất nản down lại khi lỗi vì mạng mình rất chậm)
    tiện thể hỏi luôn là cái ip để làm gì và làm thế nào để có

Đang ở
    Land of Ooo
    Trích dẫn Gửi bởi ngakka4 Xem bài viết
    Tình hình là mình đã down gms từ hôm qua,do ít thời gian nên hôm nay mình mới cài,một điều ko may xảy ra là đang cài thì phụp.. mất điện
    Mình đã gặp tình trạng ko như ý muốn này khi cài đặt một số game r và tình trạng là khi có điện cài lại cái setup đó bị lỗi,vậy mình cần hỏi là tình trạng đó có tái diễn vs cái setup v116 gms này ko(mình rất nản down lại khi lỗi vì mạng mình rất chậm)
    tiện thể hỏi luôn là cái ip để làm gì và làm thế nào để có
    Well , tình trạng ngắt quãng khi down có thể xảy ra việc thay đổi data trong file setup => dẫn đến lỗi đáng tiếc.
    Để giảm lỗi này , bạn nên sử dụng các tool Download tốt như IDM , Flashget , MDM , ... Thì có thể giảm tình trạng này
    Còn IP là viết tắt của Internet Protocol , 1 địa chỉ IP như là 1 địa chỉ nhà vậy Miễn máy bạn có kết nối sang máy thứ 2 (chỉ cần trong LAN ) là bạn đã có 1 IP rồi . Nếu bạn kết nối đến WAN , ISP sẽ cho bạn 1 IP động có dạng v4 (vd: 172.16.254.1) hoặc v6 (2001:db8:0:1234:0:567:8:1) .Muốn thay đổi IP ư , reset cái router là xong.
    Chủ yếu VN sài IP động , do vậy , khi ban mấy cheater , ngoài IP ra còn phải ban MAC .

Đang ở
    Chỗ lag nhất game
    ko phải ngắt khi down load bạn,ngắt khi cài đặt ý còn mình down cái setup = downloader của bọn nexon mà

web cai gms ở đâu thế ???
    với lại cài làm sao mọi ng`

Đang ở
    HCM City
    Trích dẫn Gửi bởi Sorcerer Xem bài viết
    Well , tình trạng ngắt quãng khi down có thể xảy ra việc thay đổi data trong file setup => dẫn đến lỗi đáng tiếc.
    Để giảm lỗi này , bạn nên sử dụng các tool Download tốt như IDM , Flashget , MDM , ... Thì có thể giảm tình trạng này
    Còn IP là viết tắt của Internet Protocol , 1 địa chỉ IP như là 1 địa chỉ nhà vậy Miễn máy bạn có kết nối sang máy thứ 2 (chỉ cần trong LAN ) là bạn đã có 1 IP rồi . Nếu bạn kết nối đến WAN , ISP sẽ cho bạn 1 IP động có dạng v4 (vd: 172.16.254.1) hoặc v6 (2001:db8:0:1234:0:567:8:1) .Muốn thay đổi IP ư , reset cái router là xong.
    Chủ yếu VN sài IP động , do vậy , khi ban mấy cheater , ngoài IP ra còn phải ban MAC .
    bạn này, downl trên trang chủ của GMS, thì nó ném cho mình cái file, mình phải down về, rùi mở ra rùi nó down, chứ đâu có file riêng lẻ để mình dùng IDM, Flashget đâu =.=''

hay là bạn down ở đâu mà có thể dùng soft hỗ trợ thì chỉ mình vs ^^
    Làm con gái phải ngang tàng ngạo nghễ

Sống trên đời phải mạnh mẽ, kiêu sa ♥♥♥

~~~ o0o ~~~

>>>[Sun]<<<

Ngây thơ - Đáng iu - Thuần khiết - Iu tiền + Soái ca

Nick in game: 52025251325

Sun đáng iu F12F12F12

Đang ở
    1 nơi nào đó chỉ có gió
    mình đã chơi GMS và nói thật với bạn 1 câu : Rất lâu lên lv F3 Vì lụm đồ chậm và lag thường xuyên nên chơi dễ nản

---------- Post added at 02:24 PM ---------- Previous post was at 02:22 PM ----------

1 món item khi ấn nút nhặt thì khoảng 2s sau mới đc nhặt lên và nếu bạn làm Q nhặt nhiều item như Q đánh con đá lớn nhặt 100 viên kim cương ở Edelstein thì phải hết sức kiên nhẫn mới làm cái đó ==

Đang ở
    Land of Ooo
    Trích dẫn Gửi bởi SunAngel Xem bài viết
    bạn này, downl trên trang chủ của GMS, thì nó ném cho mình cái file, mình phải down về, rùi mở ra rùi nó down, chứ đâu có file riêng lẻ để mình dùng IDM, Flashget đâu =.=''

hay là bạn down ở đâu mà có thể dùng soft hỗ trợ thì chỉ mình vs ^^
    Người ta gọi đó là get link trực tiếp , dùng tool bắt link mà cái Downloader của Nexon đang kết nối , tắt nó đi rồi add link vào trong tool download để nó down .
    Chứ cái downloader của NX thì có mà đợi đến tết congo
    p/s : Câu 1 là chém (mặc dù làm đc thật ) , chỉ cần edit cái link down direct có từ trước thôi F3

---------- Post added at 02:28 PM ---------- Previous post was at 02:27 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi Bloudini Xem bài viết
    mình đã chơi GMS và nói thật với bạn 1 câu : Rất lâu lên lv F3 Vì lụm đồ chậm và lag thường xuyên nên chơi dễ nản

---------- Post added at 02:24 PM ---------- Previous post was at 02:22 PM ----------

1 món item khi ấn nút nhặt thì khoảng 2s sau mới đc nhặt lên và nếu bạn làm Q nhặt nhiều item như Q đánh con đá lớn nhặt 100 viên kim cương ở Edelstein thì phải hết sức kiên nhẫn mới làm cái đó ==
    Ắt hẳn mi tượng tưởng khi tìm 300 cái ADN ở Quest đánh Papu thì ta đã khổ sở ntn F3

Cách down trực tiếp ( dùng phần mềm download được)
    http://download2.nexon.net/Game/Mapl...SSetupvXXX.exe
    chỗ xxx điền ver muốn down , VD v116 :
    http://download2.nexon.net/Game/Mapl...SSetupv116.exe
    ▬▬▬▬▬▬▬▬▬~ஜ۩۞۩ஜ~▬▬▬ ▬▬▬▬▬▬

Đang ở
    HCM City
    Trích dẫn Gửi bởi Bloudini Xem bài viết

hùi đó mình chơi cũng vậy, nhưng thiết nghĩ lag cũng pải thui ^^

1 là do GMS vốn đã lag <vì đông ng` chơi>

2 là do mình dùng AOL ...

bạn mình ở US chơi ko hề lag ghen tỵ
    Làm con gái phải ngang tàng ngạo nghễ

Sống trên đời phải mạnh mẽ, kiêu sa ♥♥♥

~~~ o0o ~~~

>>>[Sun]<<<

Ngây thơ - Đáng iu - Thuần khiết - Iu tiền + Soái ca

Nick in game: 52025251325

Sun đáng iu F12F12F12

Đang ở
    1 nơi nào đó chỉ có gió
    Trích dẫn Gửi bởi Sorcerer Xem bài viết
    Người ta gọi đó là get link trực tiếp , dùng tool bắt link mà cái Downloader của Nexon đang kết nối , tắt nó đi rồi add link vào trong tool download để nó down .
    Chứ cái downloader của NX thì có mà đợi đến tết congo
    p/s : Câu 1 là chém (mặc dù làm đc thật ) , chỉ cần edit cái link down direct có từ trước thôi F3

---------- Post added at 02:28 PM ---------- Previous post was at 02:27 PM ----------

Ắt hẳn mi tượng tưởng khi tìm 300 cái ADN ở Quest đánh Papu thì ta đã khổ sở ntn F3
    mi làm cái đó trong mấy tiếng thế

---------- Post added at 02:40 PM ---------- Previous post was at 02:39 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi SunAngel Xem bài viết
    hùi đó mình chơi cũng vậy, nhưng thiết nghĩ lag cũng pải thui ^^

1 là do GMS vốn đã lag <vì đông ng` chơi>

2 là do mình dùng AOL ...

bạn mình ở US chơi ko hề lag ghen tỵ
    mình xài Hotspot Shield

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối