Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Đang ở
    Knight Stronghold

Những điều cơ bản bạn cần biết để chơi Korea MapleStory !

Những điều cơ bản bạn cần biết khi chơi Korea MapleStory (KMS)

1. Bạn phải học cách tự lập
    Đừng bao giờ nghĩ đến chuyện chạy xung quanh hỏi lung tung những câu hỏi ngớ ngẩn. Hãy tự tìm hiểu trên các diễn đàn người nước ngoài chơi KMS nổi tiếng (Ellin Forest hay Leafre). Họ luôn có những mục hỏi đáp để phục vụ cho những câu hỏi của bạn. Và bạn cũng đừng nghĩ đến chuyện hỏi mà không cần phải search. Chỉ khi vấn đề của bạn chưa được đáp ứng thì bạn mới phải hỏi

2. Bạn phải biết Tiếng Anh (Hoặc ít nhất là biết giao tiếp bằng tiếng Anh)
    Cái này là điều tối thiểu, nhiều liên minh người nước ngoài chỉ toàn nói tiếng anh. Nên việc biết tiếng Anh là vô cùng quan trọng. Nó sẽ giúp bạn giao tiếp, nói chuyện, tán gẫu với họ. Bởi số người VN chơi KMS là quá ít và hầu hết là không biết tiếng Hàn. Họ đều dựa vào kinh nghiệm của người nước ngoài để chơi. để tìm nhiệm vụ. Hơn nữa, đây là ngôn ngữ chuẩn mực của nhiều game trên thế giới, ai mà lại không biết tiếng Anh cơ chứ?

3. Đừng bao giờ tỏ vẻ nguy hiểm
    Đừng bao giờ nghĩ đến chuyện tỏ ra thô lỗ với người Hàn và người nước ngoài. Có thể họ sẽ cài sẵn 1 Lie Detector để cài vào bạn. Hơn nữa, bạn đang chơi ở server của người ta nên bạn cần phải có sự tôn trọng cho họ - bởi vì bạn là khách. Còn về vấn đề KS, nếu 1 trong những thiểu số con người đi KS bạn, bạn có quyền KS lại họ. Nhưng đừng bao giờ nghĩ đến chuyện KS map của người ta. Hay nói ra những câu thô lỗ, điều đó là không chấp nhận được.

4. Đừng bao giờ chia sẻ thông tin cá nhân (Đặc biệt là KSSN, ra nơi cộng đồng)
    Bạn có thể chia sẻ Nexon ID, Maple ID cho người chơi khác. Nhưng đừng bao giờ chia sẻ thông tin cá nhân của mình (Ngày sinh, KSSN, pass email bạn đăng kí,...). Đó là những thứ quyết định chủ quyền tài khoản của bạn. Và TUYỆT ĐỐI CẤM CHIA SẺ KSSN TẠI DIỄN ĐÀN NÀY CŨNG NHƯ BẤT CỨ NƠI CÔNG CỘNG NÀO KHÁC , bởi nó liên quan đến an ninh quốc gia, KSSN giống như chứng minh thư của người VN. KSSN sẽ xác minh danh tính của bạn. Nên nếu nó bị lộ thì bạn sẽ gặp rắc rối lớn. Đã có người từng kể admin của FMS bị chính quyền hàn quốc gọi điện chỉ vì để lộ KSSN trên 4rum của họ, và sau đó đã phải del bài đó ngay tức khắc. Bởi vậy các bạn đừng bao giờ chơi dại dột như vậy, nó có thể liên lụy đến rất nhiều người khác.

KMS là một sân chơi có tính kỷ luật cao, vì vậy bạn cần phải tuân theo những gì đã nói ở trên, nếu không tuân theo được thì tốt nhất là bạn đừng chơi cho mệt !
    Lần sửa cuối bởi ascension, ngày 23-08-2012 lúc 08:47.

Mình đã tới bước 6 của bạn hoang ngoc nhưng vì không thấy ảnh đc nên toàn tự mò nhưng không bik dang ki kssn ra sao nữa

Đang ở
    Thành phố Hồ Chí Minh
    Và cái bài bị del bên fms chính là bài hướng dẫn dk kms của em...

Đang ở
    Thành phố Hồ Chí Minh
    topic này vắng nhỉ... ko ai vào comment...
    Cuộc đời là phù du...
    Thế gian như giấc mộng...

vậy mún làm những nv khó!! những thứ khó hiểu thì phải xem ở đâu mọi ngừi cho mình lick đk ko???

Trích dẫn Gửi bởi nhokbaybay Xem bài viết
    vậy mún làm những nv khó!! những thứ khó hiểu thì phải xem ở đâu mọi ngừi cho mình lick đk ko???
    ấn vào cái autu chỉ đường train và quest sẽ chỉ map cnầ tới, thậm chí là mũi tên chỉ đường
    Trích dẫn Gửi bởi Ai chả được Xem bài viết

Em bị KHÙNG , xin đừng chọc êm

Đang ở
    Land of Ooo
    Trích dẫn Gửi bởi ZzHitsugayazZ Xem bài viết
    ấn vào cái autu chỉ đường train và quest sẽ chỉ map cnầ tới, thậm chí là mũi tên chỉ đường
    Nexon đã gián tiếp giúp đỡ ngoại quốc vào chơi
    Nhưng lại 1 bên lại làm khó họ F6
    Vãi...thánh Nexon F6

có bạn nào biết tìm KSSN ở đâu ko ??? mình muốn tạo nick chơi mấy hôm cho chán mà nó cứ bắt phải có KSSN mới chơi đk hjx ai kiếm trang Web hộ cái nào hoặc nếu có KSSN thì bắn sang nick chat của tui nhé!!! Nếu đk thì thanks nhiều
    Yahoo: [email protected]
    Đời còn dài gái còn nhiều!
    Lo nghĩ làm đệt gì cho nó mệt

tội nghiệp chú billy bị gọi điện

dc tất cả mổi tội chả biết 1 từ tiếng anh nào cả
    à hú ú ú ú ú *@

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Hướng dẫn] Sửa lỗi Korea code-page
    Bởi h0angng0c trong diễn đàn KMS
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 04-09-2013, 00:23
  2. Sửa lỗi Korea Code Page
    Bởi myluffyz trong diễn đàn KMS
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 22:52
  3. [Mediafire] MapleStory Anime ( Phim Hoạt Hình MapleStory )
    Bởi xuboomonline trong diễn đàn Cảm Xúc
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-06-2012, 15:38