Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Xem Lại Mình Hết Đi

..Vài ngày qua G có xảy ra chuyện mà ai cũng biết...và bây h Ken tự hỏi thế mọi ng nghĩ còn muốn war tới nhau bao h ???....bạn thân Q + Hee + Shin đều là Master + Jr mà ko đủ khả năng giải quyết chuyện này êm thấm mà thổi bùng nó lên àk ???....người ta cũng vì ba người mới trở nên bức xúc như vậy...nếu 3 ng biết cách nc chuyện này có to vậy không..bản thân Baku cũng bị chỉ trích nhiều + phản đối nhiều..nhưng khi sai vẫn biết lỗi..xin lỗi...mà có ai chấp nhận để ý tới hay chi lo nghĩ tới chuyện "thâu tóm G"...ko lẽ mọi ng yếu đúi tới mức bị 1 ng đè bẹp àk...bản thân Ken nhìn vào topic thấy 3 ng cmt còn ko ưa đc...đang "khuyên" ngta hay "xỉ nhục" ngta ???....mọi ng ko thấy mọi ng đang sử dụng mấy cái chức Jr + Master ra ức hiếp Mem ak..."Quyền" đâu ra vậy ?...đã ko thể nói cho ngta hiểu mà con thúc nhau vô xỉ nhục...bộ ai lúc nào cũng đúng àk ???...."thâu tóm G"......nực cười...trẻ con chắc....chỉ vì 1 chuyện nhỏ nhặt mà làm một dàn BQT "sợ hãi" cơ đấy...vậy đủ hiểu khả năng mọi ng sao rồi...sao ko coi lại "lỗ hỏng" trong con ng trong cách làm việc cách ăn nói của mình đi???....mang tiếng là BQT mà kéo nhau lên đàn áp 1 Mems...bây h ngta đã xin lỗi thì để yên ha...còn chuyện G có đoàn kết hay chia rẽ bản thân BQT có trách nhiệm nhiều nhất đấy....đừng có để lời nói + hành động trở nên "ngu xuẩn" như vậy....3 người ko coi lại cách nc của mình đi nha..coi có đáng tư cách của một đội ngũ BQT hoạt động vì mems vì G chưa...vô coi lại topic đi...coi những cmt của ai bắt nguồn cho cuộc chiến này ?...nói người khác "kể công"...ko lẽ mọi ng ko nhìn thấy vì mọi ng đang dồn 1 ng vào đường cùng đến nỗi họ phải dùng cách đó để "bào chữa"...và nói thẳng luôn đây là lần thứ 2 BQT đích thân đẩy Mem vào chỗ out G đấy....
    ...Còn những ai vì chuyện này mà out vì mấy lý do nhãm nhí thì coi lại bản thân mình luôn đi ha....G ko phải lúc nào cũng êm xuôi mà hoạt động..ch này ch kia xảy ra mọi ng cùng nhau giải quyết mới biết đc ai là ng đáng trân trọng trong G này...đụng chuyện chút xíu mà đòi out G...kêu G hết đoàn kết..mà ko nghĩ bản thân mình đang làm cho G mất đoàn kết àk ?...không giúp G "nổi tiếng" thì đừng để G " mang tiếng " ha...bản thân mình ko làm gì đc thì đừng có cho rằng mình quan trọng trong cái G này....
    ...Mọi ng kêu ng khác suy nghĩ quá xa...trong khi tự mọi ng đang vạch lên 1 câu chuyện mà chưa chắc ng mở đầu có thể nghĩ tới...ngta sai...trách ngta...mình sai...trách luôn ngta...giỏi quá nhỉ....bây h Ken muốn chuyện này êm xuôi...ai có lỗi thì xin lỗi...còn ai muốn war nữa bước ra đây...đích thân Ken tiếp chuyện ....

3ku xin lỗi Shin và các Jr. Lý do: tự ý tạo topic F7

Sr vì đã nóng nảy..................................

Đang ở
    chuồng heo di động
    Giờ là lúc heo nên lên tiếng ở đây.Lý do heo ko lên tiếng cho vụ này rất nhiều nguyên nhân, nhưng điều khiến heo buồn nhất là Sóc, Sóc nói bọ family,ổ chuột, Sóc có nhớ rằng, heo đã nói chuyện với sóc, heo cũng đã thay mặt Ti F xin lỗi rồi, còn Sóc thì sao?? Và gia đình Ti F hiện giờ nếu nói chính thức chỉ có 3 người, vậy tại sao lại nói lời khó nghe với family này?? Family đã làm gì sock sóc chưa? Hay chỉ 1 mình bakuru làm?? Sóc suy nghĩ đi hén..Nói theo suy nghĩ của mình..nhưng phải nói làm sao đừg để ảnh hưởng..Sóc làm ảnh hưởng và hầu như heo vs Jen ở đây ko còn giá trị gì ở đây nữa..

Còn shin, queen, hee, heo ko trách 3 người về lời cmt hôm qua, nên heo ko lên tiếng, đúng là bakuru rất tùy tiện, ko hề bàn bạc với heo vấn đề đó, nên heo cũng đã phản đối, heo cũng đã rất bực bakuru, ko riêng gì 3 người đâu, và heo cũng nói luôn. Ti F ở đây vẫn còn trong G, ko chia rẻ bất cứ điều gì. Trong vụ này, heo sẽ ko đi nghiêng về phía ai, heo sẽ nghiêng theo bản thân heo và Jen. Bakuru đã làm ảnh hưởng đến G, đến Ti F, heo chẳng trách được gì. Heo chỉ mong, hãy suy nghĩ trước khi nói, hành động

Heo ko nói gì về 3 người dựa vào cấp độ G, như master, Jr...heo sẽ im lặng để mọi người tự suy nghĩ lại..

Bakuru đã quá nông nỗi để dẫn đến kết quả này...Mong bakuru sửa sai và khắc phục, đó là điều an toàn và tối thiểu nhất cho gia đình Ti F, vì Ti F ko có tội, chỉ có tội khi nguyên gia đình phá G...xin hãy nhớ....

Hôm wa heo tình cờ ol, ko ai báo heo biết chuyện này, vì heo có chuyện nên ẩn yahoo, nhưng khi vào 4rum thì mới tá hỏa chuyện này.....heo biết thì đã quá muộn, ko ngăn cản được mọi thứ....

Cũng như Ken đã nói, nếu vì chuyện này mà out G thì nên suy nghĩ lại đi. Nếu ai đó nói xấu và nghĩ xấu về Ti F thì heo vs Jen cũng buồn lắm chứ..Chuyện này cũng đã ảnh hưởng đến toàn G rồi, mọi người nên rút exp..Heo ko cần 100% người nghĩ Ti F tốt, heo chỉ cần 50% là được rồi, tốt hay ko, là ở hành động.

Lời nói đến bakuru, đã là Ti F thì làm bất cứ chuyện gì thì phải bàn bạc với thành viên trong Ti F, a hãy nhớ điều đó...Vì giờ e có nói nhiều cũng ko được gì cả..Chỉ mong mọi thứ bình yên.....Anh rất lì lợm...A gần như xúc phạm Jr và chửi jr(đó là lời nhận xét từ mem)

Mong mọi người làm điều gì, hãy nghĩ đến xung quanh...Heo xin lỗi mọi người vì đã để lại hậu quả này...1 phần heo cũng có lỗi vì heo ko thể làm mọi người hiểu, Ti F ra đời lúc cuối cb2, là đã lúc bàn bạc trước, chứ ko nghĩ sẽ là làm những thứ như bakuru làm..

Sự ra đời của Ti F khá thầm lặng, đó là vì ko muốn có tiếng hoặc tai tiếng, heo vs jen chỉ cần được vui vẻ là được, chỉ cần được giúp đỡ ai đó..khiến ai đó vui là mình sẽ vui theo...vì heo đã hứa trong lòng, sẽ giúp hết mình, cố gắng hết mình khi có thể...Ai tiếp xúc với heo nhiều thì sẽ hiểu được heo đúng ko...và giờ heo vẫn ko thay đổi được công việc đó...

Nếu muốn bác bỏ gia đình Ti F thì ok....heo sẽ nói với my family...còn tên tuổi, họ có quyền giữ lại...mìh ko ép được...Mong mọi người bỏ wa và hiểu cho...cảm ơn

Và heo cũng xin nói luôn. Ti F này sẽ ko bao giờ thành lập tại G, never nhé, còn ai thích thì cứ đặt và làm bạn giao lưu, đó cũng là điều tốt. Heo sẵn sàng giao lưu với những bạn thích giao lưu, vì Ti này chỉ là đặt cho vui, chứ ko phải là thành phần or nhánh gì ép buộc cả. Xin hãy nhớ điều này.

Chuyện này đã khiến Ti F bị luyên lụy đến phát ngán, nhưng heo sẽ ko bỏ cuộc cái sự tai tiếng, tiếng xấu cho Ti F

Nếu nói gì sai mong bỏ qua..vì giờ heo gần như là 1 con nít...
    TPHCM
    NeeTi
    Lần sửa cuối bởi annyheo, ngày 23-08-2012 lúc 13:03.

Mình có ý kiến này các bác xem cho mình góp ý với .
    -Điều đầu tiên mình muốn nói đó là hiện nay Ti F và DarkDreams là một trong những G hàng đầu của game , với đội ngũ Gm tham gia cũng đông đúc , nhưng các bạn có thấy là với những G như vậy thì sẽ có sự chia rẽ rất là lớn và thiếu sự hòa đồng với mem không , vd như bài của Ken đây , nếu 1 số chuyện xảy ra xích mích giữa Gm và mem trong G thì đông đảo thành viên sẽ đứng về ai, có lẽ sẽ cũng có 1 số người đứng ra bình luận việc tranh cãi nhưng việc đó chẳng đi về đâu vì chủ G lại là BQT , và đa số người trong G toàn là bạn bè , vậy 1 mem mới khi vào sẽ ra sao .
    -Điều thứ 2 đó là các G nổi tiếng thì phải thông qua việc lựa chọn gắt gao mới cho vào G , minh thì gặp những G như vậy là không ham , lấy ví dụ 1 mem mới khi vào G thì họ muốn những gì , được hòa đồng cùng mọi người , được mọi người quan tâm chia sẽ giúp đỡ và quạn trong nhất la tìm bạn , chứ không phải muốn vào G nổi tiếng để được tiếng tăm , để được mọi người biết đến , nhưng trong G thì không ai thèm để ý tới nếu mà không có đóng góp lớn, giống như mình là lính còn chủ G là tướng "vậy mình rút ra kết luận vào G để tìm những người bạn tri kỉ chứ không phải vao G để làm lính ".

Đang ở
    Cab City
    Ai cũng nên xem lại chính mình , đúng . Chủ Topic cũng nên xem lại chính mình .F2 vì chắc gì a cũng đã đúng hết ?
    Trong việc gì ai cũng có lỗi sai . Baku thì quá lố , còn BQT Guild thì quá nóng .
    Mà cũng dễ hiểu thôi , thực sự cái Ti Family đang chia rẽ Guild , nếu như cả 3 người họ , Baku , Jen , Heo chỉ Family với nhau vui thế thì đâu có ảnh hưởng gì ? Do Baku là lớn chuyện trước , phong quan hàm , tuyển mem . Chủ G chắc ?
    Nếu chuyện này còn tiếp diễn thì DDs sẽ ra sao , mem vào Guild sẽ liên tục xin vào Ti Family và quên mất họ vào DDs vì lý do gì
    Còn việc War sẽ tiếp diễn bao giờ , xin thưa . Anh vừa Thổi lên tiếp đấy F2 .
    BQT " Sợ Hãi " . Sao phải sợ nhỉ , 1 phát là dăng ra khỏi Guild thôi mà ? F2 .
    Chuyện này Baku đã " được " phản đối ngay từ Yahoo , nhưng vẫn cố chấp , buộc BQT phải " hâm nóng " thôi .
    Ví dụ cho hiểu lun nhá :
    Lê Văn Luyện trước khi cướp , ba mẹ có lời khuyên " Con đừng nên làm thế " . Nhưng nó cũng làm và được Cảnh sát và báo chí cả người dân " Hâm nóng " đó thôi ?
    CÒn 1 chuyện nửa . Ti FAmily có tiếng trên sever à Mang danh mem Guild DDs cầu may ra ng` ta còn biết , chứ cái Family bé tẹo ấy mà đòi làm tiếng tăm
    Mem xin vào Guild , thì đc gọi = con ? Thôi đi Baku , có tư cách gì xưng = bố và gọi ng ta = con ?
    Bắt đầu gạch đi nhá F2..Bản thân tôi không còn là mem DDs . Nhưng tôi cũng chẳng mún thấy DDs " ão " như thế này F22
    Tôi chẳng mún War đâu nhá , ko hổ báo như chủ Topic mà chiến với bất kỳ ai đâu F2
    - Just A Roy -

thôi dc rồi chuyện này hk đến lượt Roy nói đâu ... dù sao thì cũng tiếp thu ý kiến của Roy

Đang ở
    chuồng heo di động
    Trích dẫn Gửi bởi roychou2810 Xem bài viết
    Ai cũng nên xem lại chính mình , đúng . Chủ Topic cũng nên xem lại chính mình .F2 vì chắc gì a cũng đã đúng hết ?
    Trong việc gì ai cũng có lỗi sai . Baku thì quá lố , còn BQT Guild thì quá nóng .
    Mà cũng dễ hiểu thôi , thực sự cái Ti Family đang chia rẽ Guild , nếu như cả 3 người họ , Baku , Jen , Heo chỉ Family với nhau vui thế thì đâu có ảnh hưởng gì ? Do Baku là lớn chuyện trước , phong quan hàm , tuyển mem . Chủ G chắc ?
    Nếu chuyện này còn tiếp diễn thì DDs sẽ ra sao , mem vào Guild sẽ liên tục xin vào Ti Family và quên mất họ vào DDs vì lý do gì
    Còn việc War sẽ tiếp diễn bao giờ , xin thưa . Anh vừa Thổi lên tiếp đấy F2 .
    BQT " Sợ Hãi " . Sao phải sợ nhỉ , 1 phát là dăng ra khỏi Guild thôi mà ? F2 .
    Chuyện này Baku đã " được " phản đối ngay từ Yahoo , nhưng vẫn cố chấp , buộc BQT phải " hâm nóng " thôi .
    Ví dụ cho hiểu lun nhá :
    Lê Văn Luyện trước khi cướp , ba mẹ có lời khuyên " Con đừng nên làm thế " . Nhưng nó cũng làm và được Cảnh sát và báo chí cả người dân " Hâm nóng " đó thôi ?
    CÒn 1 chuyện nửa . Ti FAmily có tiếng trên sever à Mang danh mem Guild DDs cầu may ra ng` ta còn biết , chứ cái Family bé tẹo ấy mà đòi làm tiếng tăm
    Mem xin vào Guild , thì đc gọi = con ? Thôi đi Baku , có tư cách gì xưng = bố và gọi ng ta = con ?
    Bắt đầu gạch đi nhá F2..Bản thân tôi không còn là mem DDs . Nhưng tôi cũng chẳng mún thấy DDs " ão " như thế này F22
    Tôi chẳng mún War đâu nhá , ko hổ báo như chủ Topic mà chiến với bất kỳ ai đâu F2
    Lời nói của Roy gần như mún thành war rồi đó..Topic ở đây là làm hòa, Xin lỗi bạn, Ngoài bakuru ra, chưa ai làm đến nỗi là chia rẻ G cả.. hãy nhớ điều đó..chỉ là 1 người trong Ti F, người ta đã bik lỗi rồi, vậy tại sao cứ bắt bẻ???Tại sao vẫn lôi ra để nói,vui lắm sao???????

thôi dc rồi, làm hòa hết đi, đừng war nữa =.=

Đang ở
    Cab City
    Trích dẫn Gửi bởi AnnyHeo Xem bài viết

Lời nói của Roy gần như mún thành war rồi đó..Topic ở đây là làm hòa, Xin lỗi bạn, Ngoài bakuru ra, chưa ai làm đến nỗi là chia rẻ G cả.. hãy nhớ điều đó..chỉ là 1 người trong Ti F, người ta đã bik lỗi rồi, vậy tại sao cứ bắt bẻ???Tại sao vẫn lôi ra để nói,vui lắm sao???????
    Vì tôi thấy Shin đã dẹp , nhưng vẫn có người bùng lên , thì tôi nói rõ hết thôi F2
    Làm hòa thì đã hòa hết rồi , nhưng vẫn đã có 1 người ra đi , tôi chỉ nói lên cái sự thật của chuyện này
    Chả cần phải bắt bẻ , tất nhiên nếu Heo nhìn theo hướng của tôi và Sor và BQT thì là thế rồi F2
    Ai cũng có cách nhìn khách nhau và có thể 1 số người giống nhau về suy nghỉ .
    Tôi không đúng tất cả nhưng chẳng ai đúng lun đâu F2 .
    Còn chuyện War hay không là do người khác nghĩ thôi
    - Just A Roy -

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối