Xem kết quả Bình chọn: hay or ko hay?đc or ko đc?

Người bình chọn
31. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • hay

14 45.16%
  • tạm được

10 32.26%
  • ko hay

7 22.58%
Trang 2 của 26 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 255

Chủ đề: [Fic] - Tái Sinh

Đang ở
    Victoria Island
    có thích truyện ma k ? ta post cho
    I bare this pain within , Freze ...

Đang ở
    Gia Bình, Bắc Ninh
    Trích dẫn Gửi bởi RyanRoger Xem bài viết
    có thích truyện ma k ? ta post cho
    làm đc thì bác làm đi, đảm bảo em sẽ xem hết

post tiếp nha mọi người? (hơi dài nên cũng lâu phết F3)

còn 1 bộ nữa đang viết, nhg mà cũng chưa xong, (thể loại chém giết + tình cảm F2)
    Lần sửa cuối bởi shikan97, ngày 04-09-2012 lúc 20:26.

Link truyện : Tái Sinh

Trích dẫn Gửi bởi shikan97 Xem bài viết

còn 1 bộ nữa đang viết, nhg mà cũng chưa xong, (thể loại chém giết + tình cảm F2)
    Post típ đi bác
    mong chờ , chờ đợi

Đang ở
    Gia Bình, Bắc Ninh

Kì 2 :

Sáng hôm sau, Ruu thức dậy, không hiểu sao cô vẫn thấy bình thường, tóc vẫn dài, bề ngoài cô vẫn vậy. Cô nghĩ là thất bại, nhưng khi thay quần áo để chuẩn bị đi học, thì cô biết là mình đã thành công. Cô dùng máy biến đổi số 5 - biến đổi giới tính trên quần áo, biến đồng phục cô thành đồng phục nam sinh, cô dùng máy cắt tóc để cắt tóc mình ngắn hơn. Nhưng không hiểu trục trặc gì mà nó vẫn để kiểu tóc dài và chỉ buộc tóc cô lên. Cô không nhìn gương nên cũng chả biết đẹp hay xấu. Ruu ngoảnh sang bên cạnh, tấm phiếu kiểm tra IQ 300 của cô vẫn còn đó. Bố mẹ và mọi người không ai biết cả. Cô mỉm cười. Ruu chạy xuống nhà, vơ lấy bữa sáng hàng ngày là bánh mì và sữa hộp và bước ra cửa. Trước khi đi, cô đã mang theo một cái ván trượt máy mà cô chế tạo. Cô mang nó vì cô nghĩ phải làm cho giống con trai, cô thường thấy bọn họ về bằng ván trượt như thế. Và cô cũng biết trượt nên trượt một mạch tới trường. Cô không để ý những con mắt ngoái nhìn và dõi theo cô. Ruu ngồi vào chỗ của cậu. Xung quanh cậu, những tiếng bàn tán xì xào không ngớt. Có một cô bạn lai gần và hỏi tại sao cậu lại ngồi vào đó. Cậu cười tươi đáp lại:

- Sao vậy? Đây là chỗ của mình mà?

Cô bạn kia đỏ mặt và đáp lại rằng:

- Không đâu, chỗ ngồi đó đáng sợ lắm!

Và các bạn khác cũng nhao nhao theo:

- Đúng đấy, chỗ ngồi đó không biết là của ai nhưng mà không ai dám tới gần chứ đừng nói là ngồi lên đó, có lẽ nó bị nguyền rủa hay gì gì đó...

Ruu gãi đầu:

- Rõ ràng là chỗ của mình mà? Sao vậy nhỉ? Chẳng lẽ từ trước tới nay các bạn không hề nhìn thấy mình ư?

- Ừm, bọn tớ đã thấy cậu bao giờ đâu? Mà cậu là ai?

Ruu nói:

- Mình là Kenta Ruu.

- Hình như cái tên này mình nghe thấy ở đâu rồi ý.

- Ừ, đúng đấy...

Ruu cảm thấy mệt mỏi, cậu nằm gục xuống, các bạn khác cũng tản ra. Xung quanh cậu có nhiều tiếng bàn tán xì xào về cậu.

* * * * *

Chuông vào lớp vang lên. Khi điểm danh, tên cậu đuợc gọi, cậu cười tươi: - Có ạ! Thầy giáo ngac nhiên: - Em là học sinh mới? - Không, em học ở đây từ đầu năm rồi mà? - Sao thầy chưa thấy em bao giờ nhỉ? - Nhưng hôm nào em cũng tới lớp mà! - Hừm... Thôi vậy, giờ học bắt đầu!

* * * * *

Giờ ăn trưa, Ruu vừa cười tủm tỉm một mình, vừa đi lên sân thượng. Nhìn qua hàng rào sân thượng, cậu thấy mọi người bên dưới thật nhỏ bé. Nằm dài xuống nền sân thượng mát rượi, cậu ngắm nhìn bầu trời xanh trong veo, những đám mây trắng bồng bềnh trôi, gió lùa thổi hiu hiu mát mẻ, trời mùa thu thật là đẹp và dễ chịu. Cậu lim dim mắt. Bỗng có tiếng hát từ đâu vang lên, dịu dàng, ấm áp, lúc trầm, lúc bổng. Thật quen thuộc. Cậu cảm giác như đang nằm trong lòng mẹ và ngủ, như đang bay bổng trên trời trong một buổi chiều tà, với vầng dương nhuộm đỏ bầu trời. Nhưng đồng thời lòng cậu thắt lại, cảm thấy sự đau đớn và cô đơn trong từng câu hát...

chuẩn mai kì 3 nhé? truyện em viết vào vở thấy dài mà sao post lên thấy ngắn quá T_T còn 1/2 câu truyện nữa là tới phần em đang nghĩ để viết tiếp truyện.
    [/B]
    Lần sửa cuối bởi shikan97, ngày 19-11-2013 lúc 15:03.

Kì 2 :

Sáng hôm sau, cô thức dậy, ko hiểu sao cô vẫn thấy bình thường, tóc vẫn dài, bề ngoài cô vẫn vậy.Cô nghĩ là thất bại, nhưng khi thay quần áo để chuẩn bị đi học, thì cô biết là đã thành công.Cô dùng máy biến đổi (số 5, biến đổi giới tính trên quần áo), biến đồng phục cô thành đồng phục nam sinh ; cô dùng máy cắt tóc để cắt tóc ngắn hơn nhưng ko hiểu trục trặc j mà nó vẫn để kiểu tóc dài và buộc tóc cô lên.Cô ko nhìn gương nên cũng chả biết đẹp hay xấu.Cô ngoảnh sang bên cạnh, tấm phiếu kiểm tra IQ 300 của cô vẫn còn đó.Bố mẹ và mọi người ko ai biết cả.Cô mỉm cười.

Cô chạy xuống nhà, vơ lấy bữa sáng hàng ngày (bánh mì và sữa hộp) và bước ra cửa.Trước khi đi, cô đã mang theo 1 cái ván trượt máy mà cô chế tạo.Cô mang nó vì cô nghĩ phải làm cho giống con trai, cô thường thấy bọn họ về bằng ván trượt như thế.Cô biết trượt nên trượt 1 mạch tới trường.Cô ko để ý những con mắt ngoái nhìn và dõi theo cô.

Cậu (chuyển cách gọi nào F3) ngồi vào chỗ của cậu.Xung quanh cậu, những tiếng bàn tán xì xào ko ngớt.Có 1 cô bạn lai gần và nói : "Sao bạn lại ngồi vào đó?" Cậu cười tươi đáp lại (lòng sung sướng) : "sao vậy?Đây là chỗ của mình mà?" Cô bạn kia đỏ mặt và đáp lại rằng : "ko đâu, chỗ ngồi đó đáng sợ lắm" các bạn khác nhao nhao theo : "Đúng đấy, chỗ ngồi đó ko biết là của ai nhưng mà ko ai dám tới gần nữa là ngồi lên nó, có lẽ nó bị nguyền rủa hay j j đó ..... " "Rõ ràng là chỗ của mình mà?Sao vậy nhỉ?Chẳng lẽ từ trước tới nay các bạn ko hề nhìn thấy mình ư?" "Ưm, bọn tớ đã thấy cậu bao h đâu?Mà cậu là ai?" "Mình là Ruu P (P là viết tắt của Prince or Princess đối với con trai or con gái trong gia đình Ruu)" "Hình như cái tên này mình nghe thấy ở đâu rồi ý" "Ừ, đúng đấy..." Ruu thấy mệt mỏi, cậu gục xuống, các bạn khác cũng tản ra.Xung quang cậu có nhiều tiếng bàn tán xì xào về cậu....

Chuông vào lớp vang lên.Khi điểm danh, tên cậu đc gọi, cậu cười tươi : "Có ạ!" Thầy giáo ngac nhiên : "Em là học sinh mới?" "Ko, em học ở đây từ đầu năm rồi mà?" "Sao thầy chưa thấy em bao h nhỉ?" "Nhưng hôm nào em cũng tới lớp mà!" "Hm..Thôi vậy, h học bắt đầu"...

Ruu vui sướng, cậu lên tầng thượng vào h ăn trưa.Nhìn wa hàng rào sân thượng, cậu thấy mọi người bên dưới thật nhỏ bé.Nằm dài xuống nền (phần trên của trần cầu thang đi lên - ko biết gọi là j nên tả thế này F7) mát rượi, cậu ngắm nhìn bầu trời xanh trong veo, những đám mây trắng bồng bềnh trôi, gió lùa thổi hiu hiu mát mẻ.Cậu lim dim mắt.Bỗng có tiếng hát vang lên, dịu dàng, ấm áp, lúc trầm, lúc bổng như 1 bản nhạc du dương phát ra từ 1 cây dương cầm của 1 nhạc công điêu luyện, mà cậu từng thấy trên tivi.Cậu cảm giác như đang nằm trong lòng mẹ và ngủ ; như đang bay bổng trên trời trong 1 buổi chiều tà, với vầng dương nhuộn đỏ bầu trời ; nhg đồng thời lòng cậu thắt lại, cảm thấy sự đau đớn và cô đơn trong từng câu hát .....

chuẩn mai kì 3 nhé? truyện em viết vào vở thấy dài mà sao post lên thấy ngắn quá T_T còn 1/2 câu truyện nữa là tới phần em đang nghĩ để viết tiếp truyện.
    Truyện đáng mong chờ , bravo
    Tks phát lấy hên ÒwÓ

Đang ở
    Gia Bình, Bắc Ninh
    lần sau em sẽ post từ từ bởi vì đang bí phần của mấy kì tới 3
    mai là bắt đầu đi học rồi, ko biết còn time để nghĩ tiếp ko đây 88

Đang ở
    Victoria Island

bơi vào đây con zai của ta http://diendan.maplevn.com/showthrea...kinh-di-Cau-co
    I bare this pain within , Freze ...

Đang ở
    Gia Bình, Bắc Ninh
    hãi quá ko dám đọc tiếp truyện thứ 2 F7

hè hè theo dõi đến chap 2 lại thấy gay cấn thôi ko cần hình úp nhanh đi cho bà con thưởng thức đi chủ thớt ơi!!
    Đời còn dài gái còn nhiều!
    Lo nghĩ làm đệt gì cho nó mệt

Đang ở
    Sword Art Online
    thấy thế nào ý F7 đợi các chap mới xem ntn F6
    Thánh Thun : 3 nguyên tắc sống của thanh niên thời nay:
    Không sếch, không Hentai, đọc báo giaoduc.net mỗi ngày

Trang 2 của 26 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 14-07-2012, 01:12
  2. [Mediafire] MapleStory Anime ( Phim Hoạt Hình MapleStory )
    Bởi xuboomonline trong diễn đàn Cảm Xúc
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-06-2012, 15:38

Tag của Chủ đề này