Trích lời Caramen :
Điều không thể không nhắc đến là Hack. Chúng tôi sẽ sử dụng biện pháp mạnh nhất đó là ban Hardware (bạn nào muốn biết cụ thể ban hardware là như nào thì Google search nhé)
Mình thích chơi maple và muốn có 1 cộng đồng maplevn trong sạch.Vì thế nên mình viết cái này để cảnh báo mấy bạn trẻ trâu có ý định tiếp tục hack khi maplevn mở cửa ngày mai mà không biết ban hardware là gì.
Hardware là phần cứng của máy tính, mỗi một máy tính chỉ có 1 id duy nhất,và id này không thể thay đổi (hay fake được).Vì thế nên khi bị ban hardware đồng nghĩa với việc sẽ không thể chơi ms ở cái máy tính đó nữa.
Khác với ban IP( bạn có thể fake IP hay làm gì gì đó để thay đổi IP để có thể tiếp tục chơi tiếp),khi bị ban hardware, cách duy nhất để có thể chơi tiếp là đổi sang 1 cái máy tính khác (mua mới, thay hardware, etc....).Vì thế mình khuyên mấy bạn có ý định hack,cheats đợt tới là nếu muốn chơi ms 1 cách lâu dài và thoải mái thì đừng có nghĩ đến việc gian lận (trừ khi bạn giàu đến mức mỗi lần bị ban đổi 1 cái máy mới thì mình cũng chịu zzz)
thanks vì đã đọc F2