Sau một khoảng thời gian khá dài để bảo trì sever, nay server sẽ được chính thức trở lại vào hồi 15h ngày 13 tháng 9 (tức thứ 5). Sau khi bảo trì sẽ up thêm khá nhiều tính năng mới và đặc biệt các bạn có thể chat được tiếng việt trong game :X.
Thay mặt BQT mình sẽ sơ lược qua về các tính năng sau khi bảo trì:

1. Party Quest (nhiệm vụ nhóm - hay PQ) sẽ có thêm:
    • Rừng sương mù bị nhiễm độc
    • Kim tự tháp nett
    • Chúa tể hải tặc
    • Romeo và juliet
    • Tàu điện ngầm bỏ hoang
    • Lễ hội Quỷ 1...

2. Chức năng thú cưng (pet) sẽ được hoạt động
  3. Các skill đã được fix lỗi, các item lỗi trong phiên bản trước đã hoạt động.
  4. Chức năng cashshop (cửa hàng đồ xu) sẽ được bổ sung khi MapleVN hoạt động ổn định
  5. Chức năng chat Tiếng Việt
    • Ấn F.12 để gõ telex
    • Alt+F.12 để gõ VNI
    • Khuyến khích TẮT các phần mềm như unikey hay vietkey trước khi vào game
    • Event về tân thủ cũng sẽ được ra mắt (dự kiến vào thứ 7).

6. Khi up lv 10 - 20 - 30 - 40 và 50 các bạn sẽ nhận được những phần quà có giá trị về tinh thần và vật chất ^^!
  7. Điều không thể không nhắc đến là Hack. Chúng tôi sẽ sử dụng biện pháp mạnh nhất đó là ban Hardware (bạn nào muốn biết cụ thể ban hardware là như nào thì Google search nhé)

Một thông tin khá buồn nhưng BQT tin rằng các bạn sẽ ủng hộ vì 1 Maple lành mạnh, đó chính là reset. Biết rằng sẽ là không công bằng đối với 1 số bạn, nhưng để đảm bảo tính công bằng cho cả cộng đồng thì mình nghĩ các Maplers chân chính sẽ ủng hộ nhiệt tình đúng không đợt open vừa qua số lượng bug quá lớn về equip, về item và về cả meso lẫn level! Chúng ta chơi trong 1 cộng đồng nên tính cộng đồng là rất cần thiết!

Khi sever mở các bạn không cần phải tải lại game chỉ cần chạy bản Launcher là game sẽ tự động cập nhật phiên bản nhé!
Chúng ta cùng chờ đón thời khắc mở cửa sever nhé! Phiên bản MS vẫn sẽ là V97!