Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 49
    Đang ở
    HG

Hỏi đáp về xử lý vi phạm

Q1: Các cách thức xử lý INGAME khi người chơi VI PHẠM là gì?
    A1: Hiện tại, chúng tôi có các biện pháp sau:
    1. Nhắc nhở - Đối với các vi phạm nhẹ, không ảnh hưởng tới các gamers khác
    2. Ngồi tù (Jail) -Ngừoi chơi bị gửi vào bản đồ cách ly với thế giới trong thời gian nhất định.
    3. Cấm nói chuyện (Mute) - Bạn không thể chat sau khi bị phạt.
    4. Ban (Khóa tài khoản)
      • Khóa trong thời gian nhất định.
      • Khóa tài khoản vĩnh viễn.
      • Khóa IP người dùng: Bạn và những người dùng chung một mạng sẽ không vào được game nữa
      • Khóa phần cứng người dùng: Máy tính của bạn sẽ không vào được game nữa.

Q2: Liệu có chuyện tôi không vi phạm điều luật khi chơi game mà vẫn bị khóa tài khoản không?
    A2: Không! Mọi vi phạm đều sẽ được các GM (Game Master) lưu lại bằng chứng đầy đủ, nếu bạn có thắc mắc, kiến nghị về trường hợp của mình, hãy gửi thắc mắc vào đúng box kiến nghị hoặc Game Master. Chúng tôi sẽ trả lời thắc mắc của bạn trong vòng 24h.

Q3: Ban IP là gì?
    A3: Mỗi máy tính/Modem khi truy cập dịch vụ internet đều có một địa chỉ để phân biệt với máy tính khác, đây gọi là địa chỉ IP, đăng kí với nhà cung cấp dịch vụ (FPT, VNPT, Viettel, ...). Khi bạn bị ban IP, tức là máy chủ MapleVN sẽ nhận biết địa chỉ này và không cho truy cập game.

Q4: Ban Hardware là gì?
    A4: Mỗi máy tính đều có thiết bị phần cứng (Hardware) riêng biệt, khi bạn bị ban hardware nghĩa là trừ khi bạn mua phần cứng mới (hay nói tóm lại là mua máy tính mới), bạn sẽ không thể vào được game. Chúng tôi rất tiếc phải sử dụng phương thức này khi mà cộng đồng gamer Việt chưa ý thức được nhiều tầm ảnh hưởng của hack/bug tới game. Hình thức phạt này sẽ áp dụng cho trường hợp vi phạm nặng!

Q5: Làm sao để biết mình bị ban hay không?
    A5: Bạn có thể an tâm khi bạn chơi game lành mạnh, không ai có quyền/khả năng khóa tài khoản của bạn cả. Nếu bạn không vào được game, vui lòng đưa câu hỏi của mình vào mục hỗ trợ, giải đáp thắc mắc trên diễn đàn.

Q6: Tôi vô tình biết được lỗi game, liệu vì thế mà bị ban không?
    A6: Tài khoản của bạn sẽ không bị khóa nếu bạn không sử dụng vào mục đích thu lợi gây ảnh hưởng đến cộng đồng Maple (cho đồ người chơi khác, spam, tuyên truyền hack/bug). Chúng tôi hoan nghênh đóng góp bug game bằng cách đưa vào box ẩn trong mục Game Master (chỉ bạn và Mod được xem bài viết của bạn) để MapleVN khắc phục sớm nhất, bạn sẽ được trao quà xứng đáng với đóng góp của mình. Trong trường hợp nghi ngờ Bug đồ, chúng tôi có quyền tạm thời khóa tài khoản của bạn để điều tra.

Q7: Autoban (ban tự động) được triển khai như thế nào?
    A7: Chương trình xử lý vi phạm tại máy chủ có khả năng phạt với các hình phạt nhẹ, đối với các hình thức phạt nặng như ban tài khoản, ban IP, ban hardware sẽ được GM (con người) cân nhắc và xử lý.

Q8: Liệu cả quán net có thể bị liên lụy vì 1 hacker hay không?
    A8: Trước tiên các bạn không nên quá lo lắng, các hình phạt nặng chỉ áp dụng với các vi phạm nặng. Nếu quán net có người bị BAN IP, cả quán net có thể không vào được game. Nếu bị ban phần cứng, chỉ riêng máy hacker ngồi sẽ không vào được game.
    Nếu bạn là chủ quán, vui lòng đưa kiến nghị của bạn vào box kiến nghị, giải đáp thắc mắc. BQT sẽ xử lý trường hợp này cho bạn.

Q9: Các chương trình đóng băng ổ đĩa (Deep Freeze, ...) có chống được hardware ban không?
    A9: Không! Một khi bạn bị ban HW, chỉ có thay máy tính mới bạn mới vào được lại game

Các bạn còn thắc mắc về xử lý vi phạm có thể hỏi ở dưới nhé:
    (Còn cập nhật tiếp)
    Lần sửa cuối bởi steel, ngày 02-03-2013 lúc 09:49.

Xin lỗi , cho mình hỏi Hardware - Ban thì ban = Autoban hay là đợi GM xử lý rồi mới ban ạ ?

Trả lời: (Q&A 7)
    Chỉ những thằng rảnh hơi mới đi đóng góp ý kiến

Đang ở
    Hang Rồng =))
    Ngồi tù , map tù đẹp không ta ???
    Love none, hurt none And that's how you should live và kết luận cuối cùng đồn như lời F3

Trích dẫn Gửi bởi dragonking9 Xem bài viết
    Bạn thử đi rồi tả cho mình nhá được không ? F3

Ban hết hack thôi. Cứ HW mà phang
    Kể ra giờ mới thấy HardWare với HelloWorld đều viết tắt là HW F6
    Dual Blade ~> <~ Mystery
    ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ !Sh2! ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥

Đang ở
    Sky Forest
    Map có cái thuyền và 1 cái cũi. NPC : Guon túc trực chở bạn đến đảo khỉ ! c3

Đang ở
    Hang Rồng =))
    Trích dẫn Gửi bởi sunxykzajvip Xem bài viết
    Bạn thử đi rồi tả cho mình nhá được không ? F3
    hô hô hô ..................
    Love none, hurt none And that's how you should live và kết luận cuối cùng đồn như lời F3

Map đấy là 1 con thuyền. Trên con thuyền có cả 1 cái cũi nữa . Vào map đấy thì dùng lệnh warp map cũng không được. Chỉ GM warp được thôi
    Dual Blade ~> <~ Mystery

Đang ở
    Sky Forest
    Trích dẫn Gửi bởi mrbeengok Xem bài viết
    Map đấy là 1 con thuyền. Trên con thuyền có cả 1 cái cũi nữa . Vào map đấy thì dùng lệnh warp map cũng không được. Chỉ GM warp được thôi
    Sock vào đó ngồi mấy lần rồi, Bee vào ngồi trong đó chưa ! c12

Trích dẫn Gửi bởi SockGun0097 Xem bài viết
    Sock vào đó ngồi mấy lần rồi, Bee vào ngồi trong đó chưa ! c12
    Hô hô ngày xưa (lâu oy) hùi còn chơi fms Bee vào đó chơi mấy lần (cũng quen biết S.GM và Ad một chút mà ). Cả map 0 của GM nữa. Map đen xì
    Lần sửa cuối bởi mrbeengok, ngày 12-09-2012 lúc 20:34.
    Dual Blade ~> <~ Mystery

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối