Trích dẫn Gửi bởi mrha1309 Xem bài viết
đầu tiên em cảm ơn thớt v l ( mấy hôm ngồi dịch bọn nước ngoài đau hết cả đầu ) nhưng thớt cho em hỏi cái thuật ngữ dame cap là gì dợ , nó tính như thế nào , atk speed có cần thiết cho evan ko ? tiện thể cho em xin link skill cho evan đc ko . em cảm ơn thớt
chào bạn cảm ơn bạn đã quan tâm tới topic của mình, vừa đi làm về nên mình xin trả lời bạn như sau:
1. Dmg cap/Dame cap là một giới hạn trên của số dmg mà bạn có thể đạt được. Ví dụ: Dmg cap hồi ver 149 là 50.000.000 thì bạn sẽ không thể nào có số dmg cao hơn được khoảng 50m đó nữa. Hiện tại thì cái này đã được bỏ qua, có nghĩa là bạn dmg được bao nhiêu cũng được )

2. Atk speed có cần thiết hay không? Xin thưa, vô cùng và cực kì cần thiết theo như bạn thấy phân tích của mình, các Fusion Skill đều không ảnh hưởng bởi atk speed thế nhưng Mana Burst lại có ảnh hưởng và trong khi đó, Mana Burst dmg song song với Fusion Skill, vậy thì lượng dmg có được từ Mana Burst là rất đáng kể do đó, việc tăng atk speed tương đương với việc tăng dmg.
Bonus thêm: Bên cạnh đó, Evan được một cái buff có tên là Return Dive, cho phép mình vượt qua giới hạn của speed cap (tương tự như dmg cap, nhưng là về tốc độ), cho nên, hãy cố tìm cách tăng atk speed để dmg được tăng nhé.

3. Link skill cho Evan theo mình nghĩ là: Demon, Phantom, Lumi, Kanna, Demon Avenger và Angelic Buster là những link skill cần thiết phải có. Optional gồm: Cannoneer, Hayato, Xenon nếu bạn có thêm slot char.
Bonus: ngoài ra cũng cần có những character card như: Hayato, Shades, Xenon, Kanna, Demon Avenger, Mercedes và Marksman