Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

[Hướng dẫn] Ver.182 Mercedes

MERCEDES - THE ELVEN QUEEN

LAI LỊCH

GIỚI THIỆU CHUNG

ƯU VÀ NHƯỢC

KỸ NĂNG

CÁCH NÂNG SKILL VÀ LÝ GIẢI

CHUỖI NHIỆM VỤ

TÍNH NĂNG

Chúc may mắn trở thành một Mermain

Credit: (Nguồn : http://ayumilove.net/maplestory-merc...l-build-guide/)
    Trân trọng cảm ơn bài hướng dẫn trước của PhiTieuMuoi

Lần sửa cuối bởi shinichikudo65, ngày 29-12-2017 lúc 12:41.

Truyện chữ [Fact or Fake] : Truyền thuyết MapleStory 1, 2 Siêu HOT Vô cùng HOT :3

Thiếu 1 skill nhé bạn
    Nimble Fight của job 4 nhé

Mun vếu thiếu sót gì k kiểm tra sửa cho hoàn chính đi nhé

Trích dẫn Gửi bởi Sta.Rassberry Xem bài viết
    Mun vếu thiếu sót gì k kiểm tra sửa cho hoàn chính đi nhé
    Xong cả rồi <(") .

Truyện chữ [Fact or Fake] : Truyền thuyết MapleStory 1, 2 Siêu HOT Vô cùng HOT :3

Mình dùng skill Spirit Nimble Fight chẳng có tác dụng gì hướng dẫn sử dụng cái?

Trích dẫn Gửi bởi ZeroByDivided Xem bài viết
    Mình dùng skill Spirit Nimble Fight chẳng có tác dụng gì hướng dẫn sử dụng cái?
    Đặt skill SNF vào một ô, trong khi bạn đang sử dụng skill ở trên không (Leap Tornado, Aerial, Rolling Moonsault, Royale, Wrath of Enlil) thì nhấp nút skill SNF + mũi tên là đc

Đang ở
    Tân Châu, Tây Ninh
    Tôi nhớ cô màu mè lắm mà

Trích dẫn Gửi bởi ElinaFairy Xem bài viết
    Tôi nhớ cô màu mè lắm mà
    Đúng ra là màu mè lắm nhưng box này giới hạn BBcode cô ạ :v nhạc nhét vô nó còn không chịu

Đang ở
    Tân Châu, Tây Ninh
    Trích dẫn Gửi bởi shinichikudo65 Xem bài viết
    Đúng ra là màu mè lắm nhưng box này giới hạn BBcode cô ạ :v nhạc nhét vô nó còn không chịu
    Box này HTML thoải mái mà cô !!!

thấy cập nhật 182 1 thời gian mình mới tải về test thử Mer và có nhận xét sau
    bộ link skill không thực sự hữu ích đối với mer vì: nhảy+leap tornando theo mình nhận xét là quá đủ độ cao để di chuyển linh hoạt, nếu vẫn chưa đủ thì nhảy + LT+SNF(skill mới job4) là quá thừa, mình chưa tìm ra map nào không có dây hay thang để dùng skill leo nhanh của mer nên bộ ba rising rush+AB(job 3)+RM(job4) đúng là nhảy cao thật nhưng quá thừa độ cao và tất nhiên dùng 3 skill này chậm hơn nhảy+LT hoặc leo dây. nếu xét về mặt train quái, bộ 3 combo đó cũng không hữu dụng, RR sẽ đưa mình vào sát quái, mer là con máu giấy, giấy 1 cách phát hờn nexon, mình vẫn dùng spike royale và skill hyper thêm đó là leap tornando vừa linh hoạt, vừa dễ dùng và cũng mất ít máu hơn bộ combo kia. mình chơi mer từ ver 111 và mình rất thành thạo combo, 10 phát không miss phát nào và kết quả là tử nạn khi train người đá khổng lồ bên CNDM hoang tàn. mình cũng thử tạo lại mer và train đến job 4 kết quả khi qua job3 vẫn dùng LT và không thèm ứứng vào combo vì các map train khá bé và quá đơn giản để di chuyển đối với mer. gust dive ở job 3 mình cảm thấy nó phế từ khi bắt đầu chơi mer và đến giờ vẫn thấy nó phế vì sau khi dùng bị delay 1 khoảng ngắn còn LT thì không, để di chuyển 1 đoạn xa GD không phải là lựa chọn đúng đắng vì nó rất dễ rớt ngay chỗ quái, mình lựa chọn Lighting Edge để di chuyển vì nó xuyên qua quái, khó nhận sát thương hơn nhưng vẫn không dùng nhiều bằng nhảy+nhảy+LT+SNF
    kết luận chỉ có SNF ở job4 là skill mới khá hữu dụng còn lại vẫn không khác gì 111 cho lắm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối