Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 42

Red face Vài lời thân gửi tới các bạn newbie cùng oldbie

Chào các bạn, tên mình là Coolfox :3
    Dành cho bạn nào nghĩ chuyện dưói này là chuyện bé xé ra to
    Giả sử bạn đang buôn bán bánh canh giò heo thơm ngon nóng hổi và hấp dẫn, đang trên đà kinh doanh ngon lành một đứa nào đó ất ơ, ứứứ điên, tâm thần, mất dạy vào trong quán của bạn rồi la lên: "Trời ơi bớ người ta, quán này bán thịt heo đắt hơn quán bên kia, quán này bán bánh canh có phóc môn"
    Vậy thì chuyện này có còn là chuyện bé hay không? Nếu không thì bạn hãy đọc phần ở dưới nhé :3 nó cũng giống như vậy đấy ^^
    Bản thân mình trước giờ ít khi mua bán đổi chát gì nhiều, nhưng mà sau kì vừa qua mình vừa bị một số bạn ở g nào đó vu khống vì đã lừa đảo newbie, mình cũng muốn bỏ qua rồi nhưng có vẻ mấy bạn đó (nói thẳng luôn là có vẻ là G phidoigabay) cứ thích nhai đi nhai lại khôg biết nhằm mục đích gì nên mình xin đăng bài này, cho các bạn newbie cùng với toàn thể các bạn oldbie khác xem xét liệu có nên tin được hay không nhé ^^
    [Do trình độ ngôn ngữ hơi kém nên mình ghi dở các bạn cmt ý kiến nhé]
    ------------------------------------

Đây là bài đăng của một bạn nọ tên Hà Linh tự nhận là newbie vừa vào game ngây thơ không biết gì hết :3

Và bạn đấy tự nhận là bạn đấy đã đổi bánh với mình, trong khi MÌNH CHƯA HỀ ĐỔI BÁNH với ai trừ ông bạn chơi game chung với mình :3 và mình có hỏi xem là bạn đổi khi nào vì có khả năng có tài khoản giả mạo đấy, và bạn đó ĐÃ KHÔNG THỂ TRẢ LỜI CÂU HỎI CỦA MÌNH
    -------------------------------------
    Ngay lúc này mình cảm thấy chắc là có âm mưu gì đó ở đây :v tại mình thích thuyết âm mưu lắm

Mình thấy là có vẻ bạn ý vào group MapleVN trên fb được từ t11 năm ngoái :3 nên chắc là newbie thôi nhỉ?

Sau đó, mình còn tìm được siêu phẩm này nè ) có vẻ như bạn newbie này hoặc là KHÁ GIÀU hoặc là không phải là newbie (vì hầu như newbie thì có vẻ ít đầu tư nhiều vào game khi mới chơi, mà cũng có thể bạn này đặc biệt?)
    Nhìn kĩ một chút các bạn có thể thấy bạn newbie này, ngoài siêu phẩm như hình còn có Heart 7 slot, có vẻ là vĩnh viễn và một số các món đồ leg khác....
    -> Câu hỏi được đặt ra, liệu bạn này có phải newbie không nhỉ? hay là sao
    search được cái này trên fb của bạn ý, bạn được tag tên cùng là một nhân vật rất hăng hái trong việc bóc mẻ mình trong topic này
    ------------------------------------

Và đây là hình ảnh sau khi bài đăng của bạn ý lên được 3-4p :3
    --------------------------------------------------
    Và kết bài:
    Bản thân mình có thể tự tin nói mình là người đầu tiên đăng bài đổi bánh giùm lấy x2 dựa theo ý tưởng của các bạn mình... Ngay sau đó không biết là do ganh ghét cá nhân hay không mà các bạn ở G này cứ liên tục nào là cmt đổi bánh tỉ lệ khác vào bài của mình, rồi đăng bài tỉ lệ đổi bánh có vẻ hời hơn, rồi trên chat box 4rum mà còn kêu mình lừa đảo như vậy v.v... :3 (ở đây không nói bạn Sang Sang nha, vì bạn này đã một phần cho mình ý tưởng đổi bánh- cảm ơn vì tớ có dmg skin rồi T_T)
    Theo như mình thấy, đổi theo tỉ lệ nào là do người đổi, thuận mua vừa bán, nhưng ở đây các bạn thuộc G này cứ luôn miệng kêu mình lừa đảo không đổi newbie đúng tỉ giá- trong khi đổi ngoài NPC thì tỉ lệ 1:1!!? và mình còn là người đăng tỉ lệ đổi kiểu khác đầu tiên!!??
    Vậy theo các bạn, dựa vào những kết luận phía trên, có phải là mấy bạn kia đã dùng mưu hèn chước bẩn để nhục mạ mình, phá uy tín của mình không? *à thực ra ko mua bán gì nhiều nên cũng k biết có không )
    Do đó, các bạn oldbie xem thử, và các bạn newbie xem thử xem có phải là mưu hèn chước bẩn hay không để còn quyết định vào đúng G hay không nhé?
    Lần sửa cuối bởi CoolfoxSOL, ngày 08-04-2017 lúc 18:52.

Fox có đẹp trai xinh gái không, CB 21 xăng ti không mà có vẻ bị ghét nhỉ. Hôm bữa thì bị treo nghẹt bãi train. Giờ tới vụ đổi bánh này
    Chắc sau đợt này GM có làm nhẹ cái gì đó đây chứ sóng gió nhiều quá. Mà Fox cũng hay mò mẫm với nhớ mấy cái tên, chứ mình thật ra ngoài 1 số người chung G hay ali thì mình k nhớ tên ai cả.

Ngồi hóng

ứứ hèn hạ thế )) Chưa mua bán đã kêu ng ta lừa???? Cái mặt này đủ già rồi còn gì mà phải làm thế???????? đã thế còn hiểu game vãi ra luôn ý )) bẩn thỉu quá) Lại mưu hèn kế bẩn giống lúc mà cái ông ShynKen gì đó bị - fame rồi đều là do 1 ng hết. Bẩn thỉu

Trích dẫn Gửi bởi hcmvsin Xem bài viết
    Fox có đẹp trai xinh gái không, CB 21 xăng ti không mà có vẻ bị ghét nhỉ. Hôm bữa thì bị treo nghẹt bãi train. Giờ tới vụ đổi bánh này
    Chắc sau đợt này GM có làm nhẹ cái gì đó đây chứ sóng gió nhiều quá. Mà Fox cũng hay mò mẫm với nhớ mấy cái tên, chứ mình thật ra ngoài 1 số người chung G hay ali thì mình k nhớ tên ai cả.
    <<< đây là post chưa tổng kết của bên alli mình ) nhưng sơ sơ là biết r đó :v
    thực ra thì do t nói chuyện hơi khó nghe tí nhưng mà chơi nhiều sẽ biết là t thực sự không muốn cay độc hay gì :v nên chắc do vậy mới bị nhiều người hãm :v
    với cả tại có ơn với nhiều người lắm nên cũng cố gắng nhớ tên mọi người để sau này mình có thành tựu mình đền đáp :v còn mò mẫm là do muốn tìm kiếm sự thật thôi :3

Trích dẫn Gửi bởi CoolfoxSOL Xem bài viết
    thực ra thì do t nói chuyện hơi khó nghe tí nhưng mà chơi nhiều sẽ biết là t thực sự không muốn cay độc hay gì :v nên chắc do vậy mới bị nhiều người hãm :v
    với cả tại có ơn với nhiều người lắm nên cũng cố gắng nhớ tên mọi người để sau này mình có thành tựu mình đền đáp :v còn mò mẫm là do muốn tìm kiếm sự thật thôi :3
    Bon vote "đã xấu còn hư cấu" với " chọc mù mắt t đi " nhé. Hư cấu ứứ
    " Điều làm cho bạn cảm thấy hạnh phúc không phải là vẻ bề ngoài của bạn, mà là vẻ bề ngoài của bạn trai bạn "

:v ôi vai~ chưỏng nhìn cái mặt đã biết hư cấu rồi c17

Trích dẫn Gửi bởi CoolfoxSOL Xem bài viết

Đang ở
    bình phước
    nay nhịu zụ lừa tình thế nhỉ
    Chém Gió Chém Tình
    Lừa Tình Chém Bạn

G phidoigabay no1 ....................

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối