Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 68

Không gửi đến bạn Manxxx

Xin chào, mình tên là X, các bạn có thể gọi mình là "bạn X" cho nó thân thiện!

Và vì mình đang đề cập đến một vấn đề nhức nhối trong MSVN, nên cho phép mình vào thẳng mấu chốt luôn:

MSVN đã bắt đầu biến chất, và trở thành một sân chơi giao lưu cho những trẻ trâu (và già trâu) chửi nhau. Dường như những công tử bột và công chúa bong bóng của game, sau khi nạp vài chục (có thể là vài trăm, biết sao được chứ, các bạn rảnh tiền mà) triệu vào game, đã không còn chuyện gì làm ngoài đi bóc phốt nhau.

Mapler "huyền thoại", điển hình như anh Manxxx (xin phép được ẩn danh vị khách này), đã làm cư dân Mapler "phát sốt" với tần suất tạo và bóc phốt của các anh. Những người có tiếng của game thì tất nhiên phải có nhiều phốt nhất rồi! Thật tình mà nói, mình hơi phục bạn, mình chưa gặp thanh niên nào mà ngày đêm cày game để đi chửi nhau trên mạng đâu, thề đấy!

Bạn Manxxx à, bạn chửi người vì lý do gì nào? Bạn có tư cách gì mà khinh thường G khác? Bạn lừa newbie mua đồ với giả cắt cổ làm gì?

Là một trong những top của game (thật ra không biết bạn có phải top không, nhưng top xàm xí thì có đấy), ít nhiều cũng nhờ tiền mà ra (đừng ai nói là chơi MSVN không cần tiền nhé, mình chửi cho đấy), vậy bạn cậy có tiền để khinh thường người khác sao? Đừng phủ nhận rằng mình khinh người, vì nó được thể hiện qua lời nói và hành động của bạn, vậy nhé. Những game thủ khác cũng có thể nhận được, nhưng đa số bọn họ chỉ không muốn nói thôi.

Bạn có bao giờ tự ngẫm xem mức độ hãm tài của bản thân tới đâu chưa? Game này sẽ tồn tại được bao lâu? Danh tiếng mà bạn bơm tiền vào để xây dựng, liệu có thể tồn tại sau khi game đóng cửa không? Khi game đóng cửa, bạn sẽ quay trở về làm những người không có tên tuổi trong xã hội, không ảnh hưởng tốt đẹp gì đến thế giới cả, được không? Ảo tưởng vừa thôi, hãy quay về với hiện tại đi ạ. Có tiếng sinh năm 92 mà hành xử thật chẳng khác gì các trẻ cấp một cả.

Mà mình nói không riêng gì Manchi đâu, tất cả điều trên đều có thể được áp dụng cho những gamer hãm tài. Trong MSVN thì có rất nhiều bạn hãm tài đấy. Các bạn nghĩ mình có quyền/dame/tiền nên có quyền lộng hành, nhưng các bạn chỉ đang làm vua chúa trong một vương quốc đang chết dần thôi.

P/S: Bạn nhột và muốn chửi mình thì chửi tay đôi nhé, đừng mang bầy đàn vào chửi hùa, mình sợ :< À, mình đã có nhã ý sử dụng lời lẽ văn minh rồi, đừng lôi cả mả nhà mình lên chửi nha! Cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi aloha23012 Xem bài viết
    Chào bạn mình chả khinh thường G nào cả ok.
    Tôi có tiền tôi chả khinh htuowngf hay gì lừa đảo của bất cứ ai ????????
    Và 1 điều nữa mìh chả biết bạn là đứa quái nào cả lên cũng chả cần viết gì nhiều.
    Bạn chắc không? Bạn không khinh G nào, không lừa đảo ai thì sao bạn lại có nhiều tai tiếng thế? Và nếu bạn không lừa đảo thì sao đến một đứa vô danh như mình còn biết?

Bạn không cần viết nhiều, hay bạn đọc không nổi? Đọc tới dòng 1 là hoa mắt? ^^

"Sống trong bãi phân làm sao biết phân thúi " -unknow

Trích dẫn Gửi bởi Kingyo.Sou Xem bài viết
    Bạn chắc không? Bạn không khinh G nào, không lừa đảo ai thì sao bạn lại có nhiều tai tiếng thế? Và nếu bạn không lừa đảo thì sao đến một đứa vô danh như mình còn biết?

Bạn không cần viết nhiều, hay bạn đọc không nổi? Đọc tới dòng 1 là hoa mắt? ^^
    Bạn đã vô danh.
    Bạn chưa chơi và tiếp xúc với tôi, hay chỉ là nghe người ta kể rồi người này kể blah blah.
    Rồi bạn đứng ra đánh giá tôi vậy ??????
    Riêng Maple này tôi chỉ khinh đúng 1 người mà tôi đã từng tin tưởng sẽ phát triển một G đi lên.
    Đừng nghe ai cả tự trải nghiệm đi, Tôi còn có công việc bạn ạ, ko chỉ mãi cầy game như bạn suy nghĩ đâu, Đừng đứng nhìn về 1 phía rồi đánh giá bất kì ai bạn nhé.

Thưa bạn,mình muốn nói điều này
    Thứ nhất:ông ấy đã làm gì bạn chưa mà bạn đánh giá qua ngoài quyển sách thế
    Thứ hai:Bạn có tin điều mn nói về ông k mà bạn biết?
    Cuối cùng:nếu mà k phải nghe nói,sao bạn lại tin thế?
    Cái xã hội MSVn này rất nhiều thể loại nhé Còn nhiều thành phần lừa đảo khác và họ đã bị ban
    Nhưng ông ấy sao k bị? Trước khi viết bài,hãy xem xét cho kĩ vào ok?
    Chứ cái thể loại mà chỉ nghe lời đồn là tin ngay k thể chấp nhận đâu

Bạn đã vô danh.
    Bạn chưa chơi và tiếp xúc với tôi, hay chỉ là nghe người ta kể rồi người này kể blah blah.
    Riêng Maple này tôi chỉ khinh đúng 1 người mà tôi đã từng tin tưởng sẽ phát triển một G đi lên.
    Đừng nghe ai cả tự trải nghiệm đi, Tôi còn có công việc bạn ạ, ko chỉ mãi cầy game như bạn suy nghĩ đâu, Đừng đứng nhìn về 1 phía rồi đánh giá bất kì ai bạn nhé.
    ) nói cứ như là G của mình rồi làm cấp trên sai người khác làm ấy nhỉ ) tội cho Tornado, gây dựng khó khăn, trả qua bao nhiêu khốn khó, rốt cuộc bị đứa nào đó cầm chức Jr kích hết mem ra :3

Trích dẫn Gửi bởi CoolfoxSOL Xem bài viết
    ) nói cứ như là G của mình rồi làm cấp trên sai người khác làm ấy nhỉ ) tội cho Tornado, gây dựng khó khăn, trả qua bao nhiêu khốn khó, rốt cuộc bị đứa nào đó cầm chức Jr kích hết mem ra :3
    Mình thực sự ứứứ biết nói gì với cái mặt bạn nữa rồi.
    Những người tôi kíck đều là anh em bạn bè lâu năm với tôi.
    Bạn ko và chẳng bao giờ có cái quyền phán xét tôi cả nhé. nhục lắm gato tiếp đi, Hiện tại trong game hay cviec bạn mãi là cái thằng thua mình thôi ok vui lắm cố lên t thua cuộc ạ.

Bạn đã vô danh.
    Ôi khổ quá bạn ơi. Tôi vô danh thì mình không được nêu quan điểm của tôi? Ngoài đời bạn có danh tiếng không? Nếu ngoài đời bạn muốn nêu ý kiến mà bị người khác nói "vô danh thì im đi" thì thế nào? Khổ quá, đã bảo là bớt hãm đi rồi cơ mà.

Bạn lý lẽ cùn thế ạ, tôi cứ tưởng 92 thì phải thông minh như nào chứ bạn xoàng quá :\ Tôi phải tiếp xúc với bạn thì mới biết được sao? Bạn đã bao giờ không thích ai nhờ những lời kể của người khác chưa? Có rồi đúng không? Thế nhé.
    Khổ quá, bạn ám chỉ tôi "vô danh nên không có tư cách dạy đời bạn", thế bạn là ai mà lại đi khinh cách người khác xây dựng G mình? Tôi nghĩ bạn nên tự nghe lời khuyên của bản thân đi, chứ đừng nói một đằng, làm một nẻo nữa.

Ngay cả khi tôi đang nói chuyện với bạn, tôi cũng chán lắm. Đúng là bạn không như những lời kể, bạn còn tệ hơn nhiều. Thiên hạ chỉ nói bạn khinh người, nhưng thật ra bạn vừa thiếu chất xám, vừa thích vênh váo! Những người thuê bạn có biết trong những lúc rảnh rỗi, bạn hay thích đi kiếm chuyện với con nít không?

Mình thực sự ứứứ biết nói gì với cái mặt bạn nữa rồi.
    Những người tôi kíck đều là anh em bạn bè lâu năm với tôi.
    Bạn ko và chẳng bao giờ có cái quyền phán xét tôi cả nhé. nhục lắm gato tiếp đi, Hiện tại trong game hay cviec bạn mãi là cái thằng thua mình thôi ok vui lắm cố lên t thua cuộc ạ.
    ) oh dĩ nhiên là chả hơi đâu đi phán xét một đống rác là nó thúi quá - vì hiển nhiên là nó thúi, hay một con thú sao nó thú tính quá - vì hiển nhiên là con thú, và cũng như bạn, chả phải phán xét đâu nhé... một đứa hèn hạ (chuyên đi bơm đểu, nói xấu, tạo scandal v.v..), lừa đảo newbie, v.v... như nào thì ai cũng biết mà cần gì phải phán xét đúng k :v
    còn gato hả? sao phải gato cơ chứ mình chơi game kiếm niềm vui chứ k phải kiếm fame như bạn )
    Hiện tại trong game hay công việc mình thua bạn hả ừ, đúng rồi, mình thua bạn ở khoản vô ích, lừa đảo, tạo scandal, phá phách các kiểu mà

Trích dẫn Gửi bởi Kingyo.Sou Xem bài viết
    Ôi khổ quá bạn ơi. Tôi vô danh thì mình không được nêu quan điểm của tôi? Ngoài đời bạn có danh tiếng không? Nếu ngoài đời bạn muốn nêu ý kiến mà bị người khác nói "vô danh thì im đi" thì thế nào? Khổ quá, đã bảo là bớt hãm đi rồi cơ mà.

Bạn lý lẽ cùn thế ạ, tôi cứ tưởng 92 thì phải thông minh như nào chứ bạn xoàng quá :\ Tôi phải tiếp xúc với bạn thì mới biết được sao? Bạn đã bao giờ không thích ai nhờ những lời kể của người khác chưa? Có rồi đúng không? Thế nhé.
    Khổ quá, bạn ám chỉ tôi "vô danh nên không có tư cách dạy đời bạn", thế bạn là ai mà lại đi khinh cách người khác xây dựng G mình? Tôi nghĩ bạn nên tự nghe lời khuyên của bản thân đi, chứ đừng nói một đằng, làm một nẻo nữa.

Ngay cả khi tôi đang nói chuyện với bạn, tôi cũng chán lắm. Đúng là bạn không như những lời kể, bạn còn tệ hơn nhiều. Thiên hạ chỉ nói bạn khinh người, nhưng thật ra bạn vừa thiếu chất xám, vừa thích vênh váo! Những người thuê bạn có biết trong những lúc rảnh rỗi, bạn hay thích đi kiếm chuyện với con nít không?
    Từ vô danh này do chính bạn viết nhé.
    Tôi 92 thì sao, và tôi cũng chả nhận mình thông minh. Tôi xoàng thôi sao = bạn dc. Trước đó tôi cũng ko thích một số người.
    Nhưng thay vì thế tôi đã cố thử tiếp xúc với và thấy cũng khá là ok đó chứ. Tôi ko nghe ai kể cả và tự tiếp xúc và cảm nhận. Đúng có và tôi nhận.
    Bạn nói chuyện với tôi chán, thì end dc rồi. Đúng cuộc sống này ko ai là hoàn hảo cả. Đúng thiên hạ nói tôi khinh người và chỉ có 1 và duy nhất, Chất xám ko phải là vô hạn chất xám thể hiện ra những gì người đó làm được. Kiếm chuyên với con nít ư nực cười????
    Kết bài : bạn là ai tôi ko cần biết ............... Những khá là nguy hiểm và làm tôi vui đấy . Ok.

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối