Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Chưa bao giờ thấy thể loại như Drictions

Lời đầu tiên mình xin chúc mọi người buổi chiều vui vẻ ô lala !!!

Giờ đến phần chính nè: chắc hẳn mọi người cũng biết vừa qua xôn xao ồn ào vụ yuriko đặt 10k bánh bạn shian sau đó huỷ giao dịch phút cuối rồi chứ. Và sự việc đó không dừng lại và tiếp diễn tới tận hôm nay:

Cái thứ nhất là các bạn yuriko đã sai không xin lỗi người bán 1 tiếng mà uh cho qua chuyện để người ta post bài lên 4rom thì xúm nhau bu lại kêu là bên bán lừa đảo hội đồng, lừa đảo tập thể chính bạn Drictions đã thừa nhận bày cho yuriko đặt 10k bánh xong huỷ trên topic bóc phốt ( http://diendan.maplevn.com/showthrea...76#post1094976).

Cái thứ 2: Chính bạn đã xúi con người ta đặt hàng rồi huỷ hàng tại sao không post 1 bài xin lỗi và hứa sẽ không làm con người ta đau khổ thay vì làm hẳn 1 bài đe doạ bên bán rằng GM check ip giúp các bạn tìm bằng chứng rằng bên bán kết cấu lừa đảo hội đồng các bạn để làm gì, để kiếm cớ chạy tội cho mình à.

Cái thứ 3: Bạn nói yuriko bị oan, muốn minh bạch cho yuriko, không muốn yuriko bị người ta nói là con ngu -> theo dõi hết vụ việc mình khẳng định lun là yuriko bị người ta nói ngu là đúng quá chứ còn gì, ngu vì nghe lời 1 thằng đàn bà, nghe theo lời bạn để bao nhiêu tai tiếng, bao nhiêu tủi nhục lãnh đủ.

Thứ 4 : Sau 1 hồi post bài hăm dọa rằng GM check ip các kiểu và xảy ra tranh luận, cãi nhau không lại bạn lại van xin, cầu xin bên này là phải thừa nhận hành vi hoạt động nhóm, đúng quá rồi còn gì, bên này phải hoạt động nhóm lại chứ người ta quy cho minh cái tội lừa đảo tập thể thì làm sao không hoạt động nhóm lại không lẽ để cho bạn thích nói gì thì nói à.

Thứ 5: Sai thì nhận lỗi rồi rút exp lần sau dùm đi, đừng đưa ra lý sự cùn, đừng tỏ ra mình oan, mình vô tội để đòi lại sự trong sáng cho mình. Làm vậy người ta khinh bỉ thêm chứ không có được gì đâu.

Lời cuối cho bạn: bớt giả tạo, bớt lợi dụng đừng làm cho con ngưới ta đau khổ nữa, bạn nói bạn yêu yuriko, muốn làm minh bạch cho yuriko xin lỗi mình nghe mình mắc ỉa dễ sợ. Làm cho con người ta tai tiếng bao nhiêu lãnh đủ giờ đi bào chữa làm như mình oan lắm.

Tao là tao cũng không muốn lớn chuyện rồi mà tụi bây làm quá, đem GM ra hù dọa các kiểu để ép bên bán thừa nhận hành vi của mình hả. Dơ quá ! Tao khinh

Góp ý thêm với bạn Keko
    Qua câu chuyện của 2 người yuriko ( Sang Sang) và ngocvian cá nhân mình có nhận định:

Với yuriko đã lỗi trong chuyện này là:
    1) đặt hàng theo hình thức thuê thì dù người ta kiếm được 1 cái cũng phải trả cho người ta một cách rõ ràng chứ không có vụ hủy lúc giao hàng (may này ở trong game chứ ngoài đời nó đạp cho chết thứ 2 nếu có hợp đồng đền không phải it
    2) Trong cách ứng sử giao tiếp nếu thấy mình đã phạm lội dù nhỏ nhất thì nên mở lời xin lỗi người ta trước.
    -> lời khuyên: Bạn nên học lại cách ứng sử trong giao tiếp, làm ăn và nên học cách uy tính và giám chuyện trách nhiệm với việc mình làm dù có chưa đủ 18. Chúc bạn luôn tốt lành.

Với ngocvian:
    1) Quá chủ quan khi làm ăn vì thiếu sự ràng buộc rõ ràng ngay từ đầu. Bạn không nên tin vào vẻ bề ngoài, danh tiếng, tiền bạc... của người ta mà vội làm ăn mà không có một tí rõ ràng. Có rất nhiều người giám đốc đi xe sang nhưng nào ai biết đang có một cục nợ to đùng (đây cũng là một bài học rất tốt với bạn trong đường đời)
    2) Cách ứng sử của bạn hơi thiếu tế nhị bạn không nên đưa lên thiên hạ như thế không nên. Bạn nên nói chuyện này với những người có nghĩa vụ công lý trong game (GM) để giải quyết. Còn nếu GM là ... thì bạn hãy dùng nến biện pháp công luận.
    -> Lời khuyên: Mình đi làm một thời gian ngắn với người nước ngoài thì mình có học được một điểm rất hay ở họ là trong làm ăn luôn rõ ràng ngay từ lúc đầu nêu ra tất cả các quyền lợi các rủi ro nếu hủy giao dịch v.v... ( cái gì cũng phải có hợp đồng) dù là mua một món nhỏ nhất. Chúc bạn vững bướt trên đường đời.

>> có gì không đúng mong bỏ qua cho mình

Ký Tên: PeThi

1 like cho sờ cu (keko)

Trích dẫn Gửi bởi yaki0000037 Xem bài viết
    Góp ý thêm với bạn Keko
    Qua câu chuyện của 2 người yuriko ( Sang Sang) và ngocvian cá nhân mình có nhận định:

Với yuriko đã lỗi trong chuyện này là:
    1) đặt hàng theo hình thức thuê thì dù người ta kiếm được 1 cái cũng phải trả cho người ta một cách rõ ràng chứ không có vụ hủy lúc giao hàng (may này ở trong game chứ ngoài đời nó đạp cho chết thứ 2 nếu có hợp đồng đền không phải it
    2) Trong cách ứng sử giao tiếp nếu thấy mình đã phạm lội dù nhỏ nhất thì nên mở lời xin lỗi người ta trước.
    -> lời khuyên: Bạn nên học lại cách ứng sử trong giao tiếp, làm ăn và nên học cách uy tính và giám chuyện trách nhiệm với việc mình làm dù có chưa đủ 18. Chúc bạn luôn tốt lành.

Với ngocvian:
    1) Quá chủ quan khi làm ăn vì thiếu sự ràng buộc rõ ràng ngay từ đầu. Bạn không nên tin vào vẻ bề ngoài, danh tiếng, tiền bạc... của người ta mà vội làm ăn mà không có một tí rõ ràng. Có rất nhiều người giám đốc đi xe sang nhưng nào ai biết đang có một cục nợ to đùng (đây cũng là một bài học rất tốt với bạn trong đường đời)
    2) Cách ứng sử của bạn hơi thiếu tế nhị bạn không nên đưa lên thiên hạ như thế không nên. Bạn nên nói chuyện này với những người có nghĩa vụ công lý trong game (GM) để giải quyết. Còn nếu GM là ... thì bạn hãy dùng nến biện pháp công luận.
    -> Lời khuyên: Mình đi làm một thời gian ngắn với người nước ngoài thì mình có học được một điểm rất hay ở họ là trong làm ăn luôn rõ ràng ngay từ lúc đầu nêu ra tất cả các quyền lợi các rủi ro nếu hủy giao dịch v.v... ( cái gì cũng phải có hợp đồng) dù là mua một món nhỏ nhất. Chúc bạn vững bướt trên đường đời.

>> có gì không đúng mong bỏ qua cho mình

Ký Tên: PeThi
    hú hồn yuriko ko đủ 18 bạn ơi chốt nách mình cười cái ^^!đưa không đưa lên để im như thế à GM giải quyết à . đưa bài lên tố cáo còn bị GM xoá lên xoá xuống vì ko muốn danh tiếng yuriko bị hạ thấp bị tố quá mãi mới đăng dc xíu đó bạn à

càng ngày càng hấp dẫn @@ hóng

Trích dẫn Gửi bởi veilcan Xem bài viết
    hú hồn yuriko ko đủ 18 bạn ơi chốt nách mình cười cái ^^!đưa không đưa lên để im như thế à GM giải quyết à . đưa bài lên tố cáo còn bị GM xoá lên xoá xuống vì ko muốn danh tiếng yuriko bị hạ thấp bị tố quá mãi mới đăng dc xíu đó bạn à
    cảm phiền đọc kỹ vô ..............

suốt ngày đăng bài văn vở. Rảnh háng V K L

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi veilcan Xem bài viết
    Huh ?
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

Trích dẫn Gửi bởi yataome Xem bài viết
    Huh ?
    anh ơi :v không liên quan nhưng mà e báo cái lỗi không chat dấu đc bên win xp + 7 á a :'( a có xem qua chưa sao ko thấy rep vậy a

Hóng >_____________<

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối