Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Hybrid View

Trích dẫn Gửi bởi yaki0000037 Xem bài viết
    Góp ý thêm với bạn Keko
    Qua câu chuyện của 2 người yuriko ( Sang Sang) và ngocvian cá nhân mình có nhận định:

Với yuriko đã lỗi trong chuyện này là:
    1) đặt hàng theo hình thức thuê thì dù người ta kiếm được 1 cái cũng phải trả cho người ta một cách rõ ràng chứ không có vụ hủy lúc giao hàng (may này ở trong game chứ ngoài đời nó đạp cho chết thứ 2 nếu có hợp đồng đền không phải it
    2) Trong cách ứng sử giao tiếp nếu thấy mình đã phạm lội dù nhỏ nhất thì nên mở lời xin lỗi người ta trước.
    -> lời khuyên: Bạn nên học lại cách ứng sử trong giao tiếp, làm ăn và nên học cách uy tính và giám chuyện trách nhiệm với việc mình làm dù có chưa đủ 18. Chúc bạn luôn tốt lành.

Với ngocvian:
    1) Quá chủ quan khi làm ăn vì thiếu sự ràng buộc rõ ràng ngay từ đầu. Bạn không nên tin vào vẻ bề ngoài, danh tiếng, tiền bạc... của người ta mà vội làm ăn mà không có một tí rõ ràng. Có rất nhiều người giám đốc đi xe sang nhưng nào ai biết đang có một cục nợ to đùng (đây cũng là một bài học rất tốt với bạn trong đường đời)
    2) Cách ứng sử của bạn hơi thiếu tế nhị bạn không nên đưa lên thiên hạ như thế không nên. Bạn nên nói chuyện này với những người có nghĩa vụ công lý trong game (GM) để giải quyết. Còn nếu GM là ... thì bạn hãy dùng nến biện pháp công luận.
    -> Lời khuyên: Mình đi làm một thời gian ngắn với người nước ngoài thì mình có học được một điểm rất hay ở họ là trong làm ăn luôn rõ ràng ngay từ lúc đầu nêu ra tất cả các quyền lợi các rủi ro nếu hủy giao dịch v.v... ( cái gì cũng phải có hợp đồng) dù là mua một món nhỏ nhất. Chúc bạn vững bướt trên đường đời.

>> có gì không đúng mong bỏ qua cho mình

Ký Tên: PeThi
    hú hồn yuriko ko đủ 18 bạn ơi chốt nách mình cười cái ^^!đưa không đưa lên để im như thế à GM giải quyết à . đưa bài lên tố cáo còn bị GM xoá lên xoá xuống vì ko muốn danh tiếng yuriko bị hạ thấp bị tố quá mãi mới đăng dc xíu đó bạn à

Trích dẫn Gửi bởi veilcan Xem bài viết
    hú hồn yuriko ko đủ 18 bạn ơi chốt nách mình cười cái ^^!đưa không đưa lên để im như thế à GM giải quyết à . đưa bài lên tố cáo còn bị GM xoá lên xoá xuống vì ko muốn danh tiếng yuriko bị hạ thấp bị tố quá mãi mới đăng dc xíu đó bạn à
    cảm phiền đọc kỹ vô ..............

Đang ở
    Hà Nội
    Huh ?
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

Trích dẫn Gửi bởi yataome Xem bài viết
    Huh ?
    anh ơi :v không liên quan nhưng mà e báo cái lỗi không chat dấu đc bên win xp + 7 á a :'( a có xem qua chưa sao ko thấy rep vậy a

Trích dẫn Gửi bởi yataome Xem bài viết
    Huh ?
    à cho em sr xíu là đăng lên group maplevn . mà mãi bị bạn lê thanh tùng xóa mãi (CTV lostrain249) . Mà mình nghe hình như cũng là GM ? nếu ko phải thì cho mình xin lỗi hơi quá lời .

Đang ở
    Hà nội
    à cho em sr xíu là đăng lên group maplevn . mà mãi bị bạn lê thanh tùng xóa mãi (CTV lostrain249) . Mà mình nghe hình như cũng là GM ? nếu ko phải thì cho mình xin lỗi hơi quá lời .
    Lê thanh tùng là ai vậy ??
    Thứ mà ... ước ao á
    Tao coi là không hơn

Đăng lên diễn đàn đê, địa bàn của anh BiVoiOikOik, thánh kẹo đứa nào dám láo nháo

.. làm sao để có gấu ?? @GM.friday
    .. muốn có gấu thì vào ==> https://www.facebook.com/MapleVN

Trích dẫn Gửi bởi BiVoiOikOik Xem bài viết
    Đăng lên diễn đàn đê, địa bàn của anh BiVoiOikOik, thánh kẹo đứa nào dám láo nháo

Hallo Boss cho gia nhập địa bàn với.

đăng lên rồi anh nhưng bữa hỗm co ad bao cloes topic vi gây war nhiều quá .

Trích dẫn Gửi bởi BiVoiOikOik Xem bài viết

Có mỗi câu: Vậy cơ á?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối