P/S: Ai chưa từng chửi nhau trên box thì phiền Backspace rùi vô trang khác kẻo bị tổn thương
mình là Cooldice (méo phải thằng cha coolfox nha -_-), là 1 thành viên của guild Phidoigabay
mình off game cũng phải 1 tháng rồi, chắc chỉ gọi là một cựu thành viên thôi
mình có đôi lời muốn nói với các bạn:
mình không hiểu các bạn đang làm gì với maple hiên nay nữa, các bạn đầu độc nó một cách thật sự dã man, y như TQ đầu độc VN vậy. Đâu đâu cũng toàn lừa đảo, rồi lại chửi nhau, một tí việc là lại vô box, xong lại gây war. Đấy là còn chưa kể mấy thành phần vừa đặc biệt vừa cá biệt như coolfox, manchi, keko, yuriko, .....
mình nói ko phải cho vui vui đâu, nhìn lại chính các bạn đi, rồi nhìn lại các bài bạn đăng lên 4rom vs mấy lời bạn chat trên maple đi. Các bạn ko thấy độ độc ác của mình khi làm maple thành ra thế này ah. Ý nghĩa thật sự của maple cũng như bao game khác đó là được vui vẻ, được chia sẻ mọi người, là cảm xúc khi cả team mặc đồ 100 cố đánh boss. Nhờ các bạn mà game chia thành 2 phe phái: nạp nhiều và nạp ít. Nạp nhiều thi lên top, rồi farm, ...; để lại cho các bạn newbie, các bạn mới biết đến game một mình. Để game phát triển thì phải có 1 lớp newbie, được lớp oldie giúp đỡ, chỉ chỗ farm, bố thí tiền tiêu vặt,..... Thử hỏi xem nếu ko có lớp người phía dưới thì các bạn có được lên top ko, hay chỉ đấu đá nhau.
maple ngày xưa thì ai farm nhiều thì khoẻ, chứ ko phải nạp nhiều để khoẻ như bây giờ. Khi farm thì mọi người được chia sẻ nhiều điều với nhau, vui vẻ ,...
mình muốn GM tạo ra 1 server mới, là server reboot để giúp các bạn mem mới ko cần phải nạp quá nhiều tiền để mua đồ (cube vẫn bán = Nx đc nếu ko herogame lỗ chết )
thay vì gây war thì sao các bạn không tận hưởng game đi? game ko tồn tại mãi mãi đâu, để khi có cloé game các bạn ko nuối tiếc.

p.ss: man ei ông nợ tui cái card 50k vt đó -_-