Kết quả 1 đến 1 của 1

Lightbulb Hướng dẫn làm Quest lấy Emblem nhánh Prite Explorer

Trong quá trình làm Quest lấy Emblem 100 cho Cannoneer có vài điểm rắc rối nên sau khi làm xong mình muốn chia sẻ chút kinh nghiệm với mọi người. Hi vọng sẽ giúp ích cho các bạn.
    Mình không đăng vào box Hướng dẫn được do không đủ quyền hạn nên mong GM, Mod và các Ad thông cảm.
    Đây là lần đầu tiên viết hướng dẫn nên không biết cách trình bày cho đẹp. Hi vọng không rối mắt mọi người là vui rồi.

Quest để bắt đầu chuỗi Q này đối với Prite là : lv25. Kyrin and Athena Pierce.
    Đối với nhánh Prite mình làm cái clip bên dưới bằng acc clone của mình, các bạn xem tham khảo nha.
    Trong clip mình bỏ mất 1 đoạn Quest do quên bật Cam (đoạn Q sau phút thứ 3:49) , khi đến đoạn như hình bên dưới thì các bạn làm như sau:

1. Sau khi chat với Olive (lúc này sẽ có tới 3 Olive trong map, có bóng đèn trên đầu) trong Map này bạn sẽ bị mất Gem tím (ô etc). Bạn hãy log out game, rồi login lại. Lúc này bạn sẽ thấy lại con thỏ, bạn đánh nó xong sẽ hoàn thành lại Q đã vừa làm.
    2. Sau lúc này bạn sẽ không thể ra ngoài vì nó nói "bạn vẫn chưa xong nhiệm vụ ở đây". Bạn hãy chắc chắn có 1 Gem tím mới ở túi Etc, bạn bấm vào thanh Menu chọn "Help Guide" và chọn dòng dưới cùng (dòng hỗ trợ kẹt Map) để quay ra ngoài.
    3. Tiếp theo, bạn đi vào trả Q cho NPC Athena Pierce là được.
    4. Sau đó xuất hiện NPC Tess, chat với Tess và được đưa đến gặp xenon, chat với xenon 1 hồi thì bạn sẽ quay về lại như trong clip.

Một số lưu ý khác:
    1. Có một số Q làm xong bấm vào quyển sách trên đầu không được thì bạn mở bảng Quest lên rồi ấn "Finish Quest".
    2. Job bow thì bắt đầu từ Quest lv.25 BFFs . Job Thief với mage mình không có char, hoặc có thì bị lỗi nên mình không tìm hiểu Q nào được, các bạn thử tra xem Q lv25. ở Tab Avalable nha.
    3. Đối với bạn nào bật bảng Quest lên không thấy, các bạn thử bật lại 1-2 lần ở tab Avalable xem có hiện Q lên không, hoặc click vào bóng đèn mép trái màn hình game.
    4. Đối với nhiều bạn trước đây có nhận một Quest nó kêu đến ngã 6 và đã hoàn thành thì không nhận được Q emble, việc này hi vọng GM sẽ sớm tìm ra phương pháp và giải quyết.
    Lần sửa cuối bởi hcmvsin, ngày 26-04-2017 lúc 19:15.