Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23
    Đang ở
    Phan Thiết - Bình Thuận

Sự thậc đằng sau MSVN chap 1

- khi tôi viết lên những dòng này, tôi biết đại đa số các thành phần đều có những suy nghĩ ko mấy tích cực và có phần không ủng hộ suy nghĩ của tôi cho lắm....

- Nhìn lại những chặn đường mà MSVN đã trải qua :

+ 11-6 _Closed Beta: nhữg ý kiến phản hồi tốt đã xuất hiện, là một hi vọng mới cho nền MS Việt Nam, nhưng mà không !....dường như ngủ quên trong chiến thắng đã làm các tiêu cực xuất hiện, lỗi do đâu???

Tình trạng make đồ bị đồn thổi... lỗi skill, kẹt map liên tục xảy ra..trong sự bất lực của các ADMIN, GM.......

=> kết luận: dù gì game thủ cũng rất vui khi MS đã quay lại Việt Nam với niềm hi vọng mới đối với Herogame.

+ 12-7 _Open Beta: diễn ra vỏn vẹn hơn 2 tuần lễ mà tình trạng sever bất ổn định, lỗi thì còn khiếp hơn xưa....đành lòng Herogame phải đóng cửa sever bảo trì trong sự thất vọng vô định của các gamer...

+11-8 _Kết thúc bảo trì, chính thức trở lại với phiên bản Việt hóa, các gamer lại 1 lần nữa hi vọng trở lại với MSVN nhưng vì sao các Topic báo lỗi , Topic tiêu cực hàng loạt nối đuôi nhau dài sòng sọc khiến cho các GM bảo là "loãng box" ???

Tạm gác phần lỗi qua một bên vì đó là một "căn bệnh nan y" của MSVN , mặt khác cách xử sự và tính công bằng của GO bị các ADMIN,GM vứt đi đâu mất??:

* Nhìn thẳng vào vấn đề: trước tiên về Box BangHội, nhìu Guild có nhiệt huyết , có tiềm năng hoạt động và đã nhanh tay đăng kí Topic tại cái nơi gọi là: *Nơi kí nhận làm Box Guild* ấy, do Mod Joker(người được bình chọn là bị ghét nhất 4rum ) lúc trước đảm nhận...NHưg kết quả là sao??? Những Guild Thấp cổ bé họng vẫn bị "ăn hành" ?!G SaiGon,G Family,G Dragon liệu có đăng kí Topic trước G Royal,G ZzFriendzZ ??? nhưng sao họ lại có Box còn 2 G kia vẫn bị Mod quâng "cục lơ" vào mặt???

Ví dụ ko đâu xa là Jetaime ??? Guild hội tụ các Mod và GM đấy à ?, ko 1 Topic đăng kí, ko 1 thông báo set Box mà lại đâu ra cái Box chình ình thế kia ??? :S

Đội ngũ GM là vợ to, vợ bé của GM và ADMIN đc "thanh lọc kĩ càng" à ???

Với tài chém gió thành bão gọi là "Độc cô cầu bại" của các vị có làm tăng thêm lòng tin và tính kiên nhẫn cho gamer hay là họ vẫn gào thét, trút hết bực mình, thất vọng vào từng Topic , sau đó nhận đc cmt từ GM và Mod là: "Lỗi đó thì ai cũng biết , đề nghị bạn không post thêm Topic, tránh gây loãng Box" ???

Đây là tuyên bố về sự bất lực của bộ sậu Herogame chăng????

...........................ĐÂy chỉ là 1 phần.....................

To be continued !!!
    Char Name :

KingOfHeaven

Guild:

Royal
    [I'm Master]

Trong cuộc sống,những gì bạn thấy được chỉ là bề nổi của tảng băng trôi. Cái gì cũng có 2 mặt cả. Và chúng ta vẫn cứ sống,cứ làm việc và chấp nhận nó như một điều tất yếu.

Mình thấy những gì bạn nêu ra trên đây là ko thể phủ nhận,tuy cách nhận xét có hơi kích động. Bản thân mình cũng bất mãn nhiều điều từ HRG,nhưng biết làm sao được,khả năng của HRG cũng chỉ tới đó,ko muốn thông cảm cũng phải thông cảm. Như mình vẫn quan niệm,"tiên trách kỷ,hậu trách nhân",có trách thì trách chúng ta đã đặt quá nhiều hy vọng thôi!

Bất lực thật đấy! Chờ đợi ver 111 xem sao
    Lần sửa cuối bởi cunziip, ngày 26-09-2012 lúc 00:14.
    ..................
    ....................

Đang ở
    HG
    Có lẽ vấn đề nổi cộm gây cho bạn bức xúc là về box guild. Chỉ có thể giải thích vs bạn ntn:

Gần đây 4rum liên tục bị tấn công ddos và tấn công bảo mật. Để an toàn cho tài khoản của các bạn, tôi buộc phải unset hết các admin và tự tay xử lý các tình huống, vì thế không có ai đủ quyền tạo box trừ tôi. Rất xin lỗi bạn và guild vì tôi quá bận trong thời gian này.

Thứ 2 là: Chúng tôi không hề ngồi chơi, chúng tôi làm việc! Còn việc gì thì cũng loanh quanh để phát triển MSVN cho các bạn chơi. Bạn đến với chúng tôi, và có đủ kiên nhẫn thì hãy chờ đợi cùng chúng tôi.

Cuối cùng: Vợ lớn vợ bé cũng là vợ ingame mà thôi, trêu đùa là phần thiết yếu để giải trí, tôi ( or GM) có vô cảm đến mức nào cũng không thể ngồi làm việc 24/24 mà không có 1 tiếng cười được. Thêm nữa, tôi còn chưa có vợ (ingame & cả outgame) nào cả .

Thân ái và chờ chap 2 của bạn.

Đang ở
    phải ráng gượng cười thôi :")
    Trích dẫn Gửi bởi KingOfHeaven Xem bài viết
    Ví dụ ko đâu xa là Jetaime ??? Guild hội tụ các Mod và GM đấy à ?, ko 1 Topic đăng kí, ko 1 thông báo set Box mà lại đâu ra cái Box chình ình thế kia ??? :S

Mình là chủ G Jetaime và mình xin giải thích với bạn như sau:
    thứ 1: G Jetaime ko phải là G hội tụ của Mod và GM nhé!
    - G Jetaime hiện giờ chỉ có 1 mem là sis PeCaoXjnk là S-Mod , Lulz hiện giờ ko onl MS nữa và G Jetaime ko chứa bất kì GM nào , bạn ko biết thì đừng có xàm.
    - G Jetaime hồi đầu đc lập nên là do 1 câu nói đùa "G của các Hot Girl" hồi đầu tiêu chí của G chỉ là G của vài người ( ít hơn 10 mem) nhưng sau này có 1 số bạn cũng muốn vào G nên G đã mở rộng và mục tiêu của G là "Jetaime, we are Family"
    thứ 2: đúng thật là G Jetaime ko có đk sub box , do đây thật sự là sơ sót của Min nhưng tất cả những j yêu cầu khi xin đk sub box đã được bổ sung đầy đủ ngay bài giới thiệu của G.

- còn cái câu GM là vợ to vợ bé của GM và Ad ko biết bạn lấy đâu ra nếu nói mà ko có cơ sở thì đừng có mà nói, còn nếu có cơ sở thì bạn vui lòng cho mình cái bằng chứng

Từ sau khi VNG đóng cửa, nhiều sever lậu khác mở ra nhưng cái khiến người chơi bức xúc nhất không phải là lỗi, mà là một bộ phận GM chưa đủ tuổi/kinh nghiệm. Ngay cả Maplevn chúng ta, CB rồi OB cũng đều có scandal GM, khiến người chơi dần mất lòng tin, nên bây giờ cái gì có liên quan đến MOD/GM thì tự trong tiềm thức người ta đã nghĩ là có tiêu cực rồi.

---------- Post added at 12:30 AM ---------- Previous post was at 12:26 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi iMinheo Xem bài viết
    Mình là chủ G Jetaime và mình xin giải thích với bạn như sau:
    bạn ko biết thì đừng có xàm.
    Nói năng kiểu này mà leo lên làm MOD, ông admin nếu ông là 8x hoặc 9x đời đầu thì ông nghĩ xem xem có cái mod 4rum nào thế này không?

Ý kiến thì đừng chơi! xàm.....
    F3

bạn hãy thông cảm cho người ta. ng ta còn non kinh nghiệm.con người ai cũng phải trải qua 1 thời nông nổi để rồi mới trưởng thành dc F3

Đang ở
    Hà Nội
    Ví dụ ko đâu xa là Jetaime ??? Guild hội tụ các Mod và GM đấy à ?
    Thế là mỗi mình bị bỏ rơi à

GM có cả nam và nữ thì phải
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

Đang ở
    HG
    Trích dẫn Gửi bởi tquang620 Xem bài viết
    Từ sau khi VNG đóng cửa, nhiều sever lậu khác mở ra nhưng cái khiến người chơi bức xúc nhất không phải là lỗi, mà là một bộ phận GM chưa đủ tuổi/kinh nghiệm. Ngay cả Maplevn chúng ta, CB rồi OB cũng đều có scandal GM, khiến người chơi dần mất lòng tin, nên bây giờ cái gì có liên quan đến MOD/GM thì tự trong tiềm thức người ta đã nghĩ là có tiêu cực rồi.

---------- Post added at 12:30 AM ---------- Previous post was at 12:26 AM ----------

Nói năng kiểu này mà leo lên làm MOD, ông admin nếu ông là 8x hoặc 9x đời đầu thì ông nghĩ xem xem có cái mod 4rum nào thế này không?
    Scandal về GM ở đâu, ở từ các mem như chủ thread này ra đấy bạn. Không có bằng chứng nhưng lại nói GM có trong guild này guild kia. Tôi nhấn mạnh: 1 khi làm GM thì sẽ ở trong Guild HeroGame. Còn một khi đã là Gm thì đã không có quyền chơi game rồi (điển hình là không thể tự unhide - hiện hình - khi chưa có sự đồng ý của admin, vậy thì chơi game kiểu gì đây), nên rõ ràng lời của chủ thread là "xàm" chứ có gì sai đâu?

Tôi nói vui thế này mọi thứ đều có 2 mặt, nếu bạn không muốn có scandal thì theo Nguyễn Trãi lên Côn Sơn ngồi ghế rêu đá vả gẩy đàn. Còn với đội ngũ GM, ai làm bất kì việc gì dù là nhỏ nhất ảnh hưởng đến game đều bị trục xuất không thương tiếc.

Scandal về GM là gần như 100% do gamers phá hoại tự họa ra, và được mọi người hưởng ứng, cái này thì người trong cuộc mới biết được.

Trích dẫn Gửi bởi tquang620 Xem bài viết

Trial-MOD nói vậy là chuyện rất bình thường
    Các bạn đòi hỏi đội ngũ GM có kinh nghiệm? Không cho ng ta làm thỳ kinh nghiệm uống từ bình thuốc lak ra à
    Nói thẳng ra là tôi cũng không tin GM cho lắm, nhưng tôi hiểu để chọn GM không phải việc đơn giản! Nếu bạn là admin, liệu bạn sẽ đưa những người quen mà bạn tin tưởng (dù cho dư luận k tin tưởng) hay chọn từ các thanh niên con trai thần gió mà bạn chưa gặp lần nào? nào là nghiêm túc làm việc nào là nhiệt tình hoạt động bla bla xong vào game nó make đồ, thiên vị các kiểu vỡ lở ra sập sever à? Thế nên cái vấn đề này không đơn giản như bạn nói đâu
    Nhìn thẳng vào cái sever này, 1 sever private mà suốt mấy tháng qua HRG đã cố gắng nâng cao mặc dù chưa đáng kể Chả lẽ ad k muốn nâng cao chất lượng sever? Lực bất tòng tâm thỳ đành chịu. Các chú cứ làm như fix game đơn giản như viết pascal cấp 3 ý nhỉ?
    Nói chung là dự án up 111 đang mang lại 1 niềm hi vọng mới nên các chú cứ thế mà hi vọng. Còn cái ver này thì fix chắc sang năm sau quá.
    Mặc dù HRG quảng cáo mang gió quá to về bản maple nhưng chất lượng không đạt yêu cầu thỳ đúng là đáng thất vọng thật. Nhưng đành chịu thôy khóc lóc cái gì, có ai ép bạn phải cày đâu
    Hiện tại thỳ có mỗi cái tỉ giá cash shop là quá đắt thôy, không lag và mạch chính của game hoạt động là tạm chấp nhận đc rồi ad suy nghĩ lại đi nhé.

Guild HeartNova mình tuy thấp cổ bé họng nhưng toàn hot girl nên cho các anh ý mặc sức mà hành
    Lần sửa cuối bởi meohentai, ngày 26-09-2012 lúc 07:34.
    Loli Rule the world!

A man's dream will never die!!!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Do máy hay do phần cài MSVN
    Bởi ryanroger trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-09-2012, 22:00
  2. Vấn đề của MSVN
    Bởi meohentai trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 19-08-2012, 18:13