Kết quả 1 đến 10 của 13

Threaded View

Đang ở
    phải ráng gượng cười thôi :")

KS: được - mất ?!

dạo gần đây thấy nhiều G lên tiếng về vấn đề KS, nên Min nói rõ để tất cả thống nhất mà làm theo!

G Jet ko cấm cũng như ko khuyến khích KS nhé

Khi bạn là KSer:

Ko 1 G nào kick mem vì lý do mem đó đi KS, và tất nhiền Jet cũng thế! nhưng 1 khi bạn đi KS bạn cần chú ý:

+ Bạn đang mác G đi KS, vì thế gạch đá cả G nhận đó.

+ G Jet xem nhau như ace, như gia đình vì vậy 1 khi bạn đi KS cả G sẽ mang tiếng xấu. liệu bạn có suy nghĩ đc rằng sau này chính char đó, chính G đó sẽ đi KS mem G Jet ?! và liệu rằng bạn có bảo vệ những người được "hưởng" kết quả đi KS của bạn!

Khi bạn là người bị KS:

+ bạn đc quyền kêu gọi Guild/ Alliance [hiện tại là G mình đag liên minh với G SG] trợ giúp

Nên:

+ Share kênh cho người khác train chung, đặc biệt là các bãi lớn [nếu bạn đag train 1 mình]

+ PT người trong Guild/ Alliance train chung ~> hợp tác cùng có lợi, cùng phát triển.

+ Khi bạn đang train tại 1 bãi nào đó [mà thấy Guild/Alliance đang có nhiều mem cần bãi đó] thì trước khi off nên báo trc' cho Guild/Alliance xem có ai muốn train bãi đó thì nhường.

+ Khi mình bị mất kênh hay là người tới sau thì nên dùng lời lẽ nhã nhặn thì ngta mới cho train chung hoặc pt.

Lưu ý:

+ Tránh trường hợp "vừa ăn cướp vừa la làng" , biết đc kick thẳng!

VD như: đi KS người ta lại kêu gọi cả G/Alli ra KS phụ và nói mình bị KS.

+ về town mua pot đồng nghĩa là kênh đó ko còn thuộc về mình! nếu quay lại mà thấy có ng train thì mình đang là KSer nhé!

Mem Guild/ Alliance/ Mapler khác có ý kiến thì cứ góp ý Min sẽ tiếp thu và update sau.
    Mem Guild nếu cảm thấy mình ko phù hợp với tiêu chí của G thì có thể out G !
    Lần sửa cuối bởi iMinHeo, ngày 27-09-2012 lúc 23:55.