Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 56 của 56

Chủ đề: Cảm nghĩ về Game

Trích dẫn Gửi bởi Ascension Xem bài viết
    Hồi mới có big bang mình cũng bỡ ngỡ chả kém gì các bạn

Nhưng giờ thì quen rồi

Quá khứ đẹp thì nên lưu giữ, còn việc maple thay đổi là điều khó tránh khỏi rồi

Quy luật của sự sống: Nếu không thay đổi thì không thể phát triển được
    sao game ko thay đổi theo hướng khác mà cứ ra các job mới liên tục thế nhỉ. Nói thật là mình ko thích kiểu này, rất bất công vs các nghề cũ. Đã thế lại còn đánh mất tính khám phá phiêu lưu của game nữa. Mình yêu MS lắm nhưng ko hiểu sao bây giờ khi đăng nhập vào game lại chẳng thấy cảm giác thú vị gì nữa, đánh đánh 1 hồi rồi out. PQ thì ko vui như xưa. Kiểu PQ Thỏ ngọc trc kia còn í ới hỏi màu sắc hạt giống để trồng, giờ toàn hạt trắng, chả còn gì hay nữa.

---------- Post added at 05:26 PM ---------- Previous post was at 05:24 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi Minheo Xem bài viết
    mình rất là thích chữ kí của bạn
    đơn giản, cô đọng, ngắn gọn, súc tích
    tks nhìu nha ^^
    Đừng làm bạn vs tôi, đừng yêu tôi bởi sự hào nhoáng nhất thời. Hãy làm bạn vs tôi nếu bạn yêu quí con người thật của tôi F12

Đang ở
    .: Nơi đã ra đi :.
    Trích dẫn Gửi bởi peKunPogxinh Xem bài viết
    sao game ko thay đổi theo hướng khác mà cứ ra các job mới liên tục thế nhỉ. Nói thật là mình ko thích kiểu này, rất bất công vs các nghề cũ. Đã thế lại còn đánh mất tính khám phá phiêu lưu của game nữa. Mình yêu MS lắm nhưng ko hiểu sao bây giờ khi đăng nhập vào game lại chẳng thấy cảm giác thú vị gì nữa, đánh đánh 1 hồi rồi out. PQ thì ko vui như xưa. Kiểu PQ Thỏ ngọc trc kia còn í ới hỏi màu sắc hạt giống để trồng, giờ toàn hạt trắng, chả còn gì hay nữa.
    đơn giản, cô đọng, ngắn gọn, súc tích
    tks nhìu nha ^^
    sao nhỉ. mình cũng như bạn, rất thích phiên bản cũ. thích cái cảnh dành kênh đổi kênh liên tục khi đi PQ, thích cái cảnh tu sỹ (job mình hồi ấy) tài lanh nhảy xuống cái màn gì ở PQ TPDC để r` bị die, thích ngồi hằng giờ để kiếm pt train, thích nói chuyện ingame hơn là yh, thích kết bạn... bh` sao nhỉ, PQ ko yêu cầu sự khó khăn và trí nhớ như trước, fm hay bạn bè thì suốt ngày đồ với chả lv... đúng, phiên bản sau nhiều pq hơn phiên bản trước. ko màu sắc độc đáo như trước đây, Maple Story ngày càng cải cách, cải cách theo 1 lối thực dụng hơn. job sau lai căng job trước, phiên bản legend hiện đại nhưng hại bao tử mình vốn chẳng chê gì cả. bạn biết đấy, mình thích đi xe đạp (chính xác hơn là mình vẫn đang còn đi xe đạp) nói sao nhỉ, cái cảm giác hì hục chạy tới trường (mình ko bh` đúng giờ cả) ng đầm đìa mồ hôi nhưng vẫn là cái.... thú nhưng sắp tới mình mua xe máy... hmmm.... phải nói 1 câu là k thích đi, tại đi xe máy nhiều mỡ bụng dữ lắm nhưng mình vẫn phải đi. rồi giống như mình thích xài PC (cũng giống như cái thời ba mẹ mình chỉ biết máy đánh chữ) nhưng đâu phải cái gì mình thích, mình muốn là được bh` mình nói, mình sẽ cho bạn 1 cái nokia 1202 và 1 cái ip5 or galaxy note III bạn sẽ chọn cái nào ? vấn đề là bạn nhìn vào mặt nào thôi 1 khi bạn đã ko thích người nào đó, hay cái gì đó... thì cho dù người đó có làm gì, cái vật đó tác dụng như thế nào, cho dù là hữu dụng đối với bạn thì bạn cũng ko thích. vâng, MapleVN ko đem lại cảm giác hồi xưa, nhiều lỗi... tức là còn nhiều điều để nói... bạn ko thích, mình nói thích thì mình đang dối lòng nhưng mình vẫn chơi, chẳng phải mình là Mod mới nói thế, và cũng chẳng phải ngẫu nhiên mình bỏ 1 acc ko cần fake IP và vốn dĩ Tiếng Anh đối với mình cũng chẳng phải là trở ngaị khi chơi GMS để về chơi MapleVN. sao nhỉ ko phải mình làm Mod mình mới chơi MapleVN mà là vì chơi MapleVN mình mới muốn đóng góp cái gì đó cho nó ngày càng phát triển
    còn câu cuối, mình phải nói là " mình đã từng thích cái chữ kí của bạn " cái chữ kí mình thích là cái chữ kí dài dài ấy mình chẳng trách bạn thay đổi đâu. cái đó cũng chẳng ảnh hưởng đến mìh mà là bạn khiến mình ngĩ lại bạn trai cũ. mình chẳng muốn nói chuyện cá nhân, nhưng sau 3 năm quen nhau kỉ niệm = 1 cái break up. cũng giống như chơi VMS 2 năm VNG close cứ thử nghĩ bạn đã ghét VNG ntn thì Maple đang ghét bạn như thế đó cũng giống như mình với bạn trai cũ vậy làm 1 kẻ bị phản bội thì cũng chẳng vui tý nào
    Summer comes, winter fades. Here we are just the same ♥ ~

Mình năm nay cũng đã 19t rồi, mình cũng muốn có đôi lời nói với b, mình biết và hiểu cảm xúc của b dành cho Maple thân thương, vì mình cũng là 1 thành viên rất yêu Maple, b đã đưa ra 2 vấn đề mà b đang đề cập đó là việc lỗi của Maple vẫn còn đó và việc b bị mất
    Nx, cái mà b dẫn tới nghỉ game trong lời b nói là ko nạp dc NX vào game, cái đó mình xin góp ý rằng b hoàn toàn có thể lấy lại dc NX của mình nếu b biết nêu rõ vấn đề về sự cố ấy, HRG sẽ xem xét và hoàn trả cho b, mình cũng đã từng bị mất và muốn nghĩ game giống b nên mình hiểu, hãy cố gắng lên để giành lại niềm yêu thương Maple, chào b !

Đang ở
    HG
    Không đào mộ các topic cũ nhé các bạn

Closed!

Đang ở
    Nơi mà không có nắng
    Trích dẫn Gửi bởi maplervn01 Xem bài viết
    Em cũng nên biết rằng đội ngũ của VNG là hàng trăm người còn đội ngũ của herogame là chưa đến 10 người, em không thể so sánh chất lượng của 2 bên như thế đc . Họ fix game đã vất vả, nay chống hack còn vất vả hơn, gamer thì cứ báo lỗi liên tục nhưng biết đâu họ phải ngày đêm fix game để chúng ta chơi... Chẳng ai cảm ơn chỉ thấy ca thán nhiều !! F3

Tốt nhất là nên đợi 1 thời gian sau đội ngũ của heroG chiêu mộ thêm nhiều nhân tài, lúc ấy nó sẽ hoàn thiện và phát triển mạnh lên rất nhiều... Mong đợi ở đội ngủ HeroG đấy F2
    Chiêu mộ thì chiêu như không biết có dc nhân tài thực sự không hai là thằng tài, bạn của thằng nhân đây
    Chú Sò lên làm thánh mất cmnr, em đú không lại

Trích dẫn Gửi bởi Minheo Xem bài viết
    sao nhỉ. mình cũng như bạn, rất thích phiên bản cũ. thích cái cảnh dành kênh đổi kênh liên tục khi đi PQ, thích cái cảnh tu sỹ (job mình hồi ấy) tài lanh nhảy xuống cái màn gì ở PQ TPDC để r` bị die, thích ngồi hằng giờ để kiếm pt train, thích nói chuyện ingame hơn là yh, thích kết bạn... bh` sao nhỉ, PQ ko yêu cầu sự khó khăn và trí nhớ như trước, fm hay bạn bè thì suốt ngày đồ với chả lv... đúng, phiên bản sau nhiều pq hơn phiên bản trước. ko màu sắc độc đáo như trước đây, Maple Story ngày càng cải cách, cải cách theo 1 lối thực dụng hơn. job sau lai căng job trước, phiên bản legend hiện đại nhưng hại bao tử mình vốn chẳng chê gì cả. bạn biết đấy, mình thích đi xe đạp (chính xác hơn là mình vẫn đang còn đi xe đạp) nói sao nhỉ, cái cảm giác hì hục chạy tới trường (mình ko bh` đúng giờ cả) ng đầm đìa mồ hôi nhưng vẫn là cái.... thú nhưng sắp tới mình mua xe máy... hmmm.... phải nói 1 câu là k thích đi, tại đi xe máy nhiều mỡ bụng dữ lắm nhưng mình vẫn phải đi. rồi giống như mình thích xài PC (cũng giống như cái thời ba mẹ mình chỉ biết máy đánh chữ) nhưng đâu phải cái gì mình thích, mình muốn là được bh` mình nói, mình sẽ cho bạn 1 cái nokia 1202 và 1 cái ip5 or galaxy note III bạn sẽ chọn cái nào ? vấn đề là bạn nhìn vào mặt nào thôi 1 khi bạn đã ko thích người nào đó, hay cái gì đó... thì cho dù người đó có làm gì, cái vật đó tác dụng như thế nào, cho dù là hữu dụng đối với bạn thì bạn cũng ko thích. vâng, MapleVN ko đem lại cảm giác hồi xưa, nhiều lỗi... tức là còn nhiều điều để nói... bạn ko thích, mình nói thích thì mình đang dối lòng nhưng mình vẫn chơi, chẳng phải mình là Mod mới nói thế, và cũng chẳng phải ngẫu nhiên mình bỏ 1 acc ko cần fake IP và vốn dĩ Tiếng Anh đối với mình cũng chẳng phải là trở ngaị khi chơi GMS để về chơi MapleVN. sao nhỉ ko phải mình làm Mod mình mới chơi MapleVN mà là vì chơi MapleVN mình mới muốn đóng góp cái gì đó cho nó ngày càng phát triển
    còn câu cuối, mình phải nói là " mình đã từng thích cái chữ kí của bạn " cái chữ kí mình thích là cái chữ kí dài dài ấy mình chẳng trách bạn thay đổi đâu. cái đó cũng chẳng ảnh hưởng đến mìh mà là bạn khiến mình ngĩ lại bạn trai cũ. mình chẳng muốn nói chuyện cá nhân, nhưng sau 3 năm quen nhau kỉ niệm = 1 cái break up. cũng giống như chơi VMS 2 năm VNG close cứ thử nghĩ bạn đã ghét VNG ntn thì Maple đang ghét bạn như thế đó cũng giống như mình với bạn trai cũ vậy làm 1 kẻ bị phản bội thì cũng chẳng vui tý nào
    ừm, thực ra thì chuyện game phát triển ntn là do Nexon cả, chúng ta cũng ko thể can thiệp đc. Maplevn cũng chỉ có thể phát triển theo nên đó thôi. Mong là game sẽ tổ chức nhiều events ingame vui như VMS ý. Chẳng hiểu sao nhìn cảnh mọi ng` tụ tập đông khi có event vui lắm luôn ý, mặc dù mình ko tham gia. Thực ra, 2 năm về trc, cái ngày mà VMS đóng cửa, mình thức đến gần 4h sáng ngồi viết 1 cái blog. Khi đó buồn lắm ý, và mình luôn mong ước Ms sẽ trở lại, thậm chí cố gắng học cho tốt để chứng minh cho mọi ng` thấy gamer cũng có thể học giỏi như thường, và ko làm hổ thẹn các mapler cơ. (2 chuyện này có vẻ ko liên quan tới nhau lắm nhỉ). Khi mà MS trở lại. khs ko còn cảm giác như xưa nữa, hơi thực dụng, làm mình liên tưởng đến c/ sống bên ngoài. Có thể là do khi lớn lên tâm tính cũng có phần thay đổi nữa. Oki oki. Nói thế thôi chứ cũng phải tôn trọng đến cách game phát triển. Đây chỉ là tâm sự của mình thôi. Ko đào mộ topic nữa
    P/sNếu bạn cho mình chọn cái đt nào thì mình sẽ chọn cả hai (có tham quá ko ta)
    À, còn cái chữ kí. Mình ko ngờ lại đc bạn để ý đến thế đâu, cứ tưởng sẽ mãi vô danh. Tks bạn

Vs cả cho mình hỏi cách đăng kí làm trans cho maplevn đc ko. Mình cũng muốn đóng góp cho game 1 chút. Nhưng mà mình còn là h/s phải học nhiều nên chỉ đăng kí dịch ít thui, và phải sau đợt thi học kì này đã.
    Đừng làm bạn vs tôi, đừng yêu tôi bởi sự hào nhoáng nhất thời. Hãy làm bạn vs tôi nếu bạn yêu quí con người thật của tôi F12

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 34
    Bài viết cuối: 21-11-2012, 08:30
  2. Bạn nghĩ thế nào về cách làm việc "dây thun" của BQT game
    Bởi Jr.Darkdreams_DJen trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 47
    Bài viết cuối: 16-10-2012, 10:03
  3. định nghĩa trẻ trâu của bạn
    Bởi renamon trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 70
    Bài viết cuối: 07-09-2012, 01:35