Kết quả 1 đến 4 của 4

Lightbulb Maplevn - MỘT THỜI ĐỂ NHỚ

Chào mọi người. 2017 rồi. Em xem lại tin ngày trước của bọn mình từ những năm 2012 2013, buồn dã man. Tự dưng thấy cách nhau có vài năm mà tưởng chừng như nửa thế kỉ. Đọc lại tin nhắn của chính mình lại k nghĩ hồi xưa cách mình nch lại như thế, kiểu như đã xưa quá xưa rồi. Giờ chắc mọi người đã đi làm hết cả rồi. cũng có người có gia đình luôn rồi nhỉ. Những cái tên ingame cũng kh còn ai nhớ ai. chỉ nhớ là đã từng cùng một G, còn lại thì cứ mập mờ, không nhớ nổi ngày xưa có thân thiết hay không. Em bắt đầu chơi maple từ hồi còn 2008 2009 gì đấy cũng k nhớ nổi, lúc đấy bản đầu tiên, sau đó chắc cũng tầm 2010 thì maple tuyên bố đóng cửa vĩnh viển, gục ngã luôn, người bạn thân duy nhất của mình lúc đó là maple lại tự nhiên biến mất. Sau đấy cứ thấy bản maple lậu nào ra là bấu víu vào tìm lại chút kỉ niệm. KMS , VMS , GMS , FMS , .... hồi mấy năm trước thì còn phân biệt đc, đến tận 2017 off game cũng lâu, lại chả nhớ gì. Năm 2016 e có tải lại maple ( cũng k nhớ maple nào, nhưng năm 2017 tải lại thì maple đó đóng cửa ). Nhớ lắm , mấy ngày trời cứ lần mò maple nọ tới maple kia để tải về , nhưng mà toàn lỗi là lỗi. Muốn tải lại cho bằng đc, nhưng lại sợ mình tải rồi lại phải xóa đi, vì game vẫn còn đó, bao nhiêu năm vẫn kh thay đổi. Chỉ có những con người trong game là khác đi, đến cả tên của quái cũng có chút khác lạ. Viết những dòng này lại kh nghĩ sẽ xúc động tới vậy, người ngoài nhìn vô chắc lại nghĩ " chỉ là game thôi mà, làm quá, không có game này thì có game khác " , thật ra dù hiện tại e có gắn bó có chơi nhiều game đến nhường nào thì Maple Story mãi mãi là game e yêu nhất, là game e có nhiều cảm xúc nhất, là game khiến bao nhiêu năm off mà vẫn làm e xúc động. Cảm ơn vì đã biết đến maple, cảm ơn vì đã từng là một G , cảm ơn vì đã là kỉ niệm đẹp của nhau. Nhớ mọi người nhiều lắm. Đợi một ngày có ai đó làm Maple " sống " lại thật sự, sống lại những chuỗi ngày mà đi đến kênh nào cũng bị ks , FM thì đông đúc đến cả lag máy. Mong một ngày maple sẽ lại là maple của những năm đầu tiên, trở lại thời kì hoàng kim của chính mình.
    Bài viết này em up lên nhưng chắc cũng mãi đến 2018 2019 mới có người đọc đc, chỉ mong mng vẫn còn nhớ đến nhau và đọc đc topic này. I love you all
    https://lh3.googleusercontent.com/-L9wGLSMN4no/UUsIjGI3ZFI/AAAAAAAArak/uLdoNOyGcKE/s2400/up.maplevn.net-Untitled-1.jpg
    MiEmo
    MiEmo - Nếu có ai đó nhớ ra tôi thì cho tôi biết để tôi mừng với T^T

biết sao dc, cuộc đời cái gì chả thay đổi, hôm qua có khi mình vẫn còn đang vui vẻ chơi game thì hôm sau buồn bã khi nghe tin game đóng cửa
    mình cũng giống bạn này, ngày xưa kb 1 đống ng, rủ nhau đánh mấy con slime với heo lửa ra bọc meso thấy vui dã cả man, xong off game 1 thời gian thì bạn bè cũng rơi rụng dần, còn lại mỗi mình gắn bó với game chục năm trời ~~

Muốn game đông như xưa cũng khó lắm vì bây giờ mấy game đối kháng bắn súng, liên minh đầy ra, rồi mấy game mobi nữa.
    Mình thấy hiện tại đang khá ổn, GM cũng chỉnh sửa lỗi hết sức mình. Người chơi cũng dần đông đúc lại, không vắng tanh vắng teo nữa.
    Ai có những kỉ niệm đẹp thì hãy trân trọng giữ lấy, đôi lúc ngoảnh lại nhìn thấy buồn, nhưng từ đó cũng trân trọng hiện tại hơn.

đang mò tải lại game đây T^T khổ nổi off lâu rồi bây giờ đến cái down game cũng mấy ngày r chưa mò xong, đợi mãi một cái team viewer
    MiEmo - Nếu có ai đó nhớ ra tôi thì cho tôi biết để tôi mừng với T^T