Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 85

Hybrid View

Trích dẫn Gửi bởi boyhue Xem bài viết
    Thật ra thì cái skill amorbreak nó bị lỗi từ ver 1.49 đến nay fix chưa thì mình chưa biết nên mới hỏi bạn mod. Và nếu xem video gms thì sẽ thấy nếu skill này hoạt động thì khi dame quái sẽ cái hiện lên hình cái khiên nhỏ bị vỡ. Mà ở VMS thì ko có.
    Và cứ cho nó hoạt động đi thì bạn có thể cho mình biết nó đang bị lỗi gì vậy O.o

---------- Post added at 09:39 ---------- Previous post was at 09:36 ----------

Vậy tại sao chỉ mỗi con vellum bị mà những con khác ko bị?
    theo cá nhân mình nghĩ, tại sao test Vellum mà ko test những con khác là vì, Chaos Vellum def rate cao nhất, cách biệt nhất, nên khi ignore 100% def sẽ có khác biệt so với những con khác khác biệt ở đây là rõ rệt luôn chứ k phải đơn thuần tăng vài m hay gì đó

Link fb: https://www.facebook.com/NgQuangTrung0512 Nguyễn Quang Trung hén :3
    Ingame: Coolfox
    Guild: Immortal - Tuyển mem tại đây: https://goo.gl/1NxLzX
    hoạn nạn mới lòi ra 1 đống trash

Đang ở
    Hue City
    Trích dẫn Gửi bởi CoolfoxSOL Xem bài viết
    theo cá nhân mình nghĩ, tại sao test Vellum mà ko test những con khác là vì, Chaos Vellum def rate cao nhất, cách biệt nhất, nên khi ignore 100% def sẽ có khác biệt so với những con khác khác biệt ở đây là rõ rệt luôn chứ k phải đơn thuần tăng vài m hay gì đó
    Bạn nói kiểu này thì xin phép cho mình cười 1 phát. Nếu đúng như lời bạn nói thì đáng lẽ mình phải dame những con boss khác mạnh hơn con vellum mới đúng. Đằng này thì ngược lai ??? Chẳng qua là các bạn suy nghĩ 1 chiều nên mới chưa tìm ra đc vấn đề thôi .
    All the wealth of the world could not buy you a friend,
    not pay you for the loss of one

Trích dẫn Gửi bởi boyhue Xem bài viết
    Thật ra thì cái skill amorbreak nó bị lỗi từ ver 1.49 đến nay fix chưa thì mình chưa biết nên mới hỏi bạn mod. Và nếu xem video gms thì sẽ thấy nếu skill này hoạt động thì khi dame quái sẽ cái hiện lên hình cái khiên nhỏ bị vỡ. Mà ở VMS thì ko có.
    Và cứ cho nó hoạt động đi thì bạn có thể cho mình biết nó đang bị lỗi gì vậy O.o

---------- Post added at 09:39 ---------- Previous post was at 09:36 ----------

Vậy tại sao chỉ mỗi con vellum bị mà những con khác ko bị?
    Ver 1.49 thì armor break ko có cooldown cơ mà chỉ phá giáp được 1 con duy nhất và có tỉ lệ thấp tăng dame theo phần trăm def của boss , vì trước nó chỉ armor break được 1 con nên ms có cái biểu tượng , h vẻ 1.82 thì cứ bắn là sẽ có armor break vs 100% tỉ lệ tăng dame cooldown 1s nên chả có biểu tượng gì , tại ko cần thiết ,
    thứ 2 là vellum vì def của nó là 300% , tức là khi bắn phát có armor break thì dame sẽ được bonus thêm 300% , tức là bình thường hurricane 20m/1 line nó sẽ nhảy lên tầm 80m , khá rõ rệt , tương tự vs chaoss queen def là 120% , cygnus 60% , chaos vonbon 100% , chaos pierre là 80% thì dame nó sẽ lên theo ~~ vs % def đó

Đang ở
    HCM city
    Trích dẫn Gửi bởi SK_Ren Xem bài viết
    Ver 1.49 thì armor break ko có cooldown cơ mà chỉ phá giáp được 1 con duy nhất và có tỉ lệ thấp tăng dame theo phần trăm def của boss , vì trước nó chỉ armor break được 1 con nên ms có cái biểu tượng , h vẻ 1.82 thì cứ bắn là sẽ có armor break vs 100% tỉ lệ tăng dame cooldown 1s nên chả có biểu tượng gì , tại ko cần thiết ,
    thứ 2 là vellum vì def của nó là 300% , tức là khi bắn phát có armor break thì dame sẽ được bonus thêm 300% , tức là bình thường hurricane 20m/1 line nó sẽ nhảy lên tầm 80m , khá rõ rệt , tương tự vs chaoss queen def là 120% , cygnus 60% , chaos vonbon 100% , chaos pierre là 80% thì dame nó sẽ lên theo ~~ vs % def đó
    1. Mình không onl VMS không có nghĩa là mình không chơi server khác, cụ thể ở đây là GMS nên mình khá chắc là Armor Break còn bị lỗi
    2. Mình không biết gì về Bow Master mà mình làm guide về Bow Master? Main của mình ở GMS và VMS đều là Bow Master
    3. Các bài viết đính kèm chỉ mang hướng hiểu biết thêm do đó là Guide cũ
    4. Trước khi đăng hướng dẫn về Hyper, mình còn ghi rõ kế bên đó là hướng tăng của mình, còn lại các bạn không thích thì có thể reset, không biết bạn có đọc kỹ chưa?
    5. Ý kiến ngoài lề : bạn chắc chơi bow đã lâu nên mạn phép hỏi ngoài 2 lỗi Soul Arrow attack tăng vào không chính xác và Armor Break (nếu bạn cho là không có) thì còn lỗi nào nữa không? Trừ Hyper nhé

Trích dẫn Gửi bởi AriesMoon Xem bài viết
    1. Mình không onl VMS không có nghĩa là mình không chơi server khác, cụ thể ở đây là GMS nên mình khá chắc là Armor Break còn bị lỗi
    2. Mình không biết gì về Bow Master mà mình làm guide về Bow Master? Main của mình ở GMS và VMS đều là Bow Master
    4. Trước khi đăng hướng dẫn về Hyper, mình còn ghi rõ kế bên đó là hướng tăng của mình, còn lại các bạn không thích thì có thể reset, không biết bạn có đọc kỹ chưa?
    5. Ý kiến ngoài lề : bạn chắc chơi bow đã lâu nên mạn phép hỏi ngoài 2 lỗi Soul Arrow attack tăng vào không chính xác và Armor Break (nếu bạn cho là không có) thì còn lỗi nào nữa không? Trừ Hyper nhé
    1 chưa test thì bạn có thể test cách làm mình cũng nêu còn function ntn GM code mình ko động vào được nên ko có khá chắc đâu , có lỗi hoặc ko lỗi thôi @@
    2 thì mình ko biết bạn là ai nhưng ns thật nếu mình đọc mình làm theo sẽ táng hết hyper vào dex str
    3 sai thì vẫn phải sửa chứ ko hiểu biết thêm không chừng nó thành kéo nta xuống
    4 lỗi tại mình cơ mà cho vào cái đấy ai lười đọc mình sure là bỏ qua phần đấy đọc cái dưới
    5 mình ko chơi bow master bao h nên chỉ có armor break cực kì rõ rệt ra mình để ý được , còn mọi function đều do GM code và log cũng ko ai thấy được,

Trích dẫn Gửi bởi AriesMoon Xem bài viết
    bạn nói bạn main bow mà viết bài hướng dẫn dạy tăng hyper max dex với str cho mình xl chứ mình méo main bow cx thấy nực cười dex của hyper k stack đc với %dex của đồ nhé cho nên là 30% damage n hơn nhiều 150dex vs 150 str nhé trong khi chỉ tốn nửa hyper point còn ý kiến của bạn oke mình k quan tâm cơ mà 1 khi đã là guide thì nên có tìm hiểu nhé btw chả hiểu bạn đọc ở đâu trên mạng dạy tăng max vào main stat cho xin cái link tham khảo cái

theo như bản thân mình thấy, hyper stat cộng vào STR hay DEX thì không tác dụng cho lắm, %HP thì ổn rồi. lí do ko ổn là vì STR, DEX, LUK, INT trong hyper stat không được tăng theo % đồ nên cộng vào có vẻ hơi phí điểm, thay vì đó tập trung vô crit rate, crit dmg, ied, db, dmg thì có vẻ ổn hơn :3 :3

chẳng qua là mình đang nói theo suy nghĩ của bạn đấy, còn mình ko rành về bow nên mình đã kết luận gì đâu còn về việc dmg những con khác mạnh hơn, thì thử với Madman Ranmaru rồi thử với boss nào có def rate ví dụ như Cygnus chẳng hạn xem có chênh lệch nhau nhiều không?

Đang ở
    Hue City
    Trích dẫn Gửi bởi CoolfoxSOL Xem bài viết
    chẳng qua là mình đang nói theo suy nghĩ của bạn đấy, còn mình ko rành về bow nên mình đã kết luận gì đâu còn về việc dmg những con khác mạnh hơn, thì thử với Madman Ranmaru rồi thử với boss nào có def rate ví dụ như Cygnus chẳng hạn xem có chênh lệch nhau nhiều không?
    Tất nhiên là có chênh lệch. Rồi sao?
    All the wealth of the world could not buy you a friend,
    not pay you for the loss of one

nếu có chênh lệch thì tức là Armor Break không có tác dụng -> lỗi như lời mấy bạn đã nói, còn nếu không chênh lệch thì Armor proc rate 100% có tác dụng và không cd thì như lời ông minh với SR_Ren.

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối