Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 85
    Trích dẫn Gửi bởi SK_Ren Xem bài viết
    Ngưng chửi bậy lại nhé mình chỉ đang muốn thân thiện nói lên ý kiến thôi mà

Tất cả những gì mình muốn nói đã nói rồi, bạn hiểu thì hiểu

Có chút vốn tiếng anh thì cũng có thể hiểu là armor break cd 1s đúng không và cái dame đấy nó nhân với % DEF của quái. Vellum là boss với 300%DEF thì tất nhiên nó phải khác với boss còn lại rồi. Mà nó dame liên tục không giảm dame thì suy ra là nó lỗi thôi??? its easy peasy lemon squeezy to understand ??? Còn muốn biết chi tiết thì thử reset armor break và cộng lại. GLHF nha vì mình đã thử với một con bow rồi ))))
    dịch ra tiếng việt cái skill:
    final dame + thêm = % def của boss, CD 1s ( maplevn bị lỗi chỗ ko có CD nên max trâu :v )
    vellum 300% def thì final dame sẽ + thêm 3 lần , tức là 1 + 3 = 4 lần dame
    đúng là skill có lỗi nha

Trích dẫn Gửi bởi khovang24k Xem bài viết
    dịch ra tiếng việt cái skill:
    final dame + thêm = % def của boss, CD 1s ( maplevn bị lỗi chỗ ko có CD nên max trâu :v )
    vellum 300% def thì final dame sẽ + thêm 3 lần , tức là 1 + 3 = 4 lần dame
    đúng là skill có lỗi nha
    và thậm chí còn có cả free 50% ignore nữa

thực ra là h tình hình ntn
    boyhue vs ariesmoon biết armor break là lỗi nhưng là kiểu armor break không hoạt động 1 tí nào nhưng thực ra khi up ver armor break lúc nào cũng hoạt động nên ms nảy sinh cãi vã ,
    1 bên đòi fix lại tưởng không hoạt động => có hoạt động tức là armor break sẽ kích 2 lần thêm 3 lần dame nữa trong khi mình đang có free dame tuỳ theo def boss mà không biết ,
    còn lại thì như đã biết nó có cooldown 1s => fix lại để cân bằng job

Đang ở
    Hue City
    và thậm chí còn có cả free 50% ignore nữa
    Ngưng chửi bậy lại nhé mình chỉ đang muốn thân thiện nói lên ý kiến thôi mà

Tất cả những gì mình muốn nói đã nói rồi, bạn hiểu thì hiểu

Có chút vốn tiếng anh thì cũng có thể hiểu là armor break cd 1s đúng không và cái dame đấy nó nhân với % DEF của quái. Vellum là boss với 300%DEF thì tất nhiên nó phải khác với boss còn lại rồi. Mà nó dame liên tục không giảm dame thì suy ra là nó lỗi thôi??? its easy peasy lemon squeezy to understand ??? Còn muốn biết chi tiết thì thử reset armor break và cộng lại. GLHF nha vì mình đã thử với một con bow rồi ))))
    Ơ thế ý bạn là nếu lỗi như vậy thì mình sẽ dame con arka hay randmaru yếu hơn con cygnus với PB hả và nếu nó ko lỗi thì nó sẽ giảm dame ntn
    All the wealth of the world could not buy you a friend,
    not pay you for the loss of one

Trích dẫn Gửi bởi boyhue Xem bài viết
    Ơ thế ý bạn là nếu lỗi như vậy thì mình sẽ dame con arka hay randmaru yếu hơn con cygnus với PB hả và nếu nó ko lỗi thì nó sẽ giảm dame ntn
    Đang bàn trọng tâm đến con Vellum vì nó là ví dụ rõ ràng nhất cho vụ nảy dame 3 4 lần, mình không quan tâm boss khác.Nếu skill sai mà fix lại thì đống final sẽ chỉ được x100% def quái mỗi giây một lần. Mà bow thì ai chả biết là nhiều hit per second rồi : Hurrican, Arrow Blast với 70% thì final att không phải là ít mỗi giây. Skill fix thì dẫn đến theo có cd, 1s chỉ active được 1 lần.

Mình thực sự nghĩ nếu bạn đã hiểu được cái skill này một cách rõ ràng thì nhìn damage của bạn phải thấy "lạ lạ" chứ nhỉ
    Lần sửa cuối bởi SK_Ren, ngày 11-07-2017 lúc 12:24.

Đang ở
    HCM city
    Trích dẫn Gửi bởi minhpro123dz Xem bài viết
    thực ra là h tình hình ntn
    boyhue vs ariesmoon biết armor break là lỗi nhưng là kiểu armor break không hoạt động 1 tí nào nhưng thực ra khi up ver armor break lúc nào cũng hoạt động nên ms nảy sinh cãi vã ,
    1 bên đòi fix lại tưởng không hoạt động => có hoạt động tức là armor break sẽ kích 2 lần thêm 3 lần dame nữa trong khi mình đang có free dame tuỳ theo def boss mà không biết ,
    còn lại thì như đã biết nó có cooldown 1s => fix lại để cân bằng job
    nếu thế thì armor break phải kích hoạt buff chứ o.o

Trích dẫn Gửi bởi AriesMoon Xem bài viết
    passive mà má , nó có cooldown giữa những lần kích hoạt
    còn ko có biêur tượng gì thì lỗi hiển thị ,cơ mà armor break thì vẫn luôn hoạt động , như kiểu ngày trước cygnus ko có biểu tượng phan dame mà cứ lăn ra chết ý ) , đây thì dame cứ lên thôi @@

Đang ở
    Hue City
    Đang bàn trọng tâm đến con Vellum vì nó là ví dụ rõ ràng nhất cho vụ nảy dame 3 4 lần, mình không quan tâm boss khác.Nếu skill sai mà fix lại thì đống final sẽ chỉ được x100% def quái mỗi giây một lần. Mà bow thì ai chả biết là nhiều hit per second rồi : Hurrican, Arrow Blast với 70% thì final att không phải là ít mỗi giây. Skill fix thì dẫn đến theo có cd, 1s chỉ active được 1 lần.

Mình thực sự nghĩ nếu bạn đã hiểu được cái skill này một cách rõ ràng thì nhìn damage của bạn phải thấy "lạ lạ" chứ nhỉ
    Không nếu như theo lời bạn nói vd vellum 300% def thì sẽ + thêm 3 dame có nghĩa là con cygnus 100% def là sẽ x2 dame còn con randmaru 50% là x0,5. Nếu đúng theo lời của bạn thì mình sẽ dame con cygnus mạnh hơn randmaru đúng ko, nhưng sự thật thì lại khác xa. Với cho mình xin cái link công thức tính dame của ued đc ko?
    All the wealth of the world could not buy you a friend,
    not pay you for the loss of one

Trích dẫn Gửi bởi AriesMoon Xem bài viết
    https://www.youtube.com/watch?v=5NeoqOMl4vo
    nhìn mỏi mắt chưa thấy cái armor break nào :'(

Không nếu như theo lời bạn nói vd vellum 300% def thì sẽ + thêm 3 dame có nghĩa là con cygnus 100% def là sẽ x2 dame còn con randmaru 50% là x0,5. Nếu đúng theo lời của bạn thì mình sẽ dame con cygnus mạnh hơn randmaru đúng ko, nhưng sự thật thì lại khác xa. Với cho mình xin cái link công thức tính dame của ued đc ko?
    thực ra thì chỉ có skill active được tính armor break thôi , tức là đạt turret , quilver , final attack sẽ ko có armor break, tức là khi dame boss gần chỉ có hurricane được bonus và tất nhiên chỉ có vellum là nhìn rõ ràng nhất ,còn mấy con còn lại def yếu hơn rất nhiều nên sẽ khó nhìn
    như kiểu binh thường lúc nào cũng có bonus dame rồi vào táng cygnus 100% def giống như con chaos vonbon , còn pierre 80% thì giả sử hurricane thật 10m , lỗi vào cygnus 20m , rồi pierre 18m , queen 22m thì nhìn sao nổi khi còn ko biết mình đang lỗi , cơ mà vào con chaos vellum se là 40m rất rõ rệt
    thực ra thì còn cách nữa đỡ phải reset skill đấy là tháo bớt ingore monter defend như vkp , codex , ... kéo về tầm 40 50% thì dame chaos vellum dame cũng vẫn rất nhiệt cho dù ai cũng biết là ingore def nhỏ hơn 67% dame Chaos vellum là giảm 100% final dame về 1 hết

Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối