Tự giới thiệu luôn với các bạn mình là 1 oldbie từ cái hồi tám hoánh nào r
vào luôn chủ đề:
Gần đây thì mình thấy có rất nhiều bạn bức xúc, thậm chí là gây war chỉ vì 1 cái event, và mình cũng thật sự ko hiểu nổi các bạn nghĩ gì luôn. Các bạn chơi game là để chửi nhau hay là để có những kỉ niệm, những giây phút vui vẻ nữa. Các bạn thật sự làm cho maple mất đi sự thoải mái, cứ mỗi lần onl game hay diễn đàn là mình lại thấy chửi bới, mất cả hứng chơi game.
Các event ko phải sinh ra để tạo ra mâu thuẫn mà là để xóa đi cái ranh giới giữa olbbie và newbie cũng như mem nạp nhiều và mem nạp ít/ko nạp, và mỗi một câu chửi bới của các bạn chỉ làm chệch đi cái mục đích ban đầu của nó, dần dần gây ra mâu thuẫn với nhau thôi. Nếu mà mỗi lần event tạo ra là lại có 1 cuộc chửi nhau như thế này thì đề nghị các bạn QTV đừng tạo ra event trong 1 thời gian dài vào, đừng x2 card cũng như ngừng x2 các ngày trong tuần nữa đi, như thế may ra các bạn mới hiểu dc giá trị của mỗi event quá, và đó là cách nghĩ của mình về kì event này, các bạn mà còn gây war, xung đột thì có thể mình sẽ đề nghị bỏ event đấy.
Thân.
Khovang24k