Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 172
    Đang ở
    Trung tâm thành phố Sóc Trăng

Cách chơi GMS bằng AOL

+Đầu tiên phải có 1 tài khoản Gmail, vào link sau để đăng ký nhá:
    https://accounts.google.com/SignUp?s...&utm_medium=ha
    Nhớ là khi đăng ký nhớ nhập số điện thoại của mình nhá, nó sẽ gửi 1 số bí mật cho điện thoại mình để mình nhập vào máy tính, kích hoạt tài khoản Gmail
    Cái bước đăng ký này không biết nữa bỏ game đi.

+Sau đó bạn vào Web chủ của GMS
    http://maplestory.nexon.net/
    Sau đó ở dưới chữ PLAY có chữ Sign up now bấm vào đó để đăng ký.

+Sao đó nhập tài khoản Gmail đã đăng ký, nhập lại 1 lần nữa ở dòng dưới

+Sau đó :
    Nó sẽ hiện ra 1 cái bảng sau đó nhấn Go to Gmail.com

+Đăng nhập Gmail hồi nãy đăng ký Tài khoản: vào thùng thư, nhận thư từ Nexon để kích hoạt tài khoản GMS, sau khi mở thư của Nexon thì click vào dòng chứa link màu xanh biển để kích hoạt

+xong điền vào thông tin cần thiết : mật khẩu, nhập lại mật khẩu, ngày tháng năm sinh, mã xác nhận.

+Tới bước này quay lại trang chủ của maplestory Global
    +Bấm chữ Play để đăng nhập tài khoản (hoặc đăng nhập ở cái dỏng ở trên)

+Sau khi đăng nhập tài khoản hãy bấm chữ Download game để bắt đầu cài game GMS

+Trong quá trình tải game, nếu tải trong điều kiện thời gain không đủ, bạn có thể bấm "Stop" để dừng tải. Khi bấm vào chữ "Stop" sẽ hiện lên một hộp thoại, hãy bấm "Yes" để lưu lại file mình đã tải ở desktop. Nếu muốn download tiếp tục, có thể bấm vào icon có tên "Resume Download of Maplestory" để down tiếp.
    Khi tải xong, ở giai đoạn cuối này cũng quan trọng không kém
    Ở phần này có nhiều người thấy nó đứng lâu quá nên tắt nó đi. Nhưng làm như vậy là một sai lầm nghiêm trọng vì nó đang ghép nhiều file nhỏ ra 1 file lớn đó chính là file cài game, nếu tắt bỏ quá trình này cài game sẽ không thành công!

=>> Cài đặt game:
    Ở bước này thì dễ rồi khỏi phải nói

Sau đó bạn phải Fake IP để chơi GMS, sử dụng 1 phần mềm để Fake ID và ở đây sẽ là Phần mềm AOL
    +Đăng ký ở đây: https://new.aol.com/freeaolweb?promocode=827693 (sau khi vào trang web này thì bấm vào cái link màu xanh bên phải)

Làm theo hướng dẫn sau để đăng ký thành công:
    +First name, last name: Gì cũng được miễn sau mình nhớ
    +Pick a username: tài khoản của AOL
    +Create a password: mật khẩu
    +Confirm password: xác nhận mật khẩu (nhập lại mật khẩu)
    Sau đó bấm NEXT
    +Date of birth: theo thứ tự là thàng/ngày/năm
    +Gender: giới tính : chọn 1 trong 2: Female(nữ), male(nam)
    +Zip code: mã bưu chính (hình như là thế): điền mã bưu chính ở bên mĩ( mã bên ấy khác với việt nạm) nên ta phải lên google search hoặc xài mã này: 90001 - code của Los Angeles, CA bên US
    +and keep it secure: Chọn câu hỏi bí mật, câu trả lời, Số điện thoại (cái số điện thoại nhập mãi không được nên không cần phải nhập đâu đừng phí thời gian vì cái này)
    Xong bấm NEXT
    Nhập mã xác nhận :thấy gì nhập cái đó
    THế là bạn đã tạo được 1 tài khoản AOL

Xong download AOL: http://download.newaol.com/clients/b...tall/setup.exe
    Download xong thì làm theo hướng dẫn sau để cài đặt
    đầu tiến bấm: I Agree > Chọn Custom Install , Next > Chọn Select/Unselect All, Next > Current Member > Next > Next > Next > Bắt đầu cài AOL
    Sau khi cài xong thì bắt đầu giai đoạn Fake ID(nhớ là chỉ xài AOL khi mún chơi GMS. nếu không khi chạy AOL, CPU tăng lên cao, máy rất lag)

Cho chạy AOL: Sau đó sẽ đăng nhập
    Chọn IM để bắt đầu đăng nhập(Nếu máy đã để sẵn bảng đăng nhập thì khỏi bấm IM)

Nhưng mà chưa được đăng nhập ngay mà phải làm 1 bước cuối:
    Fake IP:
    Ngay tại bảng đăng nhập: làm theo bước sau
    Chọn Connect Options, chọn Advanced Broadband Settings:

Chọn Add a Broadband Profile, điền tên bất kì (vd ở đây là maplestory), chọn Add

Ở Connection Type, kéo xuống chọn Home Network, chọn Save:

Xong vậy là xong phần Fake IP = AOL, phần còn lại là vào game,
    Có thể vào bằng Web, hoặc vào ổ đã cài đạt GMS chọn GameLauncher.exe

Bấm Play cho nó chạy, cuối cùng là vào game và tận hưởng cảm giác GMS, lưu ý là trong quá trình vào game không được tắt AOL ,nếu không sẽ bị dis ra destop (nghe nói là thế chứ mình không dám thử)

Xong bài hướng dẫn toàn tập, ai có thắc mắc gì thì bình luận bên dưới hoặc thấy có điểm gì sai thì bình luận lun, hoặc pm yahoo của mình : [email protected]
    Người việt mình chơi GMS ở server Galicia nên ai chơi thì tập trung ở đó
    ID trong game : DackPrice (phantom)
    Hiện tại chưa có G mới gia nhập game chưa được 1 tuần nên còn cô đơn ai chơi thì ghi rõ ID trong game kết bạn giao hữu nhá
    Lần sửa cuối bởi bonghongdammau, ngày 14-04-2014 lúc 13:11.

PHANTOM is NUMBER 1 !!!!!!

Đang ở
    Hk ai thanks mình hết nhỉ F3, ngồi làm cái này cả tiếng đồng hồ đó F4

Sao bấm dk AOL nó cứ bị eror là sao nhỉ?

Đang ở
    ? mình vào thường mà, nếu cần để mình tạo 1 con AOL cho

Cho mình hỏi nha WOFT, mình đã tạo khoản trên trang chủ xong rồi. Và cài đặt xong luôn, như bạn nói sẽ tới một chổ đăng nhập và mình tìm mục là existing member, khi nó mình nhập vào mục screen name là nick hồi nãy đăng kí nhưng ko dc nó cứ báo *invalid screen name* >"<.

Trong khi mình đăng nhập trên trang chủ thì vào bình thường

Đang ở
    Ý bạn nói có phải là chỗ đăng nhập AOL không, nếu là nó thì có thể là bị lỗi gì đó, cái AOL này mình cũng không mấy gì rành , mình cũng thường xuyên bị lỗi khi đăng nhâp AOL F3

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi cutexpig Xem bài viết
    Cho mình hỏi nha WOFT, mình đã tạo khoản trên trang chủ xong rồi. Và cài đặt xong luôn, như bạn nói sẽ tới một chổ đăng nhập và mình tìm mục là existing member, khi nó mình nhập vào mục screen name là nick hồi nãy đăng kí nhưng ko dc nó cứ báo *invalid screen name* >"<.

Trong khi mình đăng nhập trên trang chủ thì vào bình thường
    "screen name" là tài khoản mail AOL bạn đã đăng kí và ko tính phần đuôi @aol.com nhá
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

đăng kí tài khoản thì ko xài HSS đc là đúng rồi HSS chỉ giúp bạn login game thôi nhé! còn ko muốn sử dụng downloader vì lâu thì có thể lên facebook serch mapleglobal có 1 trang face up phiên bản liên tục đó! chúc các bạn vui khi chơi GMS! mình chơi Glicia: Krosalina hân hạnh làm wen với mọi người ^^!

Bó tay! Đăng nhập thì dc nhưng ngắt mạng, thôi đành xài HSS

Bạn ơi sao mình không vô được web của maplestory.nexon.net mới vừa cài lại win nhưng acc của mình không xài được HSS xài Hss thì cứ kêu mình đổi pass hoài mà không vô được , bây giờ thì không vô được web lun =.=

Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này