Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 105

Train lv - Sự công bằng trong game ở đâu ?

Mình chơi nick 1stpirate, sáng nay mình có di đánh boss female với 3 bạn khác là guns, witch và no0d2204
    Trong khi đang đánh tự nhiên mình bị dis, log lại thì dis lần 2, và lần thứ 3 log vào mình thấy còn lv 130 (trước đó mình lv 165). Ấn nút P xem lv team thì hóa ra ko chỉ mình mình bị mà cả guns cũng bị về lv 130(trước là 168)

Sau 1 hồi tìm hiểu thì mình hiểu ra vấn đề là vì có một số bạn top lv kêu gào rằng mình và guns bứt top nhanh quá, như thế gây mất cân bằng game và ko công bằng đối với mấy bạn top đó nên báo GM để đòi công bằng
    Mình thấy buồn cười, từ hồi OB đến giờ đã có sự công bằng chưa mà mấy chú top lv kia phải đòi công bằng, mà thấy mình lên lv nhanh, sợ mất top nên mới báo GM chứ có tốt đẹp gì. Cậu bingo bị mình vượt lv đâm ra cay cú, ngày đêm dùng lệnh /find bám đuôi mình và phá ko cho mình train, cậu ta còn phán cho mình 1 câu là "tao ko thích cho mày cướp top 1 của thằng sock nên tao thích phá mày"

Nói đến sự công bằng thì để mình kể ra vài cái thế này:

Đầu tiên là aran, job aran ko thể up job 4 vì skill job 3 chưa đủ nên cũng chả thể nào mà train lv-đua top được, đánh quái thì dùng skill của job 2 dam rất sida(mình chơi aran lên 112 xong nản đổi qua pirate nghịch)

Tiếp theo là Dual blade, tất cả các skill của job 4 (lv 120+) đều ko xài được, vậy thì dual blade train thế nào ?

Tiếp nữa là sin, skill quan trọng nhất của job 4 là triple throw, drop bởi boss zakum, nhưng mà ko có zakum để đánh nên mình toàn thấy mấy đứa bạn hoặc ngồi chơi ở FM, hoặc nghỉ game chờ up ver mong hết lỗi.

Job pirate mình đang chơi thì tất cả những skill tăng dam đều bị lỗi, job này có cái skill xúc xắc buff được 5 loại buff, HP, def, exp, crit, có cái số 5 khá là kinh khủng, lỗi tăng dam 5k %(ngồi chờ cả tiếng mới được 1 cái, hên thì 2), mấy bạn kia đòi công bằng vì cái này nên mình bị down lv hôm nay

Hero thì lỗi 2 skill panic và coma (chả biết viết đúng chưa ) skill mà phải có mấy cục xoay xoay mới đánh được á, cái này khỏe

Nhìn chung mấy bạn lv cao thì cũng chỉ thấy đa số là Battle mage với DK vì skill lỗi ít, ko bị ảnh hưởng. Còn mấy job mình kể trên kia liệu được mấy bạn lên được lv 140 ?

Đây là những cái mà mình biết và đã test + với hỏi bạn bè, xem ra là cũng chả công bằng tí nào khi mà đua top nhỉ, vậy mà mấy chú kia còn kêu gào đòi công bằng khi mà đã được lợi hơn người khác về mặt skill. Và để dẫn chứng luôn thì như này

Crit 100%

Buff nâng cao hào quang, +40% atk trong vòng 60s, cooldown 120s nhưng buff 1 lần là được vĩnh viễn luôn, trừ khi out ra
    Skill lỗi như này giờ mình báo lỗi thì các bạn chơi BaM có bị phạt như mình ko, có bị cấm xài skill như mình ko

Mà tiện thể nói luôn mấy vụ về GM:
    -Có vụ GM ko biết lỗi skill, thấy bắn khỏe nên "cảnh báo hack dam", may mà ko bị ban.
    -Một lần mình đi đánh boss, login đúng lúc cậu billy cũng ở đấy, tự nhiên thấy buff GM, thấy lạ lạ, thôi kệ vào boss đã. Cậu ta chạy chậm hơn mình, vào sau nhưng mình vẫn để cậu ta đánh boss (lv120 đánh boss 13x) , lúc đấy mình chỉ đứng xem nhưng cậu ta nói "thằng nào ks tí nghỉ train". Lv 120 đánh boss 130, dọa cấm ks , mình ngứa mắt quá nhảy xuống đánh thì cậu ta ung dung ngồi ghế, vừa đánh được mấy phát tự nhiên thấy boss lăn ra chết, cũng một phần hiểu tại sao
    -Một bạn GM nữa hồi CB có pm hỏi mình "trade bản hack, đổi hack vac lấy hack level" đùa chứ buồn cười vãi , hồi đấy mình đâu có hack, thấy mình lv cao chụp mũ hack luôn, mà nếu có hack thì mình có phải trẻ lên 3 đâu mà bị lừa cái kiểu này

Nghĩ bao lâu mới được đống chữ, thôi thế chắc đủ rồi
    Đôi lời góp ý của một người "thích chơi maple" về game và đội ngũ GM, mong là 12/11 này sẽ ko bị thất vọng
    Lần sửa cuối bởi kukon92, ngày 24-10-2012 lúc 02:01.
    .

ban. bingo thi khủng rùi trong suy nghĩ của bạn ấy ,chỉ có người trên lever mình mới là đàn anh mà chắc bạn chẳng muốn gọi ai bằng anh lên thi.............còn xin chia buồn với chú kukon nhé ,hãy ít trian thui chịu khó ngủ vào để mà mơ về 1 xã hội bình đẳng ,công bằng nhé. còn lỗi skill thi jod nào chẳng lỗi như minh chơi paladin lỗi toàn skill dame chính thành ra dame sida ,thui thì người ta chạy còn mình bò từ từ.
    bình tĩnh tự tin để bước tiếp
    âm thầm lặng lẽ trả thù sau
    /find 1 ai đó
    Tôi yêu Em chỉ sau mỗi GameChelsea thôi

Athena mãi mãi một tình yêu
    i

Diễn đàn có mục báo lỗi đó , với số 5 đó thì hải tắc train nhanh gấp 3 4 lần với các job khác rồi bạn ak , 1 tiếng 1 số 5 thì xui lắm mới dc chứ bt 3 tiếng train cung dc 5 đến 8 số 5 . Mình chơi hải tăc từ KOC Thunder Breaker lỗi mà vẫn chơi sau đó make UA chơi job Buccaneer với toàn bộ skill job 3 lỗi , có 1 skill tăng dam cho job 2 ko lỗi , nhưng vẫn chơi dc đến 9x thì mới biết vụ số 5 , từ đó thì mình sài skill đó bt đi train săn book săn đồ và LV đã 139 sao gm ko trừ LV minh vậy , còn 2 bạn biết số 5 sao mà tham up tới cái LV đó? chơi hải tặc mà ko đam mê , chỉ vì LV thì chơi làm gì ?
    oằn tà là vằn ...........

Đang ở
    HCM CiTy
    Toàn loại ghen ăn tức ở thế nhỉ...
    Chắc cũng vì vụ này mà tên ailen bán acc đấy nhỉ?
    Top sv thì dc cái j chứ,toàn anh hùng bàn phím cả thôi,ừ thì trong game pro đấy,nhug ngoài đời đã làm j chưa F10
    Thấy mất top đâm ra ức chế,đi phá ko cho người ta train=>con vật chứ ko phải con người nữa rồi

Đang ở
    Bà Rịa - Vũng Tàu
    Không biết vụ này có thật không chứ lv 16x mà giờ còn 13x chắc tui nghĩ game quá...
    Nếu các bạn train bình thường (Không hack) lên được 16x mà bị vậy cũng bất bình cho mấy bạn, mà GM nào hạ lv cũng không công bằng cho lấm, làm như vậy ai còn dám đua top -> nghĩ game cho nó lành.
    f7
    Nick Ingame: Hayate
    Job: Night Lord

Đang ở
    Victoria Island
    một số thằng não mịn đã quên mất ý nghĩa của trò chơi mà cứ lao đầu vào đua top maple đâu phải lấy đua top làm đâu ? mục tiêu phải là 1 game lành mạnh mà h đây bị các chú tha hóa như thế này đây F7

p/s : k nói chủ pic , xin chia buồn
    I bare this pain within , Freze ...

Haizz. chia buồn với bạn cái game này vốn đã là z mà . Còn thằng BinGo trước đây nó chung G mình nhiều lần mình rất bực nó. Đc cái train ngày train đêm lv cao tất nhiên kiếm đc đồ sell nhiều thì giàu thế là nó khinh người kinh khủng. Cách ăn nói cũng biết nó là ng như thế nào. Cho nên cái loại như thế thì chủ thở́t care làm gì.
    Lần sửa cuối bởi keoju_hc, ngày 24-10-2012 lúc 09:20.

Đang ở
    một nơi tiếng cười tan vỡ thành nước mắt
    Trích dẫn Gửi bởi kukon92 Xem bài viết
    Mình chơi nick 1stpirate, sáng nay mình có di đánh boss female với 3 bạn khác là guns, witch và no0d2204
    Trong khi đang đánh tự nhiên mình bị dis, log lại thì dis lần 2, và lần thứ 3 log vào mình thấy còn lv 130 (trước đó mình lv 165). Ấn nút P xem lv team thì hóa ra ko chỉ mình mình bị mà cả guns cũng bị về lv 130(trước là 168)

Sau 1 hồi tìm hiểu thì mình hiểu ra vấn đề là vì có một số bạn top lv kêu gào rằng mình và guns bứt top nhanh quá, như thế gây mất cân bằng game và ko công bằng đối với mấy bạn top đó nên báo GM để đòi công bằng
    Mình thấy buồn cười, từ hồi OB đến giờ đã có sự công bằng chưa mà mấy chú top lv kia phải đòi công bằng, mà thấy mình lên lv nhanh, sợ mất top nên mới báo GM chứ có tốt đẹp gì. Cậu bingo bị mình vượt lv đâm ra cay cú, ngày đêm dùng lệnh /find bám đuôi mình và phá ko cho mình train, cậu ta còn phán cho mình 1 câu là "tao ko thích cho mày cướp top 1 của thằng sock nên tao thích phá mày"

Nói đến sự công bằng thì để mình kể ra vài cái thế này:

Đầu tiên là aran, job aran ko thể up job 4 vì skill job 3 chưa đủ nên cũng chả thể nào mà train lv-đua top được, đánh quái thì dùng skill của job 2 dam rất sida(mình chơi aran lên 112 xong nản đổi qua pirate nghịch)

Tiếp theo là Dual blade, tất cả các skill của job 4 (lv 120+) đều ko xài được, vậy thì dual blade train thế nào ?

Tiếp nữa là sin, skill quan trọng nhất của job 4 là triple throw, drop bởi boss zakum, nhưng mà ko có zakum để đánh nên mình toàn thấy mấy đứa bạn hoặc ngồi chơi ở FM, hoặc nghỉ game chờ up ver mong hết lỗi.

Job pirate mình đang chơi thì tất cả những skill tăng dam đều bị lỗi, job này có cái skill xúc xắc buff được 5 loại buff, HP, def, exp, crit, có cái số 5 khá là kinh khủng, lỗi tăng dam 5k %(ngồi chờ cả tiếng mới được 1 cái, hên thì 2), mấy bạn kia đòi công bằng vì cái này nên mình bị down lv hôm nay

Hero thì lỗi 2 skill panic và coma (chả biết viết đúng chưa ) skill mà phải có mấy cục xoay xoay mới đánh được á, cái này khỏe

Nhìn chung mấy bạn lv cao thì cũng chỉ thấy đa số là Battle mage với DK vì skill lỗi ít, ko bị ảnh hưởng. Còn mấy job mình kể trên kia liệu được mấy bạn lên được lv 140 ?

Đây là những cái mà mình biết và đã test + với hỏi bạn bè, xem ra là cũng chả công bằng tí nào khi mà đua top nhỉ, vậy mà mấy chú kia còn kêu gào đòi công bằng khi mà đã được lợi hơn người khác về mặt skill. Và để dẫn chứng luôn thì như này

Crit 100%

Buff nâng cao hào quang, +40% atk trong vòng 60s, cooldown 120s nhưng buff 1 lần là được vĩnh viễn luôn, trừ khi out ra
    Skill lỗi như này giờ mình báo lỗi thì các bạn chơi BaM có bị phạt như mình ko, có bị cấm xài skill như mình ko

Mà tiện thể nói luôn mấy vụ về GM:
    -Có vụ GM ko biết lỗi skill, thấy bắn khỏe nên "cảnh báo hack dam", may mà ko bị ban.
    -Một lần mình đi đánh boss, login đúng lúc cậu billy cũng ở đấy, tự nhiên thấy buff GM, thấy lạ lạ, thôi kệ vào boss đã. Cậu ta chạy chậm hơn mình, vào sau nhưng mình vẫn để cậu ta đánh boss (lv120 đánh boss 13x) , lúc đấy mình chỉ đứng xem nhưng cậu ta nói "thằng nào ks tí nghỉ train". Lv 120 đánh boss 130, dọa cấm ks , mình ngứa mắt quá nhảy xuống đánh thì cậu ta ung dung ngồi ghế, vừa đánh được mấy phát tự nhiên thấy boss lăn ra chết, cũng một phần hiểu tại sao
    -Một bạn GM nữa hồi CB có pm hỏi mình "trade bản hack, đổi hack vac lấy hack level" đùa chứ buồn cười vãi , hồi đấy mình đâu có hack, thấy mình lv cao chụp mũ hack luôn, mà nếu có hack thì mình có phải trẻ lên 3 đâu mà bị lừa cái kiểu này

Nghĩ bao lâu mới được đống chữ, thôi thế chắc đủ rồi
    Đôi lời góp ý của một người "thích chơi maple" về game và đội ngũ GM, mong là 12/11 này sẽ ko bị thất vọng
    ko ngờ trong game lại có GM như thế
    Mỗi mùa xuân sang.Nghĩa trang gần thêm 1 đoạn

Đang ở
    Hà Nội
    @Kimiryan: Nếu bạn post bài theo đúng Nội quy thì mình cũng chẳng mất công del bài bạn làm gì
    Thôi thì lần 1 mình đã cho qua, còn lần này chính thức cảnh cáo
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

và tôi xin nói luôn, tôi sai chỗ nào? nói ra xem. Tôi comment bài topic này, nói ra sự bất công, muốn game phát triển. Bộ tự ái lên à? Nói đi, tôi sai cái gì? Tôi chỉ comment, và comment thì tôi chả bao giờ dùng từ nào quá đáng cả. Mấy bạn khác comment khác gì tôi mà chỉ xóa mình tôi? Làm MOD kiểu đó à? Xóa không nói, chỉ biết xóa rồi bảo làm sai nội quy là xong à? Mất công del ư? Del không nói lí do thì ai biết cái sai mà sửa, giờ thì bảo là cảnh báo. Đúng là nực cười! Làm ăn kiểu đó như con nít! Chấp nhận sự thật đi

---------- Post added at 04:31 AM ---------- Previous post was at 04:28 AM ----------

và nên nhớ comment và post bài khác nhau nhé! Đúng là tôi đã post sai chỗ nhưng comment của tôi bạn del làm gì?

Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trong MS nên train lv hay củ yếu làm nhiệm vụ?
    Bởi danchoick123 trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 36
    Bài viết cuối: 11-07-2012, 17:51