Rảnh rang ngồi đọc bài của thớt xong cũng muốn kể chút cảm xúc ^^"

Mình thích MapleStory lám á, từ hồi mới chơi là đã thích lắm lắm rồi! Hồi đầu tiên chơi game là từ tiểu học đó ngày ấy ham vui, game gì cũng thử cơ mà cũng hay cả thèm chóng chán lắm. Nhà có 1 cái PC, ngày nào cũng tranh nhau với hai bà chị, biết tới Maple cũng là nhờ bà chị lớn tải về máy đó chớ Lúc ấy Maple là của VNG tựa là "Nấm lùn phiêu lưu ký", ấn tượng đầu tiên của mình là cái đồ họa game đẹppp miễn chê, đúng kiểu mình thích! Rồi thì Maple là game nhập vai này, có nhiều map nè, quái cũng rất là kute nà, cốt chuyện cũng awesome luôn, cái gì của Maple cũng thích á! >w<

Còn nhớ lúc đó mình phải mất (hình như là) 2 ngày để rời "Đảo Lá Phong" đến "Đảo Mạo Hiểm", con Heo người ta đánh 2' là xong mà mình mất tận 5' Qua đảo rồi mới biết là phải đổi nghề, mình phải lưỡng lự một hồi mới chọn được vì nghề nào cũng hay. "Chiến Binh" thì khỏe nhất nè, "Phù Thủy" thì nghe tên thôi là đủ thấy hay rồi, "Du Hiệp" nghe rõ bí ẩn lại còn được ném "phi tiu" ngầu lòi chứ mà cuối cùng thì mình lại chọn "Cung Thủ" à, chắc vì là "nghề đánh xa nhất" (đứng xa sợ gì quái tông trúng) Mình chơi cũng toàn tự kỷ thôi, còn chả biết Guild nó như thế nào chả biết diễn đàn là cái của gì luôn, nói đúng hơn là hông có quan tâm. Thế rồi đùng một cái Maple đóng cửa mình chơi được lv bao nhiêu còn chả nhớ, chỉ nhớ là tới job 2 rồi.. Mình mong lên job 3 lắm chứ, có cái skill mưa tên ngầu ơi là ngầu, và cuối cũng thì mình đã vĩnh viễn không được thi triển cái skill ấy

Một thời gian sau thì bà chị nhờ được ai đó quen lúc còn chơi Maple cài cho GMS, và thế là lại được quay lại Maple. Lúc ấy hình như mới có thêm Cygnus, Aran, Evan thôi. Thấy Cygnus kiểu sang chảnh lại đủ các job nên mình vô chơi thử luôn. Tuy là cũng chỉ được một thời gian là lại nghỉ game vì cái máy tính không trụ nổi (R.I.P) nhưng cũng được nhiều kỉ niệm vui phết, đáng nhớ nhất là cái "bất đồng ngôn ngữ" chơi với người nước ngoài mà, mình viết sai chính tả nên bị cười quá trời

Mãi một thời gian rồi thì Maple được Herogame mở lại, nhảy vào chơi luôn chứ đợi chi nữa! Nhưng rồi lại vì đủ thể loại vấn đề nên mình không onl game thường xuyên được. Miết tới đợt sinh nhật MapleVN 2017 vừa rồi mình mới back game, nhìn lại acc thì thấy chả hiểu sao tạo rõ lắm char rồi mình chơi tiếp char Mercedes đó.

Qua bao nhiêu thời gian rồi, Maple cũng thay đổi nhiều lắm.... không còn được như xưa nữa