Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

[Hướng đẫn xây dựng đồ cho nhân vật] Part 1: Đồ gì để dùng .

Hướng đẫn xây dựng đồ cho nhân vật .
    Mọi thông tin được cập nhật gần nhất vào ngày 9/12/2017 và chỉ áp dụng cho server VMS của BQT HeroGame .

1.Đồ gì để build ?
    1.1 Chaos Root Abyss .

1.1.1. Thông tin
    Bao gồm 4 items : Mũ - Áo - Quần - Vũ khí .
    Thông tin chi tiết của set bạn có thể tham khảo ở đây :

http://maplestory.wikia.com/wiki/Equ..._Set_(Warrior) .

Các set của các nhánh khác( Thief, Magician,...) cũng có các chỉ số tương tự, chỉ khác ngoại hình của các items và yêu cầu về nhánh( set của Thief chỉ có thể được sử dụng bởi Thief) .

Tại thời điểm này, set CRA là set mạnh nhất trong slot mà được chính thức đưa vào server ( Server đã có vũ khí 160 nhưng chỉ có thể nhận được thông qua các events ) .

1.1.2. Cách sở hữu vật phẩm .

Chúng ta có 2 cách chính để sở hữu set CRA :
    1.Trao đổi với những người chơi khác .
    2.Mỗi lần chiến thắng 1 boss CRA, bạn sẽ nhận được 1 mảnh nguyên liệu để ghép đồ tương đương với mỗi boss thứ tự như sau :
    -Chaos Queen - Mũ - Yêu cầu 5 mảnh .

-Chaos Piere - Áo - Yêu cầu 5 mảnh .

-Chaos VonBon - Quần - Yêu cầu 5 mảnh .

-Chaos Vellum - Vũ Khí - Yêu cầu 15 mảnh .

Mỗi ngày bạn chỉ có thể đi được 1 lần mỗi boss CRA, có nghĩa là bạn cần 5 ngày để đổi mũ - áo - quần và 15 ngày để đổi đc 1 món vũ khí CRA tùy chọn .

1.2. Trang sức Gollux .

Bao gồm 4 món : Dây chuyền - Khuyên tai - Nhẫn - Thắt Lưng .

Có 4 loại Gollux với thứ tự từ cao xuống thấp như sau :
    Superior - Lvl 150 .
    Reinforced - Lvl 140 .
    Solid - Lvl 130 .
    Cracked - Lvl 120 .

Chi tiết về set Superior các bạn có thể tham khảo tại đây :
    http://maplestory.wikia.com/wiki/Equ...ior_Gollux_Set

1.2.1. Cách sử dụng :
    Với nhẫn
    Các bạn chỉ có thể sử dụng 1 item / 1 loại, tức là bạn không thể mặc 2 Superior ring 1 lúc hoặc 2 Reinforced ring 1 lúc,..., tương tự với các loại khác .

Với Pendant ( dây chuyền).
    Các bạn có thể mặc 2 item / 1 loại, tức là bạn có thể mặc 2 superior pendant 1 lúc .

Best in slot for pendant :
    Đối với Pendant thì 2 Supperior Pendant là 2 items tốt nhất để sử dụng vào 2 vị trí pendant tại thời điểm hiện tại .

Best in slot for ring :
    Đối với ring thì Reinforced Gollux Ring và Superior Gollux Ring đang là 2 items tốt nhất để mặc vào vị trí ring hiện nay .

Solid và Cracked ring hiện tại có thể được thay thế bằng :
    1. Breath Of Divinity ( từ event đợt trước, chỉ có cách mua lại ).
    2. Treasure Hunter Ring ( Từ event đợt trước, chỉ có cách mua lại ) .
    3. Scarlet Ring ( Từ event đợt trước, chỉ có thể mua lại )
    4. Các ring khác có chỉ số tốt hơn nhưng do kiến thức của người viết nên k thể liệt kê ra hết .

Các bạn nên cân nhắc trước khi chọn ring để cube và cường hóa .

Belt :
    Gollux belt là 1 sự lựa chọn tốt trong slot, nhưng chưa phải tốt nhất .
    Vì hiệu ứng của set Superior Gollux có thể được kích hoạt toàn bộ chỉ với : 2 Superior Pendant + 1 Superior Ring + 1 Superior Earing .
    Nên sự lựa chọn tốt nhất hiện nay cho Belt là :

Tinkerer Red Belt ( Có được thông qua event, hiện tại chỉ có thể mua lại ) .

Lưu ý : Đây sẽ là item tốt nhất trong slot tại thời điểm hiện tại khi và chỉ khi bạn mặc kèm :

Tinkerer Red Shoulder ( Có được thông qua event, hiện tại chỉ có thể mua lại ) .

Nếu không có Tinkerer Red Shoulder thì Gollux Belt sẽ là sự lựa chọn tốt nhất .

Chi tiết về Tinkerer Red Set bạn có thể tham khảo tại đây :
    http://maplestory.wikia.com/wiki/Equ...er%27s_Red_Set .

Earing :
    Hiện tại Superior Gollux Earing là sự lựa chọn tốt nhất cho slot .

1.2.2. Cách sở hữu trang bị .
    [
    Các bạn có thể mua từ những người chơi khác

Hoặc tự kiếm :
    Trước hết, để có thể vào được khu vực Gollux bạn cần phải hoàn thành chuỗi quest được bắt đầu bởi :

Quest Crimsonheart - To Grendel's Library .

Dây chuyền và thắt lưng :

Sau khi bạn đánh thắng Head ở từng chế độ mà sẽ có khả năng drop các vật phẩm tương đương :

Superior Gollux Equipments drop ở Hell Mode
    Reinforced Gollux Equipments drop ở Hard Mode
    Solid Gollux Equipments drop ở Normal Mode
    Cracked Gollux Equipments drop ở Easy Mode

Nhẫn và khuyên tai :

Được mua bằng Gollux Coinstại shop Gollux .

Gollux Coins lấy được sau khi bạn đánh thắng 2 cái vai của Gollux, bụng và đầu của Gollux .

Hiện tại có khá nhiều người sẵn sàng kéo những bạn chưa đủ khả năng solo Hell Gollux, nên hãy nhờ họ nếu có thể vì Hell Gollux drop rất nhiều coin đấy .

1.3 .Empress's Set

1.3.1. Thông tin .
    Bao gồm 7 món : Mũ - Overall - Bao tay - Giày - Áo choàng - Vũ Khí - Giáp Vai .

Các set của các nhánh khác( Thief, Magician,...) cũng có các chỉ số tương tự, chỉ khác ngoại hình của các items và yêu cầu về nhánh( set của Thief chỉ có thể được sử dụng bởi Thief) cũng như tên gọi của item ( Magician thì là dragontail, Warrior thì là Lionheart, Thief là RavenHorn,....) .
    Tất cả các items trong set đều có yêu cầu lvl là 140 .

Thông tin chi tiết về set Empress các bạn có thể xem tại đây :
    http://maplestory.wikia.com/wiki/Equ...ragon_Tail_Set

1.3.2. Cách Sử Dụng .
    Cách thứ 1 : Sử dụng toàn bộ set .

Chỉ đơn giản là bạn trang bị toàn bộ các items của set và kích hoạt hết hiệu ứng trang bị hoặc đổi vũ khí của set thành vũ khí 150 của Mad Ranmaru .
    Đây là cách dùng tạm thời, nếu để sử dụng lâu dài nên sử dụng cách thứ 2 .

Cách thứ 2 : Sử dụng cùng với set CRA .
    Hiện tại đây là cách trang bị tốt nhất của set Empress .
    Lúc này đối với : Mũ, quần, áo, vũ khí - Bạn sẽ sử dụng set CRA .
    Lúc này đối với : Bao tay, áo choàng, vai , giày - Bạn sẽ sử dụng set Empress .

Cũng có thể thay thế vai của set Empress thành vai của set Red Tinkerer như đã nói trên 1.2 .

1.3.3 Cách Sở Hữu .

Để sở hữu các trang bị này bạn có 2 cách :
    1. Mua lại từ người chơi khác .
    2. Đánh thắng boss Cygnus, boss sẽ có khả năng drop ngẫu nhiên các vật phẩm Empress .

Để có thể chiến đấu với Empress Cygnus bạn cần hoàn thành quest line bắt đầu từ quest :

The Rumor .

1.4. Heart

1.4.1. Thông tin.
    Heart là 1 item quan trọng, có thể được scroll bằng bất cứ loại giấy nào . Điều đó đồng nghĩa với việc có thể được scroll bằng scroll của vũ khí và + rất nhiều att .

Hiện tại, ở server VMS của chúng ta heart mạnh nhất là Lidium Heart, và cũng là loại đáng sử dụng nhất .
    Như các bạn thấy thì chỉ số W.Att và M.Att của quả Heart trên ảnh là 0+90 . Tức là chỉ số ban đầu của nó là 0 W.Att và M.Att và đã được + thêm 90 W.Att cũng như 90 M.Att .
    Làm sao để có thể làm được như vậy các bạn hãy xem tiếp Phần 2 : Scrolling.

1.4.2. Cách sử dụng
    Để Heart có thể phát huy tác dụng thì cần phải được trang bị cùng Android :

M(Male) là Android nam, F(Female) là Android nữ nha các bạn, 2 loại này chỉ ảnh hưởng đến ngoại hình của Android chứ tác dụng của chúng là như nhau .

1.4.3. Cách sở hữu Heart .
    Có 2 cách thông dụng để sở hữu Heart :
    1. Bạn mua thẳng từ shop Red Coin 2 loại : Gold Heart hoặc Crystal Heart.

Cái giá 250 Rcoin cho Gold và 450 Rcoin cho Crystal, khá chát nhưng chỉ cần các bạn chăm chỉ thì hoàn toàn có thể sở hữu .

2.Mua từ những người chơi khác .
    Thường thì ta nên xem xét mua Lidium Heart vì nó là Heart mạnh nhất và rất đáng đồng tiền bát gạo .

1.5. Kết
    Những items mình kể trên chưa hết để cover hết slots items của các bạn, nhưng nó là những items mà mình thấy cơ bản, quan trọng và thông dụng nhất, sẽ là tiền đề cho các bạn tự tìm hiểu các items khác.

À, rất có thể sau khi bạn hoàn thành việc build đồ thì set đồ của bạn sẽ trông như thế này :

Hiện tại mình thấy rất nhiều các bạn newbies và backgame nên để giúp các bạn bắt kịp được với game bọn mình đã cố gắng thực hiện series hướng dẫn này, hi vọng 1 phần nào đó giúp các làm quen với game dễ dàng hơn .

Phần 2 : Scrolling Items sẽ được ra mắt trong thời gian sớm nhất .

Bọn mình là Neiii và zAprilz, hẹn các bạn ở kỳ sau .
    Lần sửa cuối bởi nacoustic678, ngày 10-12-2017 lúc 02:16.

bài viết khá hay và hữu ích, mong sẽ hỗ trợ được nhiều cho các bạn mới chơi và giúp server đông vui hơn :v

Đang ở
    Hue City
    Bài viết có ích nhưng cách hiệu quả và tiết kiệm nhất vẫn là mua lại acc của nhưng người chơi khác
    All the wealth of the world could not buy you a friend,
    not pay you for the loss of one

Trích dẫn Gửi bởi boyhue Xem bài viết
    Bài viết có ích nhưng cách hiệu quả và tiết kiệm nhất vẫn là mua lại acc của nhưng người chơi khác
    -Mua lại thì đúng là rẻ hơn nhưng chơi ko vui vs hấp dẫn = tự cày và up từ từ.

bây giờ acc bán lai rất nhiều nên mua acc người khác sử dụng sẽ nhanh hơn

Chuẩn, nhìn nhân vật của mình phát triển như kiểu nuôi con vật nuôi mới có tình cảm . Chứ h bụp cái mua con chó nhà ng khác về nó lớn sẵn rồi đỡ phải nuôi thì nói làm gì .

Tìm hoài không thấy nút tks, thôi thả tim cho các bác <3 <3 <3 Game lâu rồi nhưng thật sự thì newbie tụi tui h ngồi mò lại rất khó, các bài viết hầu hết đều lỗi thời hay hết hạn .-. à mà nói vậy là trước tầm 130-140 thì equip loạn cái gì cũng đc à .-.
    It's a very long story... Once upon a time, you died, and I lived happily forever after. The End.

-Mình nghĩ Neiii nên làm 1 bài về Tất cả các Boss ( All Boss ) đã có trong game hiện giờ [ ( từng Boss drop đồ gì, đồ quan trọng của Boss đó là gì ( Nếu có ) ] và cách di chuyển đến từng Boss luôn †
    Lần sửa cuối bởi babykip5, ngày 11-12-2017 lúc 15:00.

Cho mình hỏi một câu không liên quan. Game còn đông người chơi không ? Mình mới chơi game này lần đầu mà sợ game vắng quá buồn lắm

Trích dẫn Gửi bởi duynghia93st Xem bài viết
    Cho mình hỏi một câu không liên quan. Game còn đông người chơi không ? Mình mới chơi game này lần đầu mà sợ game vắng quá buồn lắm
    K vắng đâu b ạ, có rất nhiều ng chơi . Quan trọng là bạn vào đc 1 guild tốt, 1 alliance tốt . Bạn cứ log vào game tầm chiều tối bạn qua henesys kênh 1 bạn thấy bọn nó chém gió ầm ầm à .
    Chào mừng bạn đến với Maplevn .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối