Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Một điều cần nói khi nhắc đến HeartNova

với cái tình hình hiện giờ thì có vào game hỏi G HeartNova thì chả có cái thằng nào biết đâu , nên quởn lập ra cái topic này cho vui

HEART NOVA
    1 guild được sinh ra để đi ngược lại nhửng guild khác

thông thường nhửng G chung thường sẽ nên có nhửng cái này "cấp độ , JR , Master" , "on nhiều , lv khủng , item khủng"

nhưng khi bạn đả muốn vào G HeartNova thì bạn phải bỏ nhửng tư tưởng trên và nên biết hội HeartNova là như thế nào

1/ ưu tiên nhửng bạn có thâm niên lâu năm ( tất lớn tuổi hơn mình ) , chơi được , không quá tự cao đi đại

2/ G ko thế có ý định tuyển thêm mem nên đọc điều 1 cho vui thui , ưu tiên toàn bộ nhửng mem cũ có từ thời VNG từ trước tới giờ tại Box "Chia sẽ cảm xúc" , và qua các thời 4rum mà group ghé quá

3/ Ko ép các bạn on nhiều , 1 tháng on 1 lần cũng đc , và nhửng mem phải là nhửng người biết rỏ "chơi game cho vui" , bạn còn có tương lại , khi nào chơi game chả đc , đừng bỏ nhửng khoảng thời gian quý báu đi đá banh với bạn bè , đi uốn nước nói chuyện với thầy cô , hay chỉ nhửng khoảng khắc vui vẻ bên gia đình , mà cấm đầu vào 1 thế giới không có thật , nói chung không khuyến khích bỏ quá nhiều thời gian vào game

4/ Niêm tin vào hội là tuyệt đối , cho dù tui bik trong này có 5 6 kẻ SUPER LAZY chả đá đụng tới game nhưng gặp nhau thì nói chuyện rôm rả "há há" , bằng chứng cho lòng tin đó là G chỉ duy nhất 1 MASTER , 3 JR còn lại thì mổi người làm 1 việc riêng rùi nên thành ra G chỉ có MASTER kiêm JR luôn

5/ Đừng hy vọng rằng lên game có thể nói chuyện nhiều vs group , hay các newbie mới vào G cứ bô lô ba la này nọ thì củng chưa chắc đc công nhận là mem ruột của G , vì thứ nhât phần lớn mấy đứa ba láp ba xàm trong G 1 là lang thang trên diển đàn này , 2 là toàn chat group trên skype , và 3 là YH , nói chung là vì quen biết nhau cũng đc 2 năm rùi , nên ko cần nói nhiều củng hiểu đc tính khí nhau , newbie vào G đừng buồn nhé , nhưng mấy bạn có out G thì đở mình phải kick vì mình dể nặng tình nghĩa lắm "khì khì"

"vậy cái G này lập mẹ ra làm gì" - vâng mình nghỉ sẽ có vài bạn nghĩ về điều đó , nhưng dù sao đó củng là 1 cái group , củng có hơn 20~40 người cùng chơi vs nhau , lập 1 cái Guild trong game có chết chóc gì , củng hơn đc 1 số Guild thích tranh đua nên bị tai tiếng còn hơn scandal của các sao , ... vì thế tui có thể trả lời nhanh gọn lẹ trong 3 chữ cho các bạn có cách nghĩ trên "vì tao thích" vậy thui , thật ra chả ai trách bạn chơi game nhiều , 1 ngày bạn on 20 tiếng vào chỉ chém gió săn đồ ảo và đánh vài con quái vật điện tử , chả ai quan tâm , nhưng nhửng điều đó khiến bạn trở nên rụt rè và mất khả năng giao tiếp - liệu có đáng không khi bạn còn không biết bản thân tương lai ra sao

bạn nên biết , trên đời này có 2 loại người , 1 là kẻ quan tâm đến bạn , 2 là kẻ ko quan tâm đến bạn , loại 1 thì hiếm thôi chứ còn loại 2 thì nhiều lắm , vì vậy đừng quên câu nói này "Just for fun" chơi chỉ vì cho vui thui , nhưng cho đến khi nó hủy hoại cuộc đời bạn , thì nó hết vui rùi

ngoài lề 1 tí . mình tức cười khi các bạn nói rằng "tình yêu maple" là nhửng người bỏ thời gian ra cắm đầu vào game maple , xin thưa có 2 cách thể hiện tình yêu của mình đối với 1 thứ gì đó , đó là điên cuồngchân thành , điên cuồng thì ví dụ có ngay : KPop và bóng đá , còn chân thành : bạn yêu game , bạn tỉ mỉ khi chơi , không gian lận , không quá hung hăng sài mọi thủ đoạn đoạt được mục đích , chiệu đầu tư và biết sắp xếp thời gian bản thân , không để nó ảnh hướng tới cuộc sống hằng ngày

nói chung , HeartNova thì là như vây đó ... còn bạn nghĩ sao ? ... thì kệ mom bạn
    Lần sửa cuối bởi renamon, ngày 01-11-2012 lúc 22:41.

Đang ở
    Tầng hầm bệnh viện tâm thần TWII
    Vì cái tình yêu Maple mà lần đầu tiên có ý định vẽ fanart, nhưng cái lười nó vùi dập mọi ý định rồi

bravo brava ))
    pla pla pla

Đang ở
    Tầng hầm bệnh viện tâm thần TWII
    À ờ, như đã nói, guild này tập trung toàn những con bệnh lâu năm khó chữa nên cách thể hiện tình yêu nó cũng khác, nên, ờ,...

Đang ở
    Paradise on earth (>‿◠)✌
    bạn nên biết , trên đời này có 2 loại người , 1 là kẻ quan tâm đến bạn , 2 là kẻ ko quan tâm đến bạn , loại 1 thì hiếm thôi chứ còn loại 2 thì nhiều lắm
    Nghe quen quen Nervermind
    Dù sao cũng ủng hộ a Cáo ^^"

Anh oi cho em vao gui voi
    Nick game em la Hotboypro9x

Đang ở
    Clockwork City
    'Anh hùng bàn phím' .
    ぼくらの今を忘れない。絶対に。

Đang ở
    Trolls Cave
    yah whatever this guild is a bunch of shit anw
    Trích dẫn Gửi bởi baka567
    I don't troll because I want to, it's because I have to.

Trích dẫn Gửi bởi Akira_ Xem bài viết
    'Anh hùng bàn phím' .
    quá khen

Trích dẫn Gửi bởi baka234 Xem bài viết
    yah whatever this guild is a bunch of shit anw
    mai chú đc thăng lên Master
    Lần sửa cuối bởi renamon, ngày 02-11-2012 lúc 22:23.

RocknRolla đây , guild dạo này vắng quá :<

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [HeartNova] Tro tàn nhưng vẩn rực cháy
    Bởi renamon trong diễn đàn HeartNova
    Trả lời: 102
    Bài viết cuối: 19-03-2016, 01:02
  2. 5 điều tại sao bạn vào HeartNova
    Bởi renamon trong diễn đàn HeartNova
    Trả lời: 122
    Bài viết cuối: 05-08-2013, 23:38
  3. Chính thức hoạt động lại G HeartNova