Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Lỗi khi chơi GMS

Đang ở
    Viet Nam

Lỗi khi chơi GMS

Mình có sài 1 acc ko cần fake IP bên GMS (của bạn cho - đã có char phantom 94). ko hỉu sao mình load game về chạy và login chơi đc bình thường, sau 1 thời gian(1-2 ngày) thì bị cái lỗi như hình dưới. và trên trang chủ của maplestory.nexon.net cũng ko còn vô đc nữa. phải gỡ maple GMS ra thì mới vô được. nhưng cài lại thì vẫn bị y như hình dưới.

p/s : mình đã cài lại win nhưng vẫn bị vậy, bạn nào biết giải quyết chỉ giúp mình. thanks

[Complete] The maintenance is complete as of 7:30 AM Pacific (10:30 AM Eastern).

We will be performing a scheduled server maintenance beginning on November 7, 2012. It will last approximately 2 hours.

Thanks for your patience!

Time:
    Pacific: 6 AM - 8 AM Wednesday, November 7, 2012
    Eastern: 9 AM - 11 AM Wednesday, November 7, 2012

What will be unavailable:

All MapleStory game servers.

Nếu không được thì kiểm tra tường lửa hoặc các phần mềm anti virus( đặc biệt là các phần mềm Nhật Bản)

Đang ở
    Viet Nam
    đọc ko hỉu lắm F7, nói chung mình đã làm nhìu cách như là tắt firew của máy tính, tắt antivr, thậm chí tắt cả firew của modem F7. nhưng cũng ko ăn thua.
    Nhưng bây h thì vào đc rồi. đọc trên balimasket có topic thảo luận về vấn đề này và mình làm theo 1 bạn trên đó chỉ là dùng lệnh "netsh winstock reset" trong cửa sổ Run của win7 thì đã vào lại được rồi. mà chưa biết có ổn ko F7
    Cảm ơn bạn đã trả lời nhé!