Kết quả 1 đến 2 của 2

Muốn vào G HeartNova ?

Trích dẫn Gửi bởi evillaughing Xem bài viết
    G này ko hoạt động vì dân số bạn à, nếu bạn để ý sẽ thấy G mình ko tuyển mem với lẽ đó. Nếu bạn thật sự muốn vào, tại sao bạn ko vào những thread thảo luận,... cho chúng mình biết thêm về bạn hơn hay thậm chí viết một bài giới thiệu cho đàng hoàng tử tế, những đơn thế này sẽ ko đc chấp nhận vì chúng tớ chưa có ấn tượng gì với bạn, chưa thích bạn đủ để cho bạn vào G. Mong bạn thông cảm.
    đọc và biết đề làm sao vào Guild nhé

tks muhe đã viết cái này

Các bạn cũng nên hiểu thêm rằng ngoài việc ko chấp nhận các đơn xin kiểu "anh oi iem muon vao G, nick ghem em l hotboypro1999" hay đại loại thế, việc quen ng này ng kia trong G r muốn vào G cũng bị hạn chế. Vì có thể bạn nói chuyện hợp với họ nhưng chắc gì bạn đã hợp với chúng mình? Mình có quen 1 trỵ bên yeuamnhac, mình nói chuyện với trỵ ý ko sao nhưng chắc chắn các bạn sẽ chê trỵ ý đanh đá, đó là một ví dụ điển hình.

Còn chuyện nữa, hoà đồng với G đã khó mà lấy đc lòng tin của mọi ng lại càng khó hơn. Vì G này hầu hết đã chơi với nhau gần 2 năm trời nên rất đoàn kết, lục đục nội bộ ít khi xảy ra nên nếu bạn cảm thấy ko hợp thì nên xin ra. Còn chúng mình cảm thấy bạn ko hợp với G, hoặc làm điều gì đó quá khích, chúng mình hoàn toàn có quyền kiện bạn lên với chủ G( tất nhiên p? hỏi ý kiến một số mem chủ chốt trong G và p? có bằng chứng) dưới dạng một thread. Thread này sẽ đc chủ G xem xét và số phận bạn ý hoàn toàn do chủ G định đoạt ( tất nhiên sẽ vẫn phải lập poll, Cảo chú ý) tất nhiên khi bạn ko hài lòng về điều gì, bạn toàn quyền lập thread kiện tụng nhưng nên hỏi ý kiến chủ G trc, nếu ko muốn lớn chuyện thì pm riêng ng có quyền lực trong G để xem xét và giải quyết. Xin nhớ rằng, bạn là newbie ko có nghĩa bạn thấp kém, hèn hạ hơn những mem lâu năm.

Tiếp theo, hoà đồng với G r, bạn có thể ko onl game, lvl thấp lẹt đẹt hoài cũng đc. Miễn là p? cho mọi ng biết BẠN VẪN ĐANG HOẠT ĐỘNG. Đây là chuyện nghiêm túc. Chúng tớ sẽ ko để chuyện một vài em nhảy vô comment vài câu linh tinh nhảm trym lấy lòng chủ G để vào r biến đâu mất vài tháng trời. Ko tám chuyện thì cũng nên duy trì liên lạc với một số mem khác hoặc báo chủ chủ G biết mình đang bận cái gì. Tất nhiên rằng việc có giữ bạn ở G hay ko thì cũng cần p? xem xét và lấy ý kiến từ mọi ng nhưng nếu bạn là loại tớ nói bên trên thì bye ha.

Nữa, bạn có thể thấy khó chịu vì một số mem ( bao gồm tớ) xài tiếng anh và sử dụng ảnh động thay cho emo, cãi nhau chí choé trong những lần chat,.. Nếu bạn bất mãn với chuyện đó thì mình nghĩ bạn nên out G đi. Việc đó đã trở thành văn hoá trong G, ko thể hiện lục đục nội bộ mà đang giúp nhau "tiến bộ trong học tập" và mang nhau lại gần hơn, và thay đổi nó ko p? chuyện ngày một ngày hai và chúng tớ cũng ko có kế hoạch gì thay đổi nó.

Cuối cùng, chúc mừng nếu bạn đc cộng đồng chấp nhận và trở thành một mem trong G, chia buồn nếu bạn chưa đủ điều kiện.

Các Chủ đề tương tự

1. [HeartNova] Tro tàn nhưng vẩn rực cháy
    Bởi renamon trong diễn đàn HeartNova
    Trả lời: 102
    Bài viết cuối: 19-03-2016, 01:02
  2. 5 điều tại sao bạn vào HeartNova
    Trả lời: 122
    Bài viết cuối: 05-08-2013, 23:38
  3. Chính thức hoạt động lại G HeartNova
    Trả lời: 45