Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 60
    nghe lằng nhằng bỏ xừ ==
    cứ thêm trade đồ nx là ngon r >.> đằng nào mà chả cầm nx đi mua đồ nx xài ==
    tránh tình trạng nếu dùng cách của chủ thớt có thể làm cho thị trường chuyển qua bán đồ = nx và dần dần thưa thớt xài meso ==
    My power is limitless ~~~~~

doi~ phieu' nhu tro` thien long bat' bo. do'

Đang ở
    Victoria Island
    Trích dẫn Gửi bởi kenkky Xem bài viết
    nghe lằng nhằng bỏ xừ ==
    cứ thêm trade đồ nx là ngon r >.> đằng nào mà chả cầm nx đi mua đồ nx xài ==
    tránh tình trạng nếu dùng cách của chủ thớt có thể làm cho thị trường chuyển qua bán đồ = nx và dần dần thưa thớt xài meso ==
    trade nick nó vào acc nó khoắng đồ 1 phát thì sạch hòm
    I bare this pain within , Freze ...

Đang ở
    Thủ Đô
    cứ như bây giờ là tốt nhất. các bạn cần meso để làm gì?
    1. mua đồ Epic + Unique? thế thì vào cash shop mua cube 1k2/1 rồi tìm đồ 3 line mà soi lại.
    2. mua đồ chơi, đồ hiếm? thế thì vào mua vé sổ xố 1k NX/1 ra mấy cái máy quay.
    3. mua máu + mana? thế thì vào mua con pet + đồ cho pet đi train quái tiền rơi nhiều hơn tiền mua máu là cái chắc lại còn hawoai nữa
    G HaNoi tuyển ace ở gần xa thủ đô ai có nhu cầu pm Daddy nha! Thỉnh thoảng off cho vui.
    Cuộc đời thật lắm bi ai ~ Vì sao ta lại đẹp zai thế này? (Anti Gạch F5)

Dựa theo ý kiến của chủ pic thì mình có ý kiến là thế này. Bây giờ cho 1 NX quy đổi NX ra vé NX. Và cũng có thể đổi vé NX ra NX. Tất nhiên cái vé đó có thể giao dịch được. Như vậy là ai muốn bán NX thì quy ra vé đó rồi đem bán. Người mua sẽ mang vé đó đi đổi lại thành NX. Thế thì chẳng sợ bị lừa. Cũng chẳng sợ bị meso mất giá. Vì giá của 1 cái vé NX = bn meso sẽ do 2 bên thương lượng và giao dịch mà
    Còn ko nên ra chức năng đổi meso thành NX hay NX thành meso. Bởi có 1 số kẻ hack meso đấy
    Dual Blade ~> <~ Mystery
    ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ !Sh2! ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥

Cứ như muốn là được í
    .
    .

Trích dẫn Gửi bởi RyanRoger Xem bài viết
    trade nick nó vào acc nó khoắng đồ 1 phát thì sạch hòm
    để nó biết ních thì nx trong người cũng chả còn nguyên vẹn đâu. theo mình đc biết để trade NX thì phải biết pass cấp 2. cái code vào game ý az. nên nếu bị người khác vào được thì đồ trên người cũng đâu có còn.

vậy vấn đề mua bán acc thì sao bạn.hiện tại có 1 bạn mua acc mình = card nhưng mình chưa biết phải giao dịch thế nào cho ổn thỏa.

Đang ở
    Nơi ấy ngọn đồi tình yêu ^^~
    Trích dẫn Gửi bởi bismile1102 Xem bài viết
    tốt cho mapler nhưng ko tốt cho NPH bạn ạ. nếu dùng meso đổi đc NX thì đâu cần nạp card nữa? ms vốn đã dùng ít NX so với các game khác rồi mà lại bán NX = meso thì nghe sao đc. nhớ VNG ngày xưa cũng vì mapler nạp thẻ ít nên đóng cửa game đó
    hì miss thích câu "nhớ VNG ngày xưa cũng vì mapler nạp thẻ ít nên đóng cửa game đó" của bạn đó , hồi đó gamer đóng card rầm rầm mà bạn bảo ít nạp >"<, sau cái vụ VNG đóng cửa thì thần dân maple phát hiện ra cái gọi là "bản chất của đồng tiền"
    phi card nhìu vào cuối cùng đóng cửa mới bá đạo
    còn chuyện đổi NX thì đâu phải đổi free của HRG đâu >"<, để mn tự quy đổi ra phiếu r trade vs bên ngoài như chủ thớt đã show
    tiện lợi vs ae ko bao h nơm nớp lo bị lừa nữa, miss nghĩ nên tán thành
    Trích dẫn Gửi bởi karik Xem bài viết
    THỰC TẾ VẪN LÀ THỰC TẾ, SỐNG THẰNG NÀO CHẲNG CÓ ĐAM MÊ
    NHƯNG VẤN ĐỀ NUÔI ĐƯỢC ĐAM MÊ CẢ ĐỜI MỚI THẬT SỰ LÀ ĐIỀU ĐÁNG NỂ !!!

Trích dẫn Gửi bởi k1cbq963 Xem bài viết
    cai nay` coi bo ko dc vi meso ngay cang len gia (vi` luc bat dau 20k VND=3m bay h` len chong'' mat 20k VND=6m,7m co khi co thang mua gap thj 9m) voi lai nen chon thang nao mac do vip'' cap cao(tren 120) de co j` no lua dao thj To cao len GM cho no Khoa ac@@@@
    Meso lên giá thì liên quan ji? ý kiến chủ thớt là phát hành 1 loại tiền trung gian có thể gd nhằm để lưu thông meso với Nx một cách thuận lợi và chắc chắn, tránh bị lừa vì nguy cơ lấy xong hàng nó quit game, còn meso lên giá thì mình cũng gd theo tỉ giá thoy

Trích dẫn Gửi bởi RyanRoger Xem bài viết
    Như mn đã biết , bây giờ trong game tình trạng lừa thẻ đang tràn cmn lan , newbie bị lừa kêu như vạc . Hôm nay mình xin đề cập 1 phương án để tránh tình trạng này . Mình nghĩ GM nên lập 1 NPC riêng bán NX (bạn nào chơi Cổ Long chắc cũng biết chức năng này F6 ) , NX trong tài khoản sẽ có thể quy đổi thành vé NX ở NPC này (mình nghĩ nên để 2000NX = 1 vé NX vì thẻ 10k h ít ) . Đến gặp NPC đó kí gửi vé NX để bán . Ngoài ra có thể thêm chức năng bán thẻ . NPC này cũng sẽ nhận mã thẻ quy thành phiếu NX (tránh tình trạng mấy thằng lừa đảo bảo cần mua card để nạp điện thoại dcom.... )

Ưu điểm :
    - Lừa đảo giảm
    - Trẻ trâu lui dần
    - Newbbie an toàn khi bán NX để kiếm mesos
    Nhược : - Có quá nhiều ưu điểm

Có j mn góp ý thêm
    ý chủ thớt mình thấy rất tốt(giống như VLTK có loại tiền tệ là KNB chứ ji), nhưng vấn đề là chắc NPH chưa đủ trình để lập trình ra 1 thằng NPC với chức năng như thế, và chắc có lỗi phát sinh, chứ ko nexon làm lâu roy, chứ đâu có đến bây giờ vẫn ko có chức năng đó.
    Dzui hén !!

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-06-2012, 08:12
  2. Bị Hack lượt trong game bởi game thủ có ID Picasso
    Bởi QL0079 trong diễn đàn Banned GameID
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-03-2012, 07:45