Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Nhật ký yêu xa.

Đang ở
    Detroit

Nhật ký yêu xa.

Nói ra thì cũng hơi chuối, but here's my story xD.

Anh gặp em vào 1 ngày đẹp trời nhỉ xD, khi mà server thông báo rằng sẽ update v111 vào 2 tuần nữa. Và đêm đó cũng là dêm định mệnh nhỉ. Khi mà anh cày cật lực char Cygnus Knight của mình từ lvl 1-93 thì cũng là lúc anh gặp đc em xD. Nghĩ lại thấy cũng hài phết . Khi mà em xin anh vào pt train chung xD. Anh cũng không ngại ngần j cho đến khi thg bạn anh đến thì anh sút thẳng em ra chẳng nói năng j . 1-2h sau e lại log in và xin vào pt xD. Lúc ấy bạn anh đã off rồi nên anh cũng miễn cưỡng mời em vào pt nhỉ xD.
    Và điều j đến cũng phải đến đúng k em? xD. Sau 1 hồi train thì anh cũng bắt đầu nc vs em nhỉ. Lúc đó 2 ta tán đủ chuyện trên đời. Vui phết nhỉ . Và khi em bảo treo máy thì lòng anh có hơi lưỡng lự rằng có nên kéo em k hay cứ pt nhỉ xD. Nhưng anh cũng k hỉu s lại chọn việc kéo em xD. Có lẽ là anh thích cách nói chuyện của em rồi nhỉ. Vừa tỏ vẻ lễ phép lại còn dễ thg nữa .

Và 2 đứa mình càng ngày càng thân vs nhau hơn nhỉ xD. Và cho đến cái ngày ấy, khi mà anh khéo miệng bảo rằng anh mún làm ck e . Lúc đầu e bảo k chịu nhưng vì mồm mép dẻo dai của anh mà em phải chấp nhận nhỉ .
    Thực sự thì lúc đó anh cũng chỉ ngỏ lời chơi thôi, chứ k yêu e thực sự . Anh thực sự xin lỗi nhỉ , vì trc' đây anh đã từng quen nhiều cô chỉ biết quan tâm đến bản thân, chả ngó ngàng j đến anh và 1 vài cú sốc tâm lý khi bị cho cắm sừng, leo cây... các thể loại... Nhưng cho tới khi quen em, a nhận ra 1 điều từ em... Đó là em rất chân thật :X. Những điều bùn chán của c/s quanh em cũng như những lúc vui vẻ, những lúc em bảo rằng em đã nói gia đình mình là em yêu xa ( Ngốk ghê xD )... Anh bắt đầu yêu e từ đây nhỉ xD.
    Và lòng anh cũng bắt đầu mở ra từ đây nhỉ xD. Khi mà em lo lắng cho sức khỏe của anh, giận anh khi anh ra FM tán gái , làm anh phải năn nỉ dỗ dành cả ngày ... Có lẽ anh đã nhận ra rằng, anh đã yêu e rồi :X.
    Và khi anh yêu e, cũng là lúc anh nhận ra rằng đôi ta không thể gặp nhau. Khi mà ah ở HCM còn e thì ở Hạ Long. Thật chứ anh bùn thúi ruột lun ý . Và nỗi bùn đó đã đc xóa bỏ khi em kể cho anh việc hè này e sẽ dọn nhà lên HCM xD.
    Có vẻ e k biết, nhưng lúc ấy ah hạnh phúc đến điên ng ý . Vì 2 ta có thể gặp nhau, có thể trao nhau những cái ôm, làm chuyện mờ ám... nhỉ .
    Và tình cảm của 2 ta càng ngày càng sâu đậm phải k :X. Và 2 ta đã hứa với nhau rằng sẽ giữ vững niềm tin... Sẽ mãi yêu nhau nhỉ :*. Anh sẽ giữ vững những yêu thương, những nỗi niềm mong nhớ... Chôn chặt vào tim anh. Để có thể bảo đảm rằng, anh có thể giữ vững niềm tin rằng sẽ yêu e đến trọn đời nhỉ xD.

Dear Nhi, đây là những dòng tâm sự ck mún gửi gắm đến vk :X...
    " Yêu xa, là những lúc, ck kể những bùn,vui, mệt mõi trong c/s và vỗ về vk khi vk có j bùn, tuyệt vọng hay ghẹo cho vk tức đến tím mặt nhỉ . "
    " Yêu xa, là những lúc, ck giận đến tím mặt khi vk bảo rằng có 1 ai đó phá vk, làm phiền vk và thậm chí là làm những điều k hay với vk. Là thằng đàn ông mà chẳng thể nào làm j đc chúng nó hay ở cạnh vk để vk tựa vào vai... Bao nhiêu lần ck đấm tay vào tường r nhỉ :-b. "
    " Yêu xa, là những lúc, bùn tủi và cô đơn khi thấy những cặp tình nhân ôm ấp đi cạnh nhau trong khi ck 1 thân 1 mình, tủi thân phết ấy xD. "
    " Yêu xa, là những lúc, hạnh phúc hòa tan vui vẻ khi thấy những cặp đôi giận hờn, không hợp mà chia tay. Trong khi vk ck mình chả cần gặp j nhau, chẳng cần hơi ấm của nhau cũng h.p chán vk nhỉ . "
    " Yêu xa, là những lúc, ck ghen đến phát chết khi nghe vk kể rằng vk đc ng khác tặng hoa nhân ngày sinh nhật, gấu bông đầy phòng, chở đi ăn kem và mua kẹo là những món vk thích nhất cho vk ăn nhỉ . "
    " Yêu xa, là những lúc, rãnh rỗi đợi vk đến hàng giờ... Chỉ để thấy vk onl, để nc cho thõa niềm mong nhớ của ck và để chúc vk 1 bủi tối zze, ngày mới zze hay đơn giản là chúc vk ngủ ngon :*. "
    " Yêu xa, là những lúc, ck chợt có cảm giác mún khóc khi nghĩ rằng vk sẽ k thể giữ lời hứa, cũng như bỏ ck mà đi vs ng khác. Ck cũng là thg đàn ông mà, đâu mún mất đi ng mà mình yêu thương hết lòng ... "
    Nhưng giờ, những nỗi lo đó đã hết rồi nhỉ xD. Vì ck tin tưởng vk :X. Và ck sẽ giữ lời hứa này, chôn sâu trong tim, chờ vk đến bên ck nhỉ :*. Không biết bao lâu, không biết bao h nhưng ck sẽ giữ vững lời hứa này cho đến khi gặp đc vk. Ck cũng sẽ cố gắng học thật giỏi, không chơi bời quậy phá nữa đâu . Vì ck muốn nuôi vk, muốn giữ vk mãi mãi để 2 ta có thể làm bạn đời đi hết suốt cuộc đời này nhỉ :X. Ck biết là ck ngốk mà, ngốk lắm cơ . Mà ngốk nghếk ngây thơ mới có thể tạo dựng đc tình yêu chân thành vk nhỉ . Khi vk lên, ck hứa sẽ cho vk 1 điều ước :X. Và khi đó, 2 ta sẽ có 1 cặp nhẫn đôi để chứng minh cho tình yêu 2 ta nhỉ, cũng như để k có ku nào lén phén đi xin sdt vk và cưa vk thôi .
    P/s : Nhìu ng bạn đã nói vs ck rằng yêu xa thì k nên hứa hẹn. Vì tương lai thì k thể biết trc đc điều j. Nên cứ để tự do để khi gặp 1 vấn đề j đó thì k phải đau khổ cho 2 bên. Riêng tụi mình thì k như thế vk nhỉ. Vì 2 ta đã nguyện thề r` mà . Yêu nhau mãi thôi chứ k có điểm dừng vk nhỉ :*. Có vài năm chờ đợi thì cũng chẳng thấm tháp j vk nhỉ . Yêu vk nhắm :*. Love And Miss u so much :X.

End of story nhỉ. Nhật kí của mình cũng viết xong r. Âu cũng là để thõa niềm mong nhớ của mình thôi xD.
    Cũng cảm ơn MS vì nhờ MS mà mình mới gặp đc nàng :*. Yêu VMS lắm :*.
    CÒN BẠN, BẠN CÓ TỪNG YÊU XA CHƯA
    Lần sửa cuối bởi dv_slimshady, ngày 15-11-2012 lúc 01:48.
    Dexless Night Lord is da best <3

Đang ở
    Hà Nội
    28 chữ "nhỉ"
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

Đang ở
    BÌNH ĐỊNH
    Hè này gặp nhau rùi, vui nhá. Lúc đó đừng bảo em í " mặt mầy như ác quỷ mà iu vs chả đương " thì khổ lắm. Tình yêu qua internet chưa thể nói trước được điều gì hết hêhhe
    NGHĨ THÌ CŨNG TỘI, THÔI THÌ CŨNG KỆ
    F21
    QUY TẮC 1 :
    VỢ LUÔN LUÔN ĐÚNG
    QUY TẮC 2 :
    NẾU VỢ SAI
    XEM LẠI QUY TẮC 1

F3 Cacalick_S2Bexiks2 F3

Đang ở
    phải ráng gượng cười thôi :")
    yêu xa nhất là khi yêu 1 ng` với án tù chug thân

làm phiền vk và thậm chí là làm những điều k hay với vk
    ta phải méc ck ta thôi bữa hỗm có ng nói ta
    cơ mà tóm lại là xa ntn

Hay Lấm Anh Bạn F4 Vi Chung Ta Chung 1 Số Phận Minh Củng Yêu Xa Nhi xD
    Tên:John:Guild:BestFriendVN:Chức Vụ:Master:Game:Extaliams
    Thân Chào Các Bạn 3

Đang ở
    Thiên đường của những cơn gió
    Trích dẫn Gửi bởi yataome Xem bài viết
    28 chữ "nhỉ"
    Mình đọc đến chữ "nhỉ" thứ 5 là các câu sau đã bỏ qua cái từ này, bạn còn ngồi đếm được 28 chữ thì thật bái phục
    Gửi chủ Topic: Bài viết nhiều cảm xúc nhưng mồm mép kiểu gì mà cứ "nhỉ" hoài vậy?
    Yêu xa cần rất nhiều nỗ lực và sự tin tưởng, hy vọng 2 bạn sẽ luôn vui vẻ và hạnh phúc
    "COLD".

Đang ở
    Detroit
    Dở văn chương... Làm văn toàn 3 4 điểm... Mọi ng thông cảm _ _"
    @Book : Ừ xD. Chúc chú cũng h.p như tui nhỉ
    @Kieu : Thx. U too xD. Mình tôn trọng lời hứa mà xD
    @Min : sr r, méc đi . Xa thế lày: Mình HCM còn nhỏ thì Hạ Long -.-
    @Caca : Thích cái dễ thương của nhỏ mà chứ đẹp đc j đâu
    Dexless Night Lord is da best <3

Đang ở
    F17
    Hình đâu?
    So as long as i live i'll love you :'(

sao nhiều "nhỉ" thế nhỉ ....tr này mình có biết vì mấy lần train cùng bé Nhi nc nên cũng nghe bé nói qua qua....chúng mừng hp 2 b nhé ^^

Đang ở
    Tại ngôii nhà dấu iu :*
    Cái nhật ký này sẽ hay nếu ko có quá nhiều chữ "nhỉ"
    Đang đọc mượt mà bỗng đâu như đánh vô mặt 1 cái bộp nguyên chữ "nhỉ" tụt hứng
    Tưởng tượng cái bài này làm thành nhạc .. hát chắc đuối lắm
    Hồi xưa cua nhau ông bà ta hay biên thơ - Thời nay ngon ơ nhờ Ya hoo Més sen ger
    Tình yêu trong film sao mà như là mơ - Ngoài đời tay chat tay cầm Ham bơ gơ !!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối