Kết quả 1 đến 9 của 9

Về Vấn đề drop và drop list....

Việc hunt đồ trang bị cũng như kiếm chút vốn làm ăn đã trở thành vấn đề sống còn của Maplers .
    Tôi xin vào thẳng vấn đề...
    Ở ver 97, quái vật drop hơi bị...lẫn lộn quá...
    Những quái có từ maple cũ của VNG drop vẫn y hệt phiên bản cũ 2 năm trước...(xem trên mapletip.com). ví dụ như cừu mà có sứng vẫn drop thương, đao, nỏ 100,...mà k hề giống trên global
    Và 1 số quái drop lại giống phiên bản GMs (global.hidden-street.net)
    Và 1 số quái...Drop có sự pha tạp.... (1 số quái ở mấy map mới ra từ v97).
    Nên nhân đây tiện thể nói luôn các gm chú ý fix drop & drop list của mấy quái cũ nhé...
    Chứ không các mercedes, canonneer không có vũ khí mà chơi đâu...
    Chúc Ms trở lại thành công tốt đẹp....
    p.s: 1 vấn đề nữa...đó là...drop rate ở eldenstein...chỗ black wings ý...x2 drop train hộc phở gần 1 tiếng mà k ra cái gì..
    Cubi.Athena

Theo như mình chơi V111 bên FMS thì mỗi map qái đều có list drop và tỉ lệ % drop luôn trong game
    Còn vẻ v111 cua HRG thì mình ko biết rõ

ý mình là nó không drop như trên global ý...
    CHơi FMS mình cũng chơi thử rồi...Hunt canon vs Dual Bowgun mà mãi chẳng thấy drop

ngôi nhà ma có drop đồ không nếu có thì phải mở thêm kênh không thì nó giành giật vãi ra cho xem

nếu có list drop trog game rùi thì cần gì so sánh vs bên global cứ theo list của vẻ ma train thui
    còn drop vk của canon vs mer thì mình hem bít chắclaf phải có thui chứ chả lẽ lại bán ở shop or tự make đồ

ra mấy cái thẻ bài là được rồi. nhặt thẻ bài con quái nào nên rồi xem con ý drop ntn ý. Phím 'N' thì phải. cứ thế lại hay DDDDDD

cứ đánh quái r coi monster card trong crusader codex là đc !
    rồi đối chiếu với gms sau
    nếu đánh mãi mà ko ra có thể lên mà khiếu nại là thiếu drop item
    My power is limitless ~~~~~

Trích dẫn Gửi bởi Hwaibi Xem bài viết
    ý mình là nó không drop như trên global ý...
    CHơi FMS mình cũng chơi thử rồi...Hunt canon vs Dual Bowgun mà mãi chẳng thấy drop
    Việc drop này thì ko phải Ad rảnh rỗi ngồi ko mà lôi nó ra để chỉnh sửa quái này drop cái gì, quái kia ko drop cái gì. Mà bạn phải hiểu là có 1 số ver NX sẽ thay đổi drop của các quái để tạo sự mới lạ. Globa nó update theo drop của ver GMS. Mà ver của chúng ta thì cách xa ver GMS nên tất nhiên drop phải khác. Có 1 số topic bàn về vấn đề này rồi. Tốt nhất là nên tự tìm hiểu, hỏi bạn bè về việc drop. Chứ lên web thì phải đúng ver mới được
    Dual Blade ~> <~ Mystery
    ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ !Sh2! ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥

Trích dẫn Gửi bởi mrbeengok Xem bài viết
    Việc drop này thì ko phải Ad rảnh rỗi ngồi ko mà lôi nó ra để chỉnh sửa quái này drop cái gì, quái kia ko drop cái gì. Mà bạn phải hiểu là có 1 số ver NX sẽ thay đổi drop của các quái để tạo sự mới lạ. Globa nó update theo drop của ver GMS. Mà ver của chúng ta thì cách xa ver GMS nên tất nhiên drop phải khác. Có 1 số topic bàn về vấn đề này rồi. Tốt nhất là nên tự tìm hiểu, hỏi bạn bè về việc drop. Chứ lên web thì phải đúng ver mới được
    like cho bác này. ai k biết thì hỏi chứ đửng lập pic theo kiểu này

Các Chủ đề tương tự

1. Drop Closed Beta và Drop Open Beta như thế nào đây?
    Bởi seakill3r trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 13-07-2012, 18:00