Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Chủ đề: Bí - Pumpkin

Bí - Pumpkin

Hừm, thực ra thì 1A ko muốn lập top này - nhưng thiết nghĩ vì nhiều nguyên do cuối cùng 1A quyết định lập top bàn về Bí sau 1 thời gian suy nghĩ rất lâu. Thực thì có lẽ chuyện này cũng ko to tát, nhưng vì 1A vơi tư cách là mem của G và là ừm - 1 JR có lẽ 1A ko nên để nó qua.

Hơn ai hết tất cả chúng ta đều yêu thương G phải ko?
    Ai cũng muốn G phát triển và G là mái nhà chung của tất cả mọi người tức là gia đình của nhau. Đã là gia đình thì nhường nhịn bỏ quá cho nhau thì cũng phải, nhưng đôi khi cũng cần phải nhìn nhận thẳng vào khuyết điểm của cá nhân mà tiến bộ.
    1A ko ghét bỏ ai đó là sự thật và 1A tin tất cả mọi người cũng vậy phải ko ?
    Thế nên trước khi bàn về vấn đề chính 1A lấy tư cách của 1 đàn anh 1A xin nói thẳng với Bí - đừng nghĩ anh ghét bỏ gì em nên anh mới lập top, bởi vì anh ko yêu em...
    Đừng nghĩ như thế anh yêu em rất nhiều và đó là sự thực như chính tình yêu của anh với Maple và với G với những năm tháng đã qua.
    Bởi thế anh mới phải nói với em vài vấn đề sau thực sự Bíchan à em nên xem lại cách nói chuyện của mình thì hơn.

Top này anh lập ra để cảnh báo cho Bí biết để mà xem lại thái độ của mình nhá Bíchan, hiện tại thì số lượng mem ý kiến xấu về em ngày 1 tăng - vì tương lai G nên thế này 1 lần cho xong ha Bí

Anh ko nói thế vì em hay chặn bài anh và như mấy mem kia bảo " vô duyên nhảy vào mồm người ta nói" hay " éo tôn trọng ay cả " mà là vì anh thương em, và cũng như vì tương lai của G.
    Một G...anh xin nói thẳng rằng ko thể phát triển khi mem ko biết tôn trọng nhau như thế.
    Em phải biết rằng đôi khi người ta ko nói mình ko có nghĩa là mình hay, còn mình nói người ta là mình khôn. Thực sự thì đã là anh em đừng để chuyện bé xé ra to, mõi người 1 phong cách và có vai có vế rõ ràng đúng ko ? Anh ko nói anh là đàn anh nên anh phải bảo em tôn trọng. Nhưng Bíchan em phải hiểu rằng người ta hoạt động được với nhau thì cái thiết yếu nhất đó là " tôn trọng" chứ ko phải to ra " a ta hay ta biết ta chỉ", " a thế này thế kia", ko ko phải như thế.
    Vì vậy em nên xem xét lại cách ăn nói của mình đi, anh chưa nói về tư cách hay đạo đức gì - anh cũng ko ghét bỏ em làm gì cả ? Nhưng thái độ của em thì rành rành ra đó nào đâu có là anh dối trá.
    Thật sự rất lâu rồi anh muốn nói nhưng anh sợ mất lòng nhau nên anh chưa góp ý bao giờ, nhưng thực sự thì vấn đề về em đã trở nên rất nghiêm trọng.
    Cáo là Master của G và anh ấy có nhiều việc lo còn em, em là mem mới có thể anh ấy ít để ý tới em hay siết sao quản lý mem thế nên ko góp ý gì cho em. Nhưng hôm nay anh phải nói vs em rằng em nên xem lại cách " đối xử" và cách " thể hiện" của mình đi em nhá - cái quan trọng là em nên biết TÔN TRỌNG người khác, TÔN TRỌNG NHỮNG GÌ họ làm và suy sét trc khi nói đi....trước khi quá muộn
    Anh thương em nên anh mới nói thẳng như thế vì lâu nay có nhiều mem nói vs anh về em rồi ko phải là do anh tự nhiên lập top mà là vì mấy mem đó bức xúc quá nhiều. Thực sự thì cái " Thái Độ " của em có thể ( theo quan điểm của anh ) thì có lẽ ko như all mem nói umk !!!

Nhưng thực sự quan điểm cá nhân của anh có thể sai - dĩ nhiên vì anh là 1 con người - vì vậy ta phải tôn trọng số động và sau đây là 1 số um.. nhận xét 1 số mem lão thành về em và nói thật thì theo họ em là kiểu " đạo đức giả", " trẻ trâu thái quá ", " thiếu tôn trọng", " rảnh đời", " là động vật chứ ko phải người "...

Ấy là 1A đã chánh những câu thoại mỉa mai nhất của all mem rồi...
    Vậy nên đc lòng trước mất lòng nhau vì all mem của G với tư cách là mem và là JR anh xin nói thẳng - dù rất đau lòng nhưng....
    Chị xin nói dù chị yêu em lắm nhưng với phong cách hiện nay của em, em ko hợp với G này đâu
    Lần sửa cuối bởi zzhitsugayazz, ngày 18-11-2012 lúc 14:11.
    Trích dẫn Gửi bởi Ai chả được Xem bài viết

Em bị KHÙNG , xin đừng chọc êm

1A ko biết all mem bức xúc thế nào và 1a là cá nhân khó đại diện cho toàn thể họ nên ko có dẫn chứng về thái độ của em vs họ - thiết nghĩ nên để tự họ nói ra cho all mem G biết, cáo Master biết thì nó công minh hơn phải ko?
    Nhưng mà thiết nghĩ bằng chứng về " Thái Độ" của em thì cũng nên có vậy nên anh xin mạn phép đăng bài của em lên coi như =- chứng về " thái độ thiếu tông trọng " đáng báo động của em.

http://diendan.maplevn.com/showthrea...l=1#post127342
    Trích dẫn Gửi bởi pumpkin2 Xem bài viết
    Mây quần vũ là mây gì ? Lúc đầu đọc ta chả biết , phải đi google đấy o.o
    Tránh dùng những từ khó hiểu làm cho người đọc phải đi google nhé ~ ~.Btw , câu này lặp từ*
    Fix :

Thiếu dấu câu.

Không dùng từ kinh khủng được Nên để là "tàn bạo, đáng sợ và độc ác" , không thì "tàn bạo và đáng sợ" thôi
    Câu dài , nên ngắt bớt ra , bỏ từ "Và" đi.Phần "hi vọng nay sâu hút" đọc không hiểu gì hết.Fix :

Fix luôn nha , nói dài dòng mệt quá ~

Lặp ý .Phần màu xanh ta không hiểu.Bầu không khí đáng sợ "vồ" ?Đừng có lạm dụng nhân hóa * hay thú dữ hóa nhỉ *. "Sự kinh hoàng đói ngấu nghiến , xé tang hoang..." Đói ngấu nghiến liên quan gì đến "Xé tang hoang" ? và sự kinh hoàng "đói ngấu nghiến" ? Ý của câu này là gì ?*
    Có vẻ như chú đang cố gắng kéo câu ra cho nó dài lê thê nhỉ Đừng làm thế , không tốt lành gì đâu
    Cứ để là "Bầu không khí đáng sợ cùng nỗi kinh hoàng bao trùm khắp không gian" hay đại loại thế là đc rồi

( Lại ) lặp ý .Còn trước việc này thì người dân sợ hãi là điều tất nhiên , không cần phải kể lần nữa đâu ( ở trên nói ý "bầu không khí đáng sợ + nỗi kinh hoàng rồi mà).

Lủng củng quá.
    Fix *:

Chính tả *, dấu câu

"Niềm tin sẽ kết thúc mãi mãi BlackMage sụp đổ" là gì ?*
    Dấu câu.Chính tả."Ánh sáng vĩnh cửu ngươì mà ông tin" ?
    Nguyên phần màu đỏ đằng sau đọc không hiểu.
    Rồi , chém tới đây thôi.Còn đầy lỗi ra đấy , mà đau mắt quá , không chém nữa.Tự Edit đi nhá.

Đùa nhạt , sai chính tả + cách diễn đạt trầm trọng , annoying , có vẻ girly
    Đúng là em chả biết gì

chỉ vài cái thế thôi ha, mặc dù chị riêng về chủ đề xoay quanh a của em chắc em đã chém cả kí lô câu làm người ngoài bức xúc...
    Trích dẫn Gửi bởi Ai chả được Xem bài viết

Em bị KHÙNG , xin đừng chọc êm

Bí nó giúp anh nhiều cái mà ko ai có thể giúp anh đc , trong đó là duy trì G trong Game , em có làm đc cái này ko ?

Bí nó có lối suy nghỉ hơn cả 1A , Sún là 2 người đc lôi vào trong topic này

và anh cho là cái Topic này mang mùi GATO hơn là kiện cáo

về phần 1a : em đừng suy nghĩ quá nhiều chi cho nó mệt não , nếu bản thân em ko nói qua nhiều đến mức dư thừa thì chả có lổi nào để bắt bẻ em cả , ý anh là càng nói nhiều thì càng nói bậy

số người ủng hộ - Sa , Viv , Cáo , Jin , K , Baka , Fate , Ren ~~~ và còn nhiều người nữa

close topic , ko xóa để mọi người đọc
    Lần sửa cuối bởi renamon, ngày 18-11-2012 lúc 14:27.

tôi mở lại topic này vì tôi chắc chắn ràng sẽ có nhửng người có suy nghĩ như tôi

nhưng có 2 vấn đề mà tui cực kì phản bác chủ topic này là 1a

đó là cụm từ ALL MEM , và JR

em đả suy nghĩ kỉ gì khi em dám viết ra 2 chử đó ko ?

Nhấn mạnh luôn, đây là thread lập ra để lấy ý kiến chứ ko phải móc giật chửi bới đâu ha, giữ hoà khí và đừng nhìn sai hướng.

Trích dẫn Gửi bởi evillaughing Xem bài viết
    Nhấn mạnh luôn, đây là thread lập ra để lấy ý kiến chứ ko phải móc giật chửi bới đâu ha, giữ hoà khí và đừng nhìn sai hướng.
    thẳng chủ topic nó nhìn sai hướng rùi còn giữ hòa khí làm gì

bây h chỉ còn chử ức chế và muốn war thui

Trích dẫn Gửi bởi renamon Xem bài viết
    thẳng chủ topic nó nhìn sai hướng rùi còn giữ hòa khí làm gì

bây h chỉ còn chử ức chế và muốn war thui
    Thì dz mới p? nhấn mạnh
    Th chủ thread cẩn thận về từ ngữ thì nhấn mạnh làm gì

Trước hết em vô cùng cảm ơn anh 1a vì đã làm nên một bài viết kiểm điểm dài hẳn 2 post cho 1 mem mới 'trẻ trâu , 95% thú 5% người' như em.
    Rồi ok , vào vấn đề chính.
    Đầu tiên : Em thậm chí còn không biết cái topic này tồn tại nếu Muhe sis không chat skype với em.
    Không hiểu , tạm khoan bàn đến vấn để thái độ của em đi , cái gì cũng có 2 mặt.Sao những lúc em trẻ trâu mọi người không nói gì ?'Không nói vì sợ mích lòng nhau' ? Thế bây giờ không còn tình nghĩa gì nên viết cả 2 post 'hạ gục nhanh tiêu diệt gọn' à?
    Thà rằng đã từng bị nhắc nhở , nhưng em nhớ là CHỈ ĐÚNG 1 LẦN DUY NHẤT EM ĐƯỢC NHẮC NHỞ CÔNG KHAI BỞI ANH CÁO là lần em war vs bạn boycaroom gì đó trên skype về rate của EMS.Các lần khác (dù em chả biết lần nào) đều không ai nói gì.
    Thế mà bây giờ lại lòi ra mấy cái com này ? Bạn mỡ + trỵ Sún thì em không nói chuyện được gần 1 tháng.Bộ stalk em hay sao mà biết em trẻ trâu lên vậy.Muhe không ý kiến.Còn Sizi...là ai thế .Không có ý xúc phạm vì có vẻ Sizi là 1 mem cũ của G còn em chỉ là mem mới , nhưng quả thật không quen không biết , chưa từng nói chuyện mà cứ phán như thánh thế thì đúng là...
    Cũng đừng bảo là 'Đã khéo léo nhắc nhở = cách đá móc'.Em suy nghĩ đơn giản lắm , và chắc cũng không ai rảnh đi dùng mấy câu thâm sâu để nhắc nhở 1 đứa TRẺ TRÂU nhỉ.
    Chốt ý kiến thứ nhất : Có gì thì nói thẳng với em , em sẵn sàng nhận.Em không phải loại bỏ qua lời nói của người khác,bất cứ ai than hay ý kiến với em cái gì em đều đọc và hiểu từng chữ một.Đừng có cái kiểu im hơi lặng tiếng , đùng 1 cái nhảy ra chê bai rồi đùn đẩy trách nhiệm 'tại không muốn xích lòng nhau'.
    Thứ hai : Em không rõ anh quote lại bài fic của em là có ý gì.Em hoàn toàn không có ý móc lốp đá đểu gì trong đó , tất cả đều là nhận xét thật lòng.Đừng nói với em nhận xét dài là vì ghét.Anh thử post cái fic của anh qua VnSharing xem mọi người nhận xét thế nào.
    Cái quote thứ hai em chỉ có ý giỡn.Em không nghĩ nó lại có tầm quan trọng đến mức vừa post đc vài chục phút đã được nêu lên làm cái com minh chứng cho 'thái độ không tôn trọng'.
    Chốt ý thứ hai :Nếu anh đã yêu cầu , từ nay em sẽ không giỡn , nói chuyện hoàn toàn nghiêm túc và tránh xa topic fic của anh ra nhé anh 1A.

Cuối cùng , nếu mọi người có bức xúc : EM XIN LỖI VÌ NHỮNG GÌ ĐÃ LÀM.Em sẽ xem xét lại và thay đổi trong mức có thể.

rùi vậy đấy , coi như 1a đả mất đi 1 người đã và đang đứng về phía mình , còn sắp tới thì anh nghĩ em sắp mất thêm 1 người nữa

có cần anh phải nói thằng ra là

Sizi , Thinhmo chưa 1 lần on game trên G
    Sún thì bị anti nhiều
    Muhe thì bênh em chỉ vì em là Mem BH

dẩn chứng của em toàn là vô căn cứ , cho đến khi thấy dòng ALL MEM thì ah mới nghĩ "à , all mem của 1a chỉ có 4 người"
    Lần sửa cuối bởi renamon, ngày 18-11-2012 lúc 15:24.

Trước hết em vô cùng cảm ơn anh 1a vì đã làm nên một bài viết kiểm điểm dài hẳn 2 post cho 1 mem mới 'trẻ trâu , 95% thú 5% người' như em.
    Rồi ok , vào vấn đề chính.
    Đầu tiên : Em thậm chí còn không biết cái topic này tồn tại nếu Muhe sis không chat skype với em.
    Không hiểu , tạm khoan bàn đến vấn để thái độ của em đi , cái gì cũng có 2 mặt.Sao những lúc em trẻ trâu mọi người không nói gì ?'Không nói vì sợ mích lòng nhau' ? Thế bây giờ không còn tình nghĩa gì nên viết cả 2 post 'hạ gục nhanh tiêu diệt gọn' à?
    Thà rằng đã từng bị nhắc nhở , nhưng em nhớ là CHỈ ĐÚNG 1 LẦN DUY NHẤT EM ĐƯỢC NHẮC NHỞ CÔNG KHAI BỞI ANH CÁO là lần em war vs bạn boycaroom gì đó trên skype về rate của EMS.Các lần khác (dù em chả biết lần nào) đều không ai nói gì.
    Thế mà bây giờ lại lòi ra mấy cái com này ? Bạn mỡ + trỵ Sún thì em không nói chuyện được gần 1 tháng.Bộ stalk em hay sao mà biết em trẻ trâu lên vậy.Muhe không ý kiến.Còn Sizi...là ai thế .Không có ý xúc phạm vì có vẻ Sizi là 1 mem cũ của G còn em chỉ là mem mới , nhưng quả thật không quen không biết , chưa từng nói chuyện mà cứ phán như thánh thế thì đúng là...
    Cũng đừng bảo là 'Đã khéo léo nhắc nhở = cách đá móc'.Em suy nghĩ đơn giản lắm , và chắc cũng không ai rảnh đi dùng mấy câu thâm sâu để nhắc nhở 1 đứa TRẺ TRÂU nhỉ.
    Chốt ý kiến thứ nhất : Có gì thì nói thẳng với em , em sẵn sàng nhận.Em không phải loại bỏ qua lời nói của người khác,bất cứ ai than hay ý kiến với em cái gì em đều đọc và hiểu từng chữ một.Đừng có cái kiểu im hơi lặng tiếng , đùng 1 cái nhảy ra chê bai rồi đùn đẩy trách nhiệm 'tại không muốn xích lòng nhau'.
    Thứ hai : Em không rõ anh quote lại bài fic của em là có ý gì.Em hoàn toàn không có ý móc lốp đá đểu gì trong đó , tất cả đều là nhận xét thật lòng.Đừng nói với em nhận xét dài là vì ghét.Anh thử post cái fic của anh qua VnSharing xem mọi người nhận xét thế nào.
    Cái quote thứ hai em chỉ có ý giỡn.Em không nghĩ nó lại có tầm quan trọng đến mức vừa post đc vài chục phút đã được nêu lên làm cái com minh chứng cho 'thái độ không tôn trọng'.
    Chốt ý thứ hai :Nếu anh đã yêu cầu , từ nay em sẽ không giỡn , nói chuyện hoàn toàn nghiêm túc và tránh xa topic fic của anh ra nhé anh 1A.

Cuối cùng , nếu mọi người có bức xúc : EM XIN LỖI VÌ NHỮNG GÌ ĐÃ LÀM.Em sẽ xem xét lại và thay đổi trong mức có thể.
    Rõ chuyện r ha.
    Cảo close đc chưa?

Với lại, giỡn thì giỡn cho đều và có chừng mực, đừng lựa drama queen mà giỡn.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối