Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 76

Chủ đề: Maplestory - Hestia

Trích dẫn Gửi bởi ZzHitsugayazZ Xem bài viết
    c4 anh s4 sẽ khai hết sự thật vs lũ bạn lớp em sizichan à
    sizichan là ai vậy........chủ thớt mắc bệnh nói nhảm hở???

Đang ở
    Tầng hầm bệnh viện tâm thần TWII

cho em lấy truyện chế thành comic dc ko
    à hú ú ú ú ú *@

cái bản đồ quen quen. hình như trong avatar thì phải

Trích dẫn Gửi bởi lamcanhtan2009 Xem bài viết
    cho em lấy truyện chế thành comic dc ko
    cứ lấy nếu bạn chuyển thể thành comic đc hihihihihihihihihihihi

Hestia là câu chuyện hoang tưởng của 1a, song rất nhiều sự kiện trong đó chính là lịch sử của G HeartNova từ thời VNG.. ...cho nên các bạn sẽ được xem sự trẻ trâu của 1A và quá khứ của 1 số mem qua các thời kỳ cho tới hiện nay đa phần là sự kiện có thực. 1A sẽ cố lược qua thời kỳ của Admin Moon, Seven, Fireword đến thời kỳ này và các gương mặt của G hay ảnh hưởng đến G trong lịch sử.

Đây là câu chuyện xảy ra trước chương 1

Chương 2A
    Hồi ức

Cát cát cát…miên man 1 vùng cát vô tận và không khí hừng hực lên sức nóng, làn khí nóng bay lên khiến ko gian trở nên kỳ quái tựa tất cả như màn ảo ảnh kỳ quái. Trong cái đại dương cát vô tận ấy có 1 bóng hình đen sẫm nhỏ bé trên chú lạc đà đang đi ngược với hướng mặt trời trói chang. Một làn gió khô ran thổi bùng chiếc mũ chùm đầu chiếc áo khoác đi đường bụi bẩn của người lữ hành làm lộ ra những sợi tóc xanh lam sẫm màu bay lất phất. Nhưng nó chỉ xảy ra trong 1 khoảng khắc rất nhanh trước khi cánh tay cầm yên cương kia kịp chụp chiếc mũ chùm đầu xuống và che khuất tất cả…
    .
    .
    .
    .
    .
    Đêm đã khuya, một đêm mềm mại như nhung êm ái và câm lặng hiền hóa đến đáng ngạc nhiên trong cái thời đại hỗn loạn này, hay chính vì màn đêm ấy đã tự mình nuốt hết tất cả âm thanh để khoác lên chiếc áo hiền hòa lừa dối. Sâu trong những hành lang của tổng chi nhánh Hestia cũng chẳng còn 1 âm thanh nào ngoài tiếng lửa lách tách trong những ngọn đuốc trên tường. Trước ban công ngập trong ánh trăng sáng 1 bóng người đứng im như tượng đang ngước nhìn bầu trời đêm nay – ngắm nhìn tất cả ko gian bao la chải dài của sa mạc vô tận. Trong đáy mắt sẫm đen ấy ánh lên ko phải 1 sự mơ màng mà là 1 điều gì đó khác biệt hoàn toàn, đó là sự khao khát và đầy ham muốn – hắn nhìn cái thế giới bao la ấy như rằng sẽ sớm thôi tất cả chúng sẽ là của hắn. Cộp cộp cộp…tiếng bước chân vang lên văng vẳng từ hành lang phía xa 1 âm thanh xe toang sự câm lặng của màn đêm. Nhân dáng với chiếc mũ đen lẩn mình vào bóng đêm với 1 nụ cười đầy thỏa mãn vì kế hoạch sắp thành công mà hắn đã mưu tính từ lâu.
    .
    .
    .
    .
    .
    1A bước vào hành lang vắng lặng nó nghĩ thầm tại sao Baka lại muốn gặp nó vào lúc đêm khuya khoắt này cơ chứ ? vì sao ko là lúc sáng ? Nó nghĩ thầm thực sự là nó cần nghỉ ngơi hôm nay nó đã quá bận rộn rồi. Ko nén nổi nó bỗng ngoét 1 nụ cười tự mãn bởi vì sáng nay Master của Hestia đã chọn nó làm Uỷ viên cấp cao. Trên đường nó cứ nghĩ đến những gì mình sẽ làm vào sáng ngày mai và chợt nó nhận ra căn phòng họp của các Ủy viên lọt ra những tia sáng nhảy nhót của ánh nến. Cái gì ! nó hét lớn trong lòng khi có 1 cuộc họp Ủy viên được tổ chức mà nó ko đc quyền tham dự, ko nén nổi cảm xúc và sự tò mò nó bước gần đến cánh cửa gỗ to lớn ấy.
    Rõ ràng căn phòng đã được niêm phòng khiến cho ko 1 âm thanh nào có thể lọt ra ngoài, 1 cuộc họp rõ ràng được tổ chức bí mật – một cuộc họp bí mật của các ủy viên – ko dành cho nó – vì sao? Nó ko khỏi sự thắc mắc ấy.
    .
    .
    .
    .
    .
    Ngồi trên 1 chiếc bàn dài dưới ánh sáng của vô vàn cây nến lơ lửng trên không, 1 người phụ nữ ngập trong hào quang dìu dịu như ánh mặt trăng đang cất lên giọng nói nhẹ nhàng của mình “ …dù gì hãy cho cậu ấy 1 cơ hội, ko thể nào loại bỏ cậu ấy được “.
    Khuất trong bóng tối từng gương mặt ẩn dật nơi những góc khuất của căn phòng khẽ lay động. Rồi 1 giọng nói vang lên vs cặp tai thỏ chìa ra ngoài ánh sáng “ nó chỉ là 1 thằng nhóc Moon à. Ủy viên ko thể là 1 đứa nhóc và hành động của nó còn quá non “.
    Moon gõ tay lên bàn rồi nói “ Nhưng ít ra cũng phải cho cậu ta cơ hội …”
    Sự tức giận ko còn kìm nén nổi nữa trào dâng trong người 1A và rồi nó bước vào căn phòng ngay nơi ánh trăng rọi vào nhìn thẳng vào tất cả hội đồng “ các người đâu muốn cho tôi trở thành 1 quản lý đúng ko !!” 1A rút thanh gươm xanh dịu và trong phút chốc tiếng ghế dịch chuyển khi những người trong căn phòng đứng lên…nến phụt tắt bởi 1 làn khí lạnh toát. 1A xuất hiện nơi cánh cửa sổ mở toang ra ngoài sa mạc và hét lên “ Được thôi tôi sẽ rời khỏi đây ngay lập tức theo ý các người…”. Lao vội ra cửa sổ ngay khi bóng 1A vụt ra khỏi cánh cửa Moon nhanh chóng nhảy theo. Chạm vào mặt đất và cố nút lấy cơn tức giận và sự thật vừa chứng kiến 1A như muốn xé nát tất cả mọi thứ, nhưng rồi 1 cánh tay nắm chặt bờ vai nó – Moon xuất hiện trong hào quang dìu dịu cố nói trong cơn gió lạnh toát bắt đầu gào lên “ Em đừng làm những gì họ muốn “. Nhưng vào lúc đó 1A đã ko hề lắng nghe câu nói ấy phủi mạnh tay Moon và rồi 1 cơn bảo cát nổi lên…một trận cuồng phong ào ạt trong phút chốc – khi nó qua đi phía trước Moon chẳng còn ai cả…
    .
    .
    .
    .
    Baka xuất hiện bên cạnh 1A tại 1 hang động trong sa mạc. 1A nhìn vào Baka “ có phải đó là điều cậu muốn nói cho tớ vào tối nay ko ! Sự thật về họ “. Baka mở lời vs 1 nụ cười thoáng qua trong phút chốc “ Phải…đó tớ đã cố nói vs cậu điều đó, nhưng có lẽ cậu đã tự phát hiện ra “.
    “ Khỉ thật sao lại là tôi, tại sao tôi ko thể trở thành 1 Ủy viên cơ chứ !!!”.
    “ Bình tĩnh lại đi 1A, giờ cậu muốn gì ? “
    “ Ko biết, 1A muốn biến mất khỏi đây đi thật xa khỏi chỗ này “
    Đấy mắt baka hiện lên 1 thứ gì đó như sự thỏa mãn từ lâu nó mở lời vs âm điệu thật khó đoán nửa thỏa lòng nửa hân hoan khó hiểu “ Vậy hãy đi đi, đi thật xa khỏi nơi hỗn loạn này 1A, tớ đã chuẩn bi phương tiện cho cậu rồi, tớ hiểu “ vừa nói nó vừa chỉ ra con lạc đà và túi lương thực chất đầy...
    .
    .
    .
    .
    Ký ức nhạt dần đi và vỡ tan thành muôn mảnh khi 1A bị đánh thức khỏi giấc ngủ ngắn trên chuyến bay dài. Sizi lây nhẹ 1A “ dậy đi chúng ta đã trở về chủ sở Hestia rồi, Master Seven muốn gặp chúng ta…và cả hắn nữa”…Một bóng hình trong bộ trang phục đen kế bên có 1 chú chồn hôi nhỏ đang chờ nơi sân đáp của chiếc tàu…

Nhưng vào đêm đó có 1 điều 1A đã ko hề biết rằng
    Khi bóng 1A đã khuất phía xa…Baka mỉm cười 1 cách tự mãn, 1 nụ cười ghê rợn – nụ cười của kẻ chiến thắng thật sự trong 1 trò chơi mà nó đã chuẩn bị từ lâu. Khi nó bước qua 1 tảng đá thì đó ko còn là baka nữa mà là 1A…và rồi 1A đó tiến về phía tổng chi nhánh Hestia…
    .
    .
    .
    .
    .
    Ngồi trên Gác chuông đêm của tổng chi nhánh baka mỉm cười khi nhìn thấy tín hiệu mà nó mong chờ – tín hiệu cho kế hoạch mà nó chắc chắn sẽ thành công. Xoay mình tiến vào chiếc cầu thang đi xuống tối om nó đá cái xác của người gác đêm xấu số ra 1 bên và khuất vào bóng tối.
    Từ đằng xa hướng về phía Hestia trong khoẳng khắc 2 con lạc đà đã giao nhau 1 con chạy xa khỏi Hestia, 1 con hướng về phiá nó – 2 người lữ hành kỳ lạ…Và trong giây lát cả 2 đã cảm nhận đc 1 điều gì đó, nhưng lại chẳng thể nhìn thấy đc nhau…
    Lần sửa cuối bởi zzhitsugayazz, ngày 13-01-2013 lúc 10:04.
    Trích dẫn Gửi bởi Ai chả được Xem bài viết

Em bị KHÙNG , xin đừng chọc êm

Trích dẫn Gửi bởi NostalgiaYi Xem bài viết
    cứ lấy nếu bạn chuyển thể thành comic đc hihihihihihihihihihihi
    em xin

đương nhiên là phải chỉnh sửa nội dung chứ ko thì làm sao ra dc
    à hú ú ú ú ú *@

Trích dẫn Gửi bởi lamcanhtan2009 Xem bài viết
    em xin

đương nhiên là phải chỉnh sửa nội dung chứ ko thì làm sao ra dc
    thoải mái, mình và sizi sẽ rất hạnh phúc khi nó trở thành comic...

Đang ở
    F17
    Baka mở lời vs 1 nụ cười thoáng qua trong phút chốc “ Phải…đó tớ đã cố nói vs cậu điều đó, nhưng có lẽ cậu đã tự phát hiện ra “.
    Nổi cả da gà
    So as long as i live i'll love you :'(

đã cố chánh mà vẫn có 1 câu lòi ra à =]]

Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi] Về lịch sử của MapleStory.
    Bởi tvictorbb trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 23-07-2014, 13:08
  2. không vào được maplestory
    Bởi cungthu123pro trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-01-2013, 11:25
  3. win XP sao ko vào đc maplestory ak
    Bởi kinz00 trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 19-07-2012, 19:27
  4. [Mediafire] MapleStory Anime ( Phim Hoạt Hình MapleStory )
    Bởi xuboomonline trong diễn đàn Cảm Xúc
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-06-2012, 15:38