Em là 1 Newbie mới chơi, cần mọi người hướng dẫn ko chỉ riêng cho em mà là cho tất cả các ban Newbie (trong đó có cả bạn em ^^) những cách kiếm Mesos "Thịnh hành" ngày nay. Theo như em pik dc wa những tìm tòi trên mạng và trong game là :
Đánh quái,Boss kiếm scroll đem wa Freemarket bán. Nhưng em ko pik giá cả giao động của từng loại scroll như thế nào. Ví dụ như Scroll Topwear 10% DEF bao nhiu tiền..v..v
Nạp thẻ như là 50.000Vnđ thì dc là 20m mesos(ko pik chắc ko),nhưng em ko pik những người có uy tín trong game để Trade, 20.000Vnđ=????mesos vì là học sinh ko có nhìu tiền nạp...
Ngoài những cách đó trên em ko pik là còn những cách nào để kiếm Mesos dễ dàng cho các ban Newbie khi mới bước chân vào Maplestory. Kể cả em đang la Demon Slayer 6x mà vỏn vẹn trong túi chỉ có 60k mesos đi wa lại đê train lên cấp trong Nhà ma, còn các ban khác như Bowman phải mua đồ bận những cấp nhỏ vì ko có đồ bận...
Hiện giờ Event có người bán Bông tuyết 2500 mesos 1 cái ko pik có ai mua ko đễ em thử bán kiếm tiền.Xin mọi người giúp đỡ tân tình để các bạn Newbie có thể yêu thĩ game này hơn