Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Smile cách kiếm mesos cho Newbie !!!

Em là 1 Newbie mới chơi, cần mọi người hướng dẫn ko chỉ riêng cho em mà là cho tất cả các ban Newbie (trong đó có cả bạn em ^^) những cách kiếm Mesos "Thịnh hành" ngày nay. Theo như em pik dc wa những tìm tòi trên mạng và trong game là :
    Đánh quái,Boss kiếm scroll đem wa Freemarket bán. Nhưng em ko pik giá cả giao động của từng loại scroll như thế nào. Ví dụ như Scroll Topwear 10% DEF bao nhiu tiền..v..v
    Nạp thẻ như là 50.000Vnđ thì dc là 20m mesos(ko pik chắc ko),nhưng em ko pik những người có uy tín trong game để Trade, 20.000Vnđ=????mesos vì là học sinh ko có nhìu tiền nạp...
    Ngoài những cách đó trên em ko pik là còn những cách nào để kiếm Mesos dễ dàng cho các ban Newbie khi mới bước chân vào Maplestory. Kể cả em đang la Demon Slayer 6x mà vỏn vẹn trong túi chỉ có 60k mesos đi wa lại đê train lên cấp trong Nhà ma, còn các ban khác như Bowman phải mua đồ bận những cấp nhỏ vì ko có đồ bận...
    Hiện giờ Event có người bán Bông tuyết 2500 mesos 1 cái ko pik có ai mua ko đễ em thử bán kiếm tiền.Xin mọi người giúp đỡ tân tình để các bạn Newbie có thể yêu thĩ game này hơn

Cách phổ biến nhất cho newbie là bán scroll, tuy nhiên thị trường hiện giờ như ***, giá scroll càng ngày càng giảm. Dễ kiếm nhất và giá trị nhất đối với newbie có lẽ là scroll glove for att 60% hunt con người đá 2 màu ở henesy, bán ngoài FM hên thì được 1m, xui gặp mấy bác phá giá chắc là 600~800k. Ngoài ra có thể đánh nấm ma để hunt chaos scroll, giờ cũng đang rớt giá khủng khiếp nhưng chắc cũng được tầm 1m5.
    Còn với ý định bán thẻ thì ở đây có tên một số người uy tín trong game http://diendan.maplevn.com/showthrea...-card-buon-ban
    Ngoài ra có thể đi học các nghề chế tạo, làm ra nhẫn, đồ rồi đem bán, nhất là nếu đồ có hidden thì bán đc giá sẽ cao, hoặc làm extractor mở ở FM, chi tiết ở đây http://diendan.maplevn.com/showthrea...do-cho-ver-111
    Bông tuyết giờ thấy giảm giá nghiêm trọng và cũng ít người mua, bán thì cũng được mà ko bán để đấy đổi quà event cho nó biết mùi vị cũng được

lggaga Đang Ngoại tuyến Trầm Ngư Lạc Nhạn Bế Nguyệt Tu Hoa Bùa Chú SaToHa
    Hộ vệ của lggaga

Đang ở
    Nơi của những người đẹp :x
    theo mình thì 1 bạn fải có wan hệ với ai đó để xin ít meso tiêu sài rồi train lvl rồi đi hunt đồ bán
    còn ko thì chịu khó bỏ ra 50k vnd mua cái card rồi đi bán
    Nothing

Đang ở
    Ở nhà
    Đầu tiên thì cứ mua card rồi bán đi

sau đó đầu tư vào cube

nếu may mắn có thể kiếm hơn 100m
    TK sieuduaxe157
    pass 123456

ai quậy thì vô quậy

Trích dẫn Gửi bởi sieuduaxe157 Xem bài viết
    Đầu tiên thì cứ mua card rồi bán đi

sau đó đầu tư vào cube

nếu may mắn có thể kiếm hơn 100m
    lại chém à bún F2
    xui thì mất giống như mi ý F2

Đang ở
    Hà Nội
    Server thường xuyên có các event, như hiện nay có event mùa đông, đánh quái kiếm tuyết viên, bán 1k5=> 2k /1 viên, len cuộn thì bán 2k=>2k5/1 cuộn, kiếm tiền khá tốt cho những bạn mới chơi .
    Còn về bán card lấy meso cũng là 1 cách phổ biến bây h, vì giá meso hiện tại cũng không đắt cho lắm, 2k-2k5 VND/ 1 triệu meso.
    1 vài người uy tín thì có thể kể đến mình, No0d2204, ...
    Cộng đồng MS-er ta từng thời tuy mạnh yếu khác nhau
    Nhưng trẻ trâu đời nào cũng có 0

Đang ở
    Hà Nội
    Hunt đồ event đem bán .
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

Hunt đồ event. Tuyết vs len cũng bán đc đó. Bán card thì...như ông jack đó. No0d2204, kutecodon89
    Trích dẫn Gửi bởi sieuduaxe157 Xem bài viết
    MapleVN là sever mạnh nhất VN rồi

bạn nên tránh Daddy, LoveH0an,Tu619 nhé

Thanks mọi người nhìu nhé ( tại ko pik bấm Thanks ơ đâu ^^), cho mình hỏi lun mọi người thường làm j để kiếm mesos ấy ( như đi đánh boss chẳng hạn) chia sẻ kinh nghiệm kiếm mesos dc ko. Tại vì đi ngang wa Freemarket nghe bạn Bandit nói 1h kiếm dc 4m mesos muốn shock nặng lun ấy TT-TT

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [BÁN] Mesos số lượng nhỏ o_O"
    Bởi ponpon2512 trong diễn đàn GMS
    Trả lời: 178
    Bài viết cuối: 20-04-2017, 14:17
  2. Train mesos hiệu wa nhất????
    Bởi PrinceWolf3107 trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 71
    Bài viết cuối: 28-01-2013, 15:55