Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    lggaga Đang Ngoại tuyến Trầm Ngư Lạc Nhạn Bế Nguyệt Tu Hoa Bùa Chú SaToHa
    Hộ vệ của lggaga

Đang ở
    Nơi của những người đẹp :x

[ Bài dự thi ] Cảm nghĩ của mình về MS 20.06.12

Vì ko giỏi về pts nên ko thể nào làm truyện như các mem khác dc nên mình chỉ viết 1 bài cảm nghĩ về ms thôi ^^

Đây là bài viết cảm nghĩ của mình về Maple Story 1 game 2D đơn giản chỉ với dung lượng gần 2GB nhỏ nhoi nhưng những thứ nó mang lại cho mình chẳng nhỏ chút nào.
    .
    Maple story ???
    Điều đầu tiên mình muốn nói là mình rất cảm ơn BQT của Hero Game đã mang MS lại đến với mình cũng như tất cả các Mapler khác sau 2 năm vắng bong. Hai hôm trước, khi 1 đứa con gái của mình pm : “Pp ơi, pp biết tin gì chưa, MS sẽ trở lại Việt Nam đó”.
    Thế là mình nhảy cẩn lên, mọi kỹ niệm ngày xưa của MS ào ạt tràn về trong tăm trí mình, nó lấp đầy hết mọi suy nghĩ của mình. Những kỹ niệm lúc còn ở MS của mình. Thú thực khi nghe được tin này thì mình rất vui, rất háo hức, một cảm giác rất là khó tả, không tới nổi gọi là hạnh phúc đến rơi nước mắt nhưng cũng làm mình rất súc động( có thể gọi là cảm giác lẫn lộn giống Minh Hằng ).

Bùn hay vui dấu sao thì nấm cũng đã quay lại

4 năm trước, khi mình mới chuyển về chỗ ở mới, gần đó có 1 quán net tên là Quỳnh Giao và chủ tiệm là 1 chí gái rất xinh >.<”. Lúc đó mình rất là còn lạ lẫm với mọi người. Thế là thằng e mình nó mới kêu mình thử chơi Nấm Lùn. “Nấm Lùn là gì ? Tên game gì mà tiếu thế ?” câu hòi đặc ra trong đầu mình
    Rồi e mình chỉ mình cách chơi, đập vào mắt mình là hình các nhân vật chỉ có 1 khúc bằng ngón tay cái của mình (đúng như tên gọi nắm lùn) rất thích mắt ^^. Lúc đầu thì chỉ có mình thằng e mình thôi, sau đó là 1 đứa nhóc và cuối cùng là đám lũ nhóc nhăn nhit chi chit đu bám lấy mình hướng dẫn mình cách chơi MS. Sau một tiếng đồng hồ bị bao vây như ngừơi nổi tiếng thì mình cũng am hiểu đước cách chơi MS và thấy thích thú với cái lối chơi hấp dẫn, đa dạng về nghề nghiệp, giải trí lành mạnh và một ma lực bí ẩn đầy mê hoặc của nấm. Nhưng điều làm mình vui hơn đó là chỉ trong vòng 1 tiếng mà mình đã có them rất nhiều bạn ( chỉ toàn là lũ con nít @@ và bà chị chủ già tính như con nít).
    .
    Nhân vậy đa dạng, thảo sức chiến đấu
    .
    Quái vật, boss cũng ko kém

Ngày qua ngày, tháng qua tháng cứ thế những kĩ niệm cứ trạm khác vào trái tim mình. Nào là vào ngày Cá tháng tư, BQT đã quăn 1 quả lừa với các Maper với 1 dòng thông báo :
    “Boss Zakum sẽ xuất hiện ở Thị Trấn Xanh tự do 10 lúc 7:00 ngàu 1/4”.
    Mọi người ùa ạt chạy qua Td10, nhảy về TTX và cuối cùng con boss Zakum có 4 chân thích nhảy nhót hay có vào ngày Tết quê e xuất hiện :)) mọi Maper ăn 1 quả lừa cay cú và la toáng lên.

Boss Zakum sẽ xuất hiện O_o?

Đây là boss zakum sao ? =.="

Nào là những lần mọi người đâm đầu vào “đánh” boss khủng ở Free Market và kết quả là FM thành 1 cái nghĩa trang LOL.
    Điều làm mình nhớ nhất đó là nhờ MS mà mình đã thu lựơm được 15 đứa con gái @@ mà nhờ có chúng nó mình đã gây thù chuốt oán với các Maper khác. Những cuộc đấu khẩu nãy lữa trong FM. Trận cải lộn đầu tiên hình như là với bạn DauTay90 (mình cũng ko nhớ rõ lắm) nguyên nhân là do bạn đó lừa xu con mình, và rồi cả hội SweetHome của mình và những ngừơi trong xóm truy lùng bạn DauTay90 như tội phạm nguy hiệm :)). Sau đó 1 tuần thì lũ con gái của mình lại tiếp tục gây chuyện với bạn H3o gì gì đó, thế là 1 cuộc khẩu chiến diễn ra và vũ khí chiến đấu là những cái lo ngoài trời với những hiệu ứng đẹp mắt (mặc dù tụi mình sử dụng vào việc ko dc đẹp lắm ;;)). Từ sau vụ đó, hội SweetHome của mình nổi lên ko phải vì điểm Guild cao mà là vì đàn vịt cái của mình táp là ko ai đỡ nổi. Mọi người nhắc đến SweetHome là nhắc đến : “ Dịch vụ đánh ghen gây chuyện chuyên cải lộn mướn”. (@@ if mấy bạn nào hay ở FM thì sẽ biết, còn các bạn cấm đầu đi train chắc ko biết).

FM lúc nào cũng đông

kể cả dùng quái để giải toán đám đông

kết quả là các Maper chiến đấu anh dũng ~^o^~
    Rồi có lần mình chỉ mới có 5x với 1 bạn Thương Sĩ 5x rũ nhau lên tàu săn ma vương ) mang tiếng là săn chứ tụi mình chỉ ra đó và ngắm nó, mình phải buff HP lien tục mún gãy cả tay luôn nên cả hai mới toàn thay qua tới VTM ( chưa kể có lần đi chung w các 9x,10x đi săn MV và bị mình bị nó 1 hit die @@).

Giám đùa với trẫm à, tưởng ta là ai mà cứ đi coi free wài
    Bất quá thì trã cho vài meso chứ sao lấy mạng của ng ta hỡ @@

Nói tới đây sao mà mình thấy lòng lân lân quá, những kĩ niệm thân yêu, MS như 1 cuộc sống thứ hai của mình và mình rất yêu nó. Nhưng rồi 1 tin chẳng lành, do nạng Hack Cheat và cách làm việc thích ôm đồm của VNG đã làm MS vướng bẩn và rồi phải đóng cửa. Và mình phải nói lơi tạm biệt với tất cả, những người bạn, những kỹ niệm, những đứa con và tạm biết Nấm lùn phiêu lưu ký. Haiz…

But now :)) thx hero game, thx tất cả vì mình đã có thể nói “Xin Chào VietNam Maple Story”.

Make by: [email protected], facebook: winigaga
    Lần sửa cuối bởi lggaga, ngày 20-06-2012 lúc 20:01.

Đang ở
    Vườn trên mây ... Không thank cho anh là anh cắn !
    nếu bạn có tâm huyết thi cử thì sai chủ đề rùi ... chủ đề là truyện cổ tích mà bạn [vài cái hình die rồi]
    Kiss me baby ............. I'll must stay here
    Day by day ...

Hộ vệ của lggaga

Đang ở
    Trích dẫn Gửi bởi Juno1st Xem bài viết
    nếu bạn có tâm huyết thi cử thì sai chủ đề rùi ... chủ đề là truyện cổ tích mà bạn [vài cái hình die rồi]
    Nội dung:
    Bạn hãy viết một tác phẩm thật hay về MapleStory để dự thi "Truyện Cổ Tích Maple", không có bất kì một giới hạn nào cho bài văn trên, các bạn có thể kể chuyện tưởng tượng, có thể bình luận một sự kiện, hay có thể đưa ra phát biểu cảm nghĩ, hay một câu truyện có thật nảy sinh từ GO đáng yêu này.
    nhìn kĩ đi bạn ạ

Đang ở
    Vườn trên mây ... Không thank cho anh là anh cắn !
    Trích dẫn Gửi bởi lggaga Xem bài viết
    Nội dung:
    Bạn hãy viết một tác phẩm thật hay về MapleStory để dự thi "Truyện Cổ Tích Maple", không có bất kì một giới hạn nào cho bài văn trên, các bạn có thể kể chuyện tưởng tượng, có thể bình luận một sự kiện, hay có thể đưa ra phát biểu cảm nghĩ, hay một câu truyện có thật nảy sinh từ GO đáng yêu này.
    nhìn kĩ đi bạn ạ
    ban dữ quá ... xem ảnh mới - thấy nội dung mới lạ ^^ tk cho bạn 1 vé
    Kiss me baby ............. I'll must stay here
    Day by day ...

Hộ vệ của lggaga

Đang ở
    @juno: ^^ thx bạn nha ^^
    bạn có code chưa, mình nôn dc vào nấm wá, nhớ nó ghê @@

Đang ở
    BT
    Bài viết rất tâm huyết, like nhiệt tình, bạn sang topic mình xem và để lại cmt để bít mà rút exp cái nào thanks http://diendan.maplevn.com/showthrea...her-MapleStory

Đang ở
    Orbis
    Hay, xúc tích, dạt dào cảm xúc, blah blah Khả năng đạt giải là rất cao
    Dạo này thấy nhiều bạn cứ quăng gạch những bạn post hướng dẫn hack Vậy cái box Hack Bug lập ra để làm gì nhỉ ? Thật khó hiểu

Hộ vệ của lggaga

Đang ở
    @all:thx mọi người nhiều
    @Danie: ok mình sẽ vào xem bài của bạn, mà nc trc mình là ng có sao nói vậy đó @@

hay lắm đấy , mình cũng từng chơi vms yêu nó lắm , lúc biết tin vms đóng của buồn chết đi dc , nhưng bửa nghe đứa bạn nới nấm lùn trờ lại kìa ,niềm vui như trở lại bài viết của bạn y như tâm trạng của mình luôn. Thật đấy ! Cảm ơn bạn nhiều! Đầu tháng 7 này mình cũng bước vào kì thi DH rồi nên giờ phải ráng , qua nó rồi tập trung cài ms ^^

Hộ vệ của lggaga

Đang ở
    @khoailang: thax bài viết này còn ngắn lắm no chưa nói dc hết cảm xúc của mình
    hiện tại mình còn nhìu cái muốn nói và muốn kể lắm but lười type
    bạn lớn hơn mình 1t ^^ chút bạn và các bạn khác thì DH tốt
    p/s: đồng cảm xúc thì thx cho mình fát đi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nghĩ quẩn
    Bởi bonghongdammau trong diễn đàn HeartNova
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 02-12-2012, 16:06
  2. ♥Tên Nhân Vật Của Bạn Khi OB và Nó Có Ý Nghĩa gì?
    Bởi Tomlucas trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 105
    Bài viết cuối: 22-06-2012, 18:07