[IMG]GAME4V_41754171[/IMG]Bạn có thể thám hiểm tất cả những điều mới mẻ và bí ẩn về một thế giới mà bạn chưa từng biết. Với bộ trang phục đẹp đẽ, các món đồ phụ trợ rực rỡ, tất cả đều thu hút người chơi trong quá trình phiêu lưu. Bạn có thể bắt đầu công việc khám phá thế giới chỉ với một mình, nhưng chắc chắn trên hành trình của mình, bạn sẽ gặp nhiều bạn bè và cùng tán gẫu với rất nhiều người bạn mới. Nếu bạn cảm thấy mệt mỏi trong các cuộc cạnh tranh, săn bắn, bạn có thể tham gia các cùng mini game với những người bạn của mình.

Câu chuyện bắt đầu...

Bạn sẽ trở nên một nhà thám hiểm gan dạ luôn xả thân bảo vệ thế giới Maple. Nếu bạn cảm thấy kiệt sức vì các trận đấu có cường độ lớn hay các cuộc đua tranh gay gắt, bạn có thể xây dựng một căn nhà nhỏ trong ngôi làng êm đềm ở nông thôn và sống một cuộc sống ẩn dật của mình. Tại hòn đảo Maple, bạn sẽ dễ dàng học được kĩ năng săn bắn cũng như cách điều khiển cơ bản từ NPC. Sau đó, bạn sẽ lên tàu tiến đến hòn đảo Victoria và bắt đầu cuộc phiêu lưu tại đó.

Sau một cuộc hải trình dài từ hòn đảo Maple, bạn sẽ cập bến tại bến cảng Lith. Từ đây, bạn có thể đến một số ngôi làng trong game như là : (Henesys một ngôi làng cung thủ với những ngôi nhà có hình cái nấm, Ellinia một ngôi làng phép thuật với những kĩ năng huyền bí, Perion một ngôi làng chiến binh với những đòn tấn công đặc thù từ Ấn Độ và Kerning City một ngôi làng trộm cướp có lối đi đến thành phố bóng tối.)

ùng đất Maple huyền ảo

Bạn sẽ bắt đầu game tại hòn đảo Victoria một nơi rất đa dạng với những thành phố, thị trấn và cả cánh đồng hoang. Bạn sẽ bắt đầu cuộc đi săn của mình bằng việc tiêu diệt các quái vật và bảo vệ chính mình. Sẽ có 4 lựa chọn dành cho bạn: Warrior, Bowman, Thief, và Magician. Trong suốt quá trình lên lvl và làm một số điều kiện cần thiết, bạn sẽ có khả năng thăng chức nghề nghiệp và phát triển nhân vật của mình theo các hướng khác nhau.

[IMG]GAME4V_41756203[/IMG]

2. Kết hợp vật phẩm thú vị
[IMG]GAME4V_41758218[/IMG]

Từ trang phục, kiểu tóc và giày, bạn có thể sử dụng tất cả các vật phẩm trong game và mặc nó cho nhân vật của bạn. Với số lượng vật phẩm rất lớn và được phân chia thành nhiều lọai với nhiều màu sắc khác nhau, bạn có thể tự do lựa chọn trang phục phù hợp với nhân vật của bạn

4. Sự hài hước
[IMG]GAME4V_4182250[/IMG]

Các nhân vật xuất hiện trong game với những khuôn mặt hài hước, vui nhộn được tô điểm. Dễ thương, đẹp như quái vật là những gì mà bạn có thể hóa trang được nhờ những sự kiện, các minigame xuất hiện trong game.