Mình chơi acc Mer , dù lv hiện tại gần 14x nhưng mình đã kiếm các skill book 20 cho hầu hết tất cả các skill ( tất cả skill book nào farm dc là mình đều tự tay farm ) và câu chuyện mà mình muốn đề cập là câu chuyện về skill book maple warrior 20 (mw20) !! Mình đã tốn tổng cộng 3 quyển mw20 và đến bây h kết quả là vẫn chưa nâng cấp được mw 20 , với quyển đầu tiên mình chuẩn bị từ khi vừa up job 4 , mình đã farm mw ở con rùa xanh tại rửng thần thoại và mình cảm thấy nhẹ nhõm khi lụm được quyển đầu tiên (vì thấy dòng chữ 70% chance ) nhưng khi mình đủ lv13x , đủ lv để nâng cấp skill thì nó đã miss !! Có thể số mình xui nên mình đã quay lại farm tiếp , có lẽ lúc đó tay thơm nên chỉ sau gần 1h farm đã lụm dc thêm 1 quyển mw nhưng .... " đồn như lời " lần này lại xịt , cảm giác lúc đó như phát điên nhưng lại nghĩ đến việc khi max skill mw20 thì dc + đến 10% nên mình đã tiếp tục farm tiếp ...... !!! Lần này thì cực hơn lần trước gấp 3 4 lần , minh farm từ trưa cho đến 3h chiều nó k ra 1 quyển , đến lúc mình chán nản nhất tính bỏ cuộc thì may mắn đã mỉm cười khi mw lại xuất hiện , vui mưng khôn siết lập tực bấm I lên double click liền nhưng , nhưng , nhưng ............... lại miss , lần này thì mọi hy vọng đổ sụp xuống , mình cảm thấy chán nản làm sao , k còn mún log game nữa chứ đừng nói là farm tiếp !! Minh k ngờ skill book mw20 chance đến 70% mà mình lại xịt đến 3 lần , cứ như admin đang mún thử sự kiên nhẫn của gamer vậy !!!! 1 số bạn đại gia , dùng mesos để mua skill mw 20 ( chắc khoảng 15 -- 20m ) thì học 1 lần là dính , còn con nhà nghèo như mình pải tốn công sức cả ngày farm , học cả 3 quyển miss cả 3 là sao ((((((( ????
P/S: Mong mọi người cùng chia sẽ nỗi niềm này và hãy nói cho mình nghe làm sao để hoc dc MW20 đây !! Nan lắm r !!!