Kết quả 1 đến 10 của 10
    pussinboots Đang Ngoại tuyến ♥ ๖ۣۜThục ๖ۣۜPhi ๖ۣۜNương ๖ۣۜNương ๖ۣۜGía ๖ۣۜĐáo ♥
    Hộ vệ của pussinboots

Một số mẹo khi đi PQ "Giải cứu Kenta"

Về cách thực hiện PQ, các bạn có thể xem ở Đây

Nhưng vì server msvn hiện giờ còn bị một chút lỗi ở màn 2 ( khi đi qua cổng ) nên mình muốn chia sẻ một chút kinh nghiệm về các màn:

Khuyễn khích nhân vật: Bishop, Shadower, Cannoner

Màn 1: Khỏi nói nhé , cứ phang hết quái là xong.

Màn 2: Màn này bị lỗi ở chỗ khi kenta thông báo đã thu thập đủ bong bóng thì thực chất trong túi bạn chưa có bóng nào. 20 bong bóng lúc đầu bạn thu thập chỉ để kenta thông báo thôi chứ không hiện lên trong túi đồ. Còn muốn qua cửa bạn phải thu thập thêm 20 bong bóng nữa thì mới qua cửa được ( nhớ cửa trên nhá, cửa dưới là ra ngoài luôn đấy! ).

Màn 3: 2-3 đứa ở trên, còn lại ở dưới, phang hết tụi nó rồi ấn vào npc ( không ra cửa không là ra ngoài luôn ).

Màn 4: Bạn nên thủ sẵn vài bình chữa khóa skill ( mua ở elnath, tên là holy water và có hình như này ) vì pianus có skill khóa skill .

Lúc đánh pianus bạn đi về phía sau lưng nó mà đánh, đừng đánh trước mặt nó. Khi nó xài skill không chịu tấn công vật lí thì qua bên pianus còn lại đánh. Cứ thế khoảng 10-15' bạn sẽ hoàn thành được nếu có một pt tốt ^^.

Đây là một chút kinh nghiệm của mình, ai biết rồi thì đừng ném đá nhé .
    Lần sửa cuối bởi pussinboots, ngày 19-04-2013 lúc 11:24.

Đang ở
    No love No Suffering
    Tem . mà sao mèo ko copy hết luôn rồi để edit nguồn cho nó tiện hok
    P/s số người có thể thma gia sao ko để
    nope....

Hộ vệ của pussinboots

Trích dẫn Gửi bởi nhoxkuteb4 Xem bài viết
    Tem . mà sao mèo ko copy hết luôn rồi để edit nguồn cho nó tiện hok
    P/s số người có thể thma gia sao ko để
    Đã có ở phần hướng dẫn của bạn ascension

Mẹo khi qua màn 4 ở các MS và theo mình đặc biệt ở VHMS này phải là...cầu chúa và đè nút hp liên tục.
    Bởi khi bạn chuyển từ màn 3 qua 4 nó sẽ lag, giật khúc đầu đứng hình...và lúc đó chỉ có cầu chúa để ko die, diss...ấy là ấn phím bơm hp nhiều diss cũng dễ lắm à
    Trích dẫn Gửi bởi Ai chả được Xem bài viết

Em bị KHÙNG , xin đừng chọc êm

Hộ vệ của pussinboots

Trích dẫn Gửi bởi ZzHitsugayazZ Xem bài viết
    Mẹo khi qua màn 4 ở các MS và theo mình đặc biệt ở VHMS này phải là...cầu chúa và đè nút hp liên tục.
    Bởi khi bạn chuyển từ màn 3 qua 4 nó sẽ lag, giật khúc đầu đứng hình...và lúc đó chỉ có cầu chúa để ko die, diss...ấy là ấn phím bơm hp nhiều diss cũng dễ lắm à
    dis thì chắc không nhiều, còn hp thì pianus tấn công cũng không mạnh lắm ( mình bandit không bật meso guard thì mất 400-500 hp/hit ), ngại cái chiêu chưởng còn 1 hp/ 1mp của nó thôi. Nhưng hình như đứng sau lưng nó có thể khắc phục dc skill 1hp/1mp hay sao ấy, chỉ bị dính curse với tạ rơi thôi

Trích dẫn Gửi bởi PussInBoots Xem bài viết
    dis thì chắc không nhiều, còn hp thì pianus tấn công cũng không mạnh lắm ( mình bandit không bật meso guard thì mất 400-500 hp/hit ), ngại cái chiêu chưởng còn 1 hp/ 1mp của nó thôi. Nhưng hình như đứng sau lưng nó có thể khắc phục dc skill 1hp/1mp hay sao ấy, chỉ bị dính curse với tạ rơi thôi
    vấn đề là khi qua bên đó nó màn hình đen 1 lúc ko biết con cá mặt ngu chơi skills gì, nó nhỡ ra chiêu 1hp, 1mp rùi húc phải 1 quả cầu gai lúc đó ôm chim mà cười
    Trích dẫn Gửi bởi Ai chả được Xem bài viết

Em bị KHÙNG , xin đừng chọc êm

Đang ở
    In Maple Vn
    Chờn ơi mình sắp die
    Nothing to see

Đang ở
    nhà
    k mún còn 1hp/ 1mp thỳ kiếm thêm 1 em bis nữa là ok , lúc chuyển từ màn 3 ~ 4 tkỳ iu cầu bis buff khiên r nhảy vào màn 4 là yên tâm k lo bị lag mà chết
    Super Pirate king :3

Đang ở
    Hà Nội
    lại 1 vụ đào mộ nữa

Muốn chơi k lag xoá hết chương trình trog máy để mỗi MS thảm lào cũng nhanh