Kết quả 1 đến 5 của 5
    Đang ở
    Phú Tài ,Phan Thiết, Bình Thuận

Unhappy Về sự cố lỗi độ phân giải màn hình

mình có chơi GMS đc 2 năm gần đây máy bị hư nên sửa phải mất 3 tháng, ko có tiền đành ra tịm net , tịm net mình hay chơi nó có mạng mạnh tải GMS trong vòng 30 mins nên khoái khoái , đến lúc cài đặt xong zô vào game laucher ( game button ) thì nó chạy hình con nấm ( chắc cái này bạn đã bik ) chạy 2 phút xong thì tự dưng nó kêu là ( OUT OF RANGE ), hỏi thì bà chị chủ quán net nói là em tải game ko vừa với kích cỡ màn hình , độ phân giải màn hình k vừa nên bã bấm reset uổng công 30 mins download và hơi ức chế, sau đó mình cũng tải nhìu maple khác như FMS, VNMS ( mapleVN ) , KMS, EMS (extalia ) đều chung câu nói ( OUT OF RANGE )>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> cụ thế mất 4 tiếng 23 mins để tải và ức chế mấy lần cho nên bạn nào bik cách đìu chỉnh độ phân giải ( của tịm net ) thì hãy zúp mình , plzzzzzc7c7c7c7c7c7c7c7c7c7c7c7c7c7c7c7c7

à mình có 1 video Lumi của mình lúc còn thơ đi abyss ( tắt âm thanh đi nhá vì nó ồ ồ )
    quay = bandicom

Hẻ, lỗi này mình cũng đã từng bị, xử lí rất đơn giản, khi zô game, nếu no hiện lên dòng đó thì cứ kệ nó đi, miễn là còn nghe tiếng game là đc ( lúc đó là game đang chạy, chẳng qua do monitor ko đáp ứng đc thui ) thì bấm Crt + Enter chuyển về chế độ cửa sổ để chơi thôi, thử đi
    P/s: Post clip lên làm gì thế bạn, tác dụng của nó của trong thớt này là gì

À cái lỗi này bạn vô cái thư mục cài maple ấy có cái application tên là Setup ấy bấm vào nó sau đó hiện lên cái bảng bấm No rồi zô màn hình setup thấy cái bảng chạy vòng vòng bấm ctlr+h sau đó ra ngoài rồi chơi như bt

Đang ở
    Phú Tài ,Phan Thiết, Bình Thuận
    để thử, ty vì đã post help :d

---------- Post added at 10:41 AM ---------- Previous post was at 10:40 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi thanhtu150 Xem bài viết
    Hẻ, lỗi này mình cũng đã từng bị, xử lí rất đơn giản, khi zô game, nếu no hiện lên dòng đó thì cứ kệ nó đi, miễn là còn nghe tiếng game là đc ( lúc đó là game đang chạy, chẳng qua do monitor ko đáp ứng đc thui ) thì bấm Crt + Enter chuyển về chế độ cửa sổ để chơi thôi, thử đi
    P/s: Post clip lên làm gì thế bạn, tác dụng của nó của trong thớt này là gì
    cái crt + enter mình bík cách đây 4 năm ùi bạn
    mình đang chán nên post vid 1 cách vô thức 8

Cai này minh biết. Bạn vào mục Setup ở Folder Maplestory (có biểu tượng hình nấm đây) rồi click yes yes no no gì đấy bạn có thể tự mày mò ra (ngày trước mình cũng vậy ) vì máy minh không bị nên mình cũng không nhớ cách làm, đến khi nào màn hình hiên ra bảng bảo bạn bấm Alt+H là OK.Good luck