Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31
    Đang ở
    Hà Hội

Luật chung khi chơi ExtaliaMS, cần phải đọc qua để tránh bị BAN!

Nguồn: Extalia Forum

Extalia: Điều khoản sử dụng
    Các điều khoản dưới đây được tự động áp đặt cho bạn (người dùng) ngay khi tạo tài khoản. Những luật này áp dụng với mọi dịch vụ của chúng tôi. Chúng tôi có quyền chặn bạn trong bất cứ dịch vụ nào với bất cứ lý do nào, không chỉ bởi vi phạm một trong những điều khoản ở đây.

Không biết luật không có nghĩa là thoát tội.

Thay đổi trong thỏa thuận
    Chúng tôi có quyền cập nhật hoặc thay đổi bất kỳ một điều luật nào, và sẽ thông báo trên forums nếu có, nhưng việc theo dõi những thay đổi đó là trách nhiệm của chính BẠN.

Duyệt lại khoản "Tôn trọng"

Nguyên tắc chung
    Những nguyên tắc này áp dụng cho diễn đàn, chat và trong game.

1. PG-13
    Dịch vụ của chúng tôi hoạt động với chính sách PG-13. Với chính sách này, chia sẻ nội dung có tính khiêu dâm không được chấp nhận ở bất kỳ chỗ nào, bao gồm cả phạm vi không thuộc sự bảo vệ bởi PG-13. Hơn nữa, chia sẻ hình ảnh những vật dụng cá nhân bất hợp pháp cũng không được chấp nhận, không chỉ là:
    - Ma túy
    - Vật dụng liên quan đến ma túy
    - Vũ khí bất hợp pháp

2. Tôn trọng
    Không được phân biệt đối xử với thành viên khác dựa theo sắc tộc, tôn giáo, hoặc thiên hướng tình dục. Tôn trọng lẫn nhau là một chủ đề lớn, và được đội ngũ nhân viên xử lý lần lượt từng trường hợp. Chúng tôi rất mong ý thức chung sẽ xuất hiện trong mọi dịch vụ. Nếu bạn cần phải hỏi để biết mình có vi phạm nguyên tắc này hay không, thì có lẽ bạn đã vi phạm. Trong khi quyền tự do ngôn luận được thi hành, nói tục không nguyên cớ vẫn bị trừng phạt, tùy theo nhân viên xử lý. Sự trừng phạt là ban từ 1-3 ngày, tái phạm sẽ ban vĩnh viễn.

3. Quấy rối
    Dù nguyên tắc 2 rất chặt chẽ, chúng tôi muốn nói rõ ràng rằng không có sự khoan dung. Mọi người dùng các dịch vụ của chúng tôi đều được trao quyền tận hưởng các thứ đó. Một lần nữa, từng trường hợp được xử lý riêng biệt, tuy nhiên nếu bạn phá phách những người dùng khác, bạn nên chuẩn bị đón nhận hậu quả.

4. Quảng cáo
    Quảng cáo một mạng hoặc máy chủ khác bị đặc biệt nghiêm cấm. Bất cứ dấu hiệu nào như vậy sẽ dẫn đến việc tài khoản Extalia Network bị ban vĩnh viễn ngay lập tức.

5. Mạo danh nhân viên
    Mạo danh nhân viên bị đặc biệt nghiêm cấm. Không kể bạn đang dùng dịch vụ nào, bất kỳ dấu hiệu nào cho thấy mạo danh đều khiến bạn bị chặn bởi tất cả các dịch vụ. Thế này cho rõ ràng: hành xử như nhân viên và giúp đỡ người khác thì không sao, nhưng nói dối rằng bạn là một nhân viên thì không được. Nói rằng bạn sẽ ban một ai đó trong game sẽ mang tới rắc rối cho chính bạn, cũng như trích dẫn luật trong 1 chủ đề và dọa ban/mute người khác. Hãy dùng các tính năng báo cáo có liên quan nếu bạn thấy ai đó vi phạm.

6. Chỉ dùng tiếng Anh trong các dịch vụ chung
    Trên diễn đàn và chat, chúng tôi mong bạn sẽ dùng tiếng Anh. Đó là thứ ngôn ngữ chung của server và nhân viên không thể nói mọi thứ tiếng để phục vụ công việc. Như thế còn khiến cho họ không thể giúp bạn. Nếu tiếng Anh của bạn không tốt, hãy dùng một công cụ dịch thuật. Nguyên tắc áp dụng cho cả super megaphones trong game; dùng tiếng Anh để đội ngũ nhân viên có thể theo dõi được nội dung.

7. Trục lợi
    Bạn không được kiếm tiền từ ExtaliaMS bằng bất kỳ cách nào. Bất kỳ dấu hiệu nào cho thấy như vậy sẽ khiến bạn bị chặn khỏi tất cả các dịch vụ của chúng tôi.

Nguyên tắc ExtaliaMS
    Các điều khoản dưới đây được tự động áp đặt cho bạn (người dùng) ngay khi tạo tài khoản ExtaliaMS đầu tiên. Những nguyên tắc này không có tác dụng ngoài dịch vụ game.

1. Báo cáo vi phạm luật
    Một khi đã là thành viên của ExtaliaMS, bạn có thể tự hào về điều đó. Nếu phát hiện ai đó đang vi phạm nhưng nguyên tắc này, chúng tôi mong bạn sẽ báo cáo họ bằng tính năng báo cáo. Chúng hoạt động ổn định và sẽ cảnh báo tới bất kỳ một GM nào đang online. Tuy nhiên đừng làm giả báo cáo. Chúng tôi hiểu sai lầm thỉnh thoảng vẫn có, nhưng, cố gắng để bảo đảm người mà bạn báo cáo đang vi phạm luật, chụp ảnh bàn mình/ghi lại đoạn phim có thể giúp chúng tôi giải quyết tình huống. Báo cáo giả mạo quá hiển nhiên sẽ bị ban 12-24 giờ, cố tình lặp lại khiến thời hạn tăng lên RẤT NHIỀU

2. Hack
    Sử dụng công cụ hack hoặc phần mềm/phần cứng/đối tượng của một hãng thứ 3 để tự động hóa các thao tác trong game không được cho phép. Hậu quả luôn là ban vĩnh viễn. Ở cùng tổ đội với một hacker cũng được coi là hack.

3. Lợi dụng trục trặc
    Lợi dụng trục trặc của game không khá hơn hack, và được giải quyết tùy tình huống. Thường là rất nghiêm khắc, từ 30 ngày tới vĩnh viễn, cho nên đừng làm vậy! Khi phát hiện ra sai sót, báo cáo tới admin ngay lập tức.

4. Kill-steeling
    Kill-steeling, hay còn gọi là KSing, không được cho phép. Hãy dùng @map để xem ai là người có mặt đầu tiên trong map. Nếu như bạn AFK (Away From Keyboard) trong 5 phút, bạn sẽ mất map. Luật này không áp dụng cho các map 'Chimney Possessed by the Skeleton/Scarecrow/Clown' và bạn sẽ bị ban nếu report ở những map này.

Định nghĩa KSing
    KSing khi một người chơi khác, không phải người đứng đầu trong @map, liên tục tấn công quái vật trong map mà bạn sở hữu (bạn đứng đầu trong @map).
    Đối với Party Map như Stronghold, map sẽ thuộc về người đứng đầu trong @map. Nhưng nếu có 3 (hoặc nhiều) người trở lên chung một party và tất cả đều không AFK thì quyền sở hữu map sẽ thuộc về họ. Nếu một ai đó không có ít nhất 3 người trong party mà lại từ chối bạn tham gia party, bạn có quyền report người đó vì tội không chia sẽ map. Keel-Stealing khi một người chơi khác, không phải đứng đầu trong @map, liên tục tấn công quái vật khi ở đó đã có một party với ít nhất 3 người không AFK, và người đầu tiên trong @map nằm trong party đó. Game Masters sẽ ban người Keel-Steeling với khung hình phạt từ 1-3 ngày tùy theo mức độ.

5. Chia sẻ map
    Cho dù chia sẻ map không phải là bắt buộc, tốt hơn hết là bạn và người kia nên tỏ ra rộng lượng, và lịch sự cho phép người khác phân chia map. Trong những map lớn/phổ biến như LHC/Chimney/Lab (các loại), bạn cần phải ở trong một đội để có quyền từ chối chia map.

6. Bán đồ vật trong game và tài khoản Game
    KHÔNG được bán bất cứ tài sản nào của bạn trong ExtaliaMS để lấy tiền thật. Điều này bao gồm luôn chính account ExtaliaMS của bạn.

7. Bán Map
    Người dùng không thể "sở hữu" map hoặc cái gì tương tự. Vì thế, không thể bán vị trí của bạn trong map. Nếu không muốn ở đó nữa, thì hãy bỏ trống, để người khác có thể dùng. Áp dụng cho cả Free Market.

8. Gian lận
    Đừng lừa bịp. Chúng tôi mong có một môi trường game vui vẻ cho tất cả mọi người. Hãy chắc chắn rằng mọi giao dịch có giá trị lớn đều được ghi lại bằng video hoặc đầy đủ hình chụp màn hình. Thiếu những chứng cứ này, chúng tôi khó lòng xử lý thích đáng.

9. Sửa file WZ
    Không được phép sửa file WZ. Bất kỳ thay đổi nào trong file .wz đều khiến tài khoản của bạn bị khóa trong game.
    Sửa hình ảnh trong file wz thì không sao, nhưng sẽ chẳng có thay đổi file wz nào được đăng lên diễn đàn của chúng tôi. Cái này bao gồm cả UIs (giao diện). Thảo luận liên quan đến mua bán những thứ này cũng bị cấm.

10. Đồ vật thất lạc
    Đồ vật bị thất lạc trong lúc giao dịch do ngăn chứa đồ bị đầy hoặc 2 đồ vật one-of-a-kind cùng xuất hiện (vd mũ Zakum) sẽ không được bồi thường. Áp dụng luôn cho một số lần rollback. Đừng yêu cầu các nhân viên bồi thường.

11. Chia sẻ tài khoản
    Chia sẻ tài khoản KHÔNG bị cấm ở Extalia. Đấy là tài khoản của bạn và bạn phải chịu trách nhiệm về nó. Nếu người mà bạn chia sẻ tài khoản khiến nó bị ban, chúng tôi chẳng giúp được gì cả.

12. Smega Spam
    Tùy theo Gamemaster, bạn có thể bị cấm dùng Smega, hoặc thậm chí bị ban vì spam. Không cần thiết phải trao đổi qua lại quá 3 lần mỗi người, có thể người điều hành sẽ ngăn bạn lại bất kỳ lúc nào. Ban từ 1 tới 2 ngày, và nhiều hơn nếu bạn gây khó chịu.

Nguyên tắc diễn đàn Extalia
    1. Xúc phạm/Troll
    Chúng tôi coi những hành động này là quấy rối. Bởi vậy cố tình xúc phạm/tấn công người khác hoặc chọc tức ý kiến trái chiều của người khác đều không được chấp nhận. "Thả mồi" được coi như trolling.

2. Spam
    Không đăng tải những thứ vô nghĩa và không liên quan vào trong một chủ đề. Một số nơi đề ra định nghĩa spam chặt chẽ hơn nơi khác, chủ yếu ở khu vực Hỗ Trợ.

3. Phần mềm không hợp lệ
    Đăng tải phần mềm không hợp lệ hoặc virus mà không có sự đồng ý của nhà quản trị là không được phép. Nếu không chắc khi đính kèm/liên kết một file nào đó, xin mời hỏi.

4. Bump
    Chúng tôi không thích "đào mộ". Xin đừng viết bài vào những chủ đề đã cũ hơn 10 ngày.
    Ngoại lệ : Free Market, ngoài lề

5. Chủ đề đính
    Hãy đảm bảo bạn làm đúng theo những hướng dẫn và nguyên tắc ở trong những chủ đề đính. Chúng xuất hiện trong lần đầu bạn vào mỗi khu vực để chắc chắn bạn sẽ đọc được.

6. Tiêu đề tự do
    Không nên dùng tiêu đề mạo nhận người có thẩm quyền hoặc nhân viên. Ví dụ: "Administrator", "GameMaster", "Moderator", "Manager",... và không chỉ có thế.

Nguyên tắc tán gẫu Extalia
    Các điều khoản dưới đây được tự động áp đặt cho bạn (người dùng) ngay lần đầu đăng nhập dịch vụ tán gẫu. Những nguyên tắc này không có tác dụng ngoài dịch vụ tán gẫu.

1. Không hỏi để được hỏi
    Nếu thắc mắc cái gì cứ đơn giản là hỏi luôn. Nhiều khả năng bạn không cần trợ giúp từ nhân viên, nhà quản trị hoặc một thế lực thần thánh (!)

2. Trước khi hỏi
    Tìm trên diễn đàn và đọc FAQ xem có phương án giải quyết vấn đề của bạn không.

3. Không spam
    Bạn sẽ được cảnh cáo một lần duy nhất. Lần sau chúng tôi sẽ kick bạn ra khỏi tán gẫu. Nếu bạn quay lại và tái diễn, bạn sẽ bị chặn vĩnh viễn khỏi tán gẫu.
    Lần sửa cuối bởi bonghongdammau, ngày 08-04-2014 lúc 22:19.
    Dịch vụ vẽ Manga, vẽ Chibi, chân dung... theo yêu cầu và nhiều dịch vụ khác. Hãy đến và trải nghiệm!
    Xưởng Vẽ Kandy

ờ bài này có ịch đó @@ mình củng bị band 1 ngày vì ko rõ luật (nick tạo trc khi ra cái luật xàm đó rất lâu nên có ai nói cho đâu mà biết)
    à hú ú ú ú ú *@

Khổ thân tôi rồi trời ơi, xưa giờ toàn đi KS mà chẳng bị BAN lần nào mới ghê. Lí do cực sốc : Vì KS không nổi nên ta mới đi

Đang ở
    Hà Nội
    1 dạo chơi trò troll newbie trong Alli, bảo nó smega tiếng Việt
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

mấy cái luật này rắn và dễ xử lí ko lằng nhằng ân xá với cái thể loại cố tình mắc lỗi
    1 vote cho sv mình cũng rắn như thế )))
    My power is limitless ~~~~~

KS ing kinh thế luật khủng thật , phải gọi là gấp mấy lần maplevn,mấy chú hay lập account mà ko đọc điều khoản thì dễ chết lắmc7c7c7c7c7c7c7
    [IMG]https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/q71/s480x480/936787_178236662335591_487538632_n.jpg[IMG]

cái này chat riêng bằng tiếng VN có tính k vậy bạn

Trích dẫn Gửi bởi minhngoc20001 Xem bài viết
    tốt nhất không nên ghi có dấu để tránh bị ban nhé

Đang ở
    Nơi ấy ngọn đồi tình yêu ^^~
    Trích dẫn Gửi bởi minhngoc20001 Xem bài viết
    chỉ trừ những nơi công cộng như : FM ch1, Smega (loa) thì bạn được quyền sử dụng bất cứ loại tiếng nào, nhưng nhớ là hạn chế ở FM và Crafthing (khu chế tạo) bất cứ kênh nào nhé, đặc biệt phải nhớ là ko đc rao mua bán ngoài FM
    Trích dẫn Gửi bởi karik Xem bài viết
    THỰC TẾ VẪN LÀ THỰC TẾ, SỐNG THẰNG NÀO CHẲNG CÓ ĐAM MÊ
    NHƯNG VẤN ĐỀ NUÔI ĐƯỢC ĐAM MÊ CẢ ĐỜI MỚI THẬT SỰ LÀ ĐIỀU ĐÁNG NỂ !!!

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz những acc chuyên ks như phù thuỷ lửa độc, phù thuỷ lửa, night walker,... sẽ vô dụng vs ESM
    mà mình lại thích đi ks mơi dzui T..T
    Anh đã trở lại và ăn hại hơn xưa

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này