Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100

Chủ đề: Hồi ký của tôi

Hồi ký của tôi

Hôm nay tôi quyết định viết ghi chép này, có rất nhiều lý do để tôi muốn ghi lại những sự kiện đã xảy ra gần đầy...Tôi sợ những ngày sắp tới, thực sự sợ. Bạn có thể tin, hoặc không tin, nhưng xin hãy lắng nghe. Tôi sợ, thực sự sợ, vì tôi có cảm giác mình đã bước vào 1 thế giới mình ko nên bước vào.
    Này tôi có 1 lời khuyên cho các bạn, những ghi chép này được tôi viết cũng là để cảnh báo các bạn.
    Thứ 1: Đừng xem hay đọc những câu chuyện, nghi thức Horror
    Thứ 2: Đừng bao giờ cố gặp được những thứ đó và đặc biệt đừng bao giờ nên thực hiện những nghi thức đó, dù đó là nghi thức gì
    Thứ 3: Có những bí mật bạn phải để chúng ngủ yên, đừng bao giờ bước vào chúng. Dù chúng ko có thật, hay là hoang đường - tùy bạn nghĩ - bạn cũng ko đc tham gia vào chúng.

Tôi đang rất sợ

Tôi cần người lắng nghe tôi

Làm ơn

Trời đang tối

và mưa....

Tôi sẽ ko dám viết vào lúc này...hi vọng ngày mai tôi có thể viết...
    Lần sửa cuối bởi zzhitsugayazz, ngày 16-05-2013 lúc 17:31.
    Trích dẫn Gửi bởi Ai chả được Xem bài viết

Em bị KHÙNG , xin đừng chọc êm

Đang ở
    Tầng hầm bệnh viện tâm thần TWII
    Tiếp đi bé, đang nổi máu tàn sát đây

pé 1A của anh đang bị ám ảnh nặng đây mà :3 cũng may là cưng chưa chạm tay vào bộ tarot deviant moon đấy :3
    Lần sửa cuối bởi vivjojo, ngày 16-05-2013 lúc 11:40.
    Khi tôi chết hãy chôn tôi cùng với trăm bộ M-A yaoi
    hớn Yami

Câu chuyện thứ 1

Câu chuyện này thực sự ko phải diễn ra gần đây. Mặc dù với những lý do trên nhưng tôi vẫn muốn viết về nó, thực sự nó đã ám ảnh tôi khá nhiều năm theo nhiều cách khác nhau.
    Này tôi hỏi các bạn nhá?
    Các bạn nghĩ nơi nào an toàn với các bạn nhất trên thế giới này ?
    Ừm tôi tin các bạn sẽ trả lời là nhà của các bạn...vì sao? Có phải là vì ở đó bạn luôn biết tất cả mọi ngõ ngách? và xung quanh toàn người quen và những thứ bạn quá rành rọt - không có khách lạ nào có thể vào nơi đó ?
    Oh !!! Nếu bạn nghĩ vậy thì có khi các bạn không nên đọc câu chuyện này, còn nếu các bạn muốn đọc thì tôi nghĩ các bạn sẽ phải sửa đổi quan điểm trên.
    Ngày đó cho tới tận bây giờ gia đình tôi có truyền thống về ăn tết với ông bà. Các bạn biết đó ông bà ngoại tôi ở Long An - một nơi chiến trường xưa khá gay gắt...và ngay gần nhà ông bà ... chỉ cách 1 cánh đồng là 1 khu nghĩa trang.
    Có nhiều chuyện khá đáng sợ đã xảy ra, nhưng hôm nay do thời gian khá ít nên tôi sẽ kể cho các bạn 1 câu chuyện ngắn

Hôm đó như tôi vẫn nhớ là 1 ngày tết với nắng chói chang. Hồi đó tôi có 1 đám anh họ và chúng tôi thường bày nhau chơi khá hiều trò chơi, và ngay hôm đó chúng tôi quyết định sẽ chơi trò " không khí" - ờ nó là trò chơi tự kỷ của tôi nghĩ ra. Trò chơi khá ngu ngốc - nhưng tôi hồi đó rất làm thú vị với nó - dù tôi ko biết nó sẽ gây ra 1 hậu quả ám ảnh...rất lâu về sau. Nội dung trò chơi đó giống như diễn kịch câm ý, như kiêu bạn tưởng tượng có bức tường rồi xoa tay lên trước mặt, hoặc là kéo 1 cái xe đẩy tay vô hình, buồn cười hơn là giả vờ rót trà hay ăn 1 bữa ăn vô hình, thậm chí là giả vờ leo lên con thuyền vô hình và bơi ra biển.
    Thực sự bản thân trò chơi rất êm đẹp trong những ngày sau đó - thậm chí là rất vui, tôi luôn thích lái con thuyền vô hình của mình nhong nhong khắp xóm và tụi anh họ thích bắn những khẩu pháo vô hình....Nhưng vấn đề không chỉ dừng ở đó...

Mọi thứ bắt đầu trở nên đáng sợ vào cái lúc trò chơi này có vẻ đi quá xa - mặc dù không ai ngờ tới. Một thằng anh họ của tôi - khi đó nó chắc tầm 10 tuổi đã giới thiệu 1 thứ vô hình mới...khá đáng sợ theo nhiều nghĩa...một người bạn vô hình và đó đặt tên là Thomas. Lúc đó chúng tôi ko nghĩ quá nhiều mà còn vỗ tay trước ý tưởng thú vị đó của nó, chúng tôi từ lúc đó coi như có 1 người nữa tham gia các trò chơi...một người bạn vô hình. Và mọi thứ bình thường cho đến 1 buổi tối khi người lớn rủ nhau đi mua sắm trước 30 tết...

Lúc đó chỉ có 2 bà chị họ tôi đang ở nhà kế bên, họ coi phim hay thứ nhạc gì đó của họ với tần suất loa ầm ĩ. Còn 3 anh em họ tôi đang bật ti vi, ngồi trên chiếc bàn trước bàn thờ với mấy cái ghế chơi đánh trận giả. Thằng anh họ của tôi cuối cùng đã bị nốc ao bởi 1 viên đạn vô hình. Chúng tôi cười trước chiến thắng đó và giả vờ tổ chức tiệc ăn mừng với nước ngọt và những món ăn vô hình. Đang uống thằng anh họ đó của tôi như sực nhớ nó giơ ly nước ngọt lên và hét

_ Vì Thomas

Chúng tôi cười và cũng giơ ly lên chúc mừng. Sau đó tôi đẩy cái lý qua chiếc ghế trống bên phải thằng anh họ đó và nói:

-Cho cậu này Thomas

Và mọi thứ bắt đầu tệ...Cái bàn rung lên bần bật. Tôi cứ tưởng thằng anh họ mình đùa và tôi nhìn nó, nó nhìn lại tôi và tôi biết nó cũng nghĩ thế, nhưng có gì đó không phải...không có ai trong 3 chúng tôi làm cả...

Và rôi li nước rung lên và rõ ràng, tôi không thể nào tin trước mắt mình nữa... ly nước trượt qua bên phải tôi - chỗ cái ghế trống.
    Lúc đó tôi không biết nói gì chỉ nhìn thằng anh họ...cho đến khi nó mở mồm:

_Là Thomas sao...hahah là mày giờ trò đúng không

Tôi lắc đầu, thằng anh họ kia của tôi cũng lắc đầu...

Và rồi cái ghế trống chhỗ ly nước đó...rung lên bần bật như có ai rung đùi...

..........

Từ đó chúng tôi không bao giờ dám chơi trò chơi ấy nữa và chúng tôi tưởng tất cả đã kết thúc...
    Nhưng theo lời những người ở đó nó ko phải bắt đầu lúc đó và chưa bao giờ kết thúc cả
    Nhưng đó là 1 câu chuyện khác...

..............
    Này đừng nghĩ câu chuyện này ko có gì đáng sợ...có thể...nhưng các bạn biết không ?
    Có thể người bạn vô hình đó đang ngồi kế bên và nhìn bạn đọc những dòng này đấy...
    Lần sửa cuối bởi zzhitsugayazz, ngày 16-05-2013 lúc 18:14.

Đang ở
    Vẫn sai chính tả quá nhiều

Trích dẫn Gửi bởi vivjojo Xem bài viết
    pé 1A của anh đang bị ám ảnh nặng đây mà :3 cũng may là cưng chưa chạm tay vào bộ tarot deviant moon đấy :3
    uhuhuhuhu...bé ấy thì sao hả anh

Đang ở
    ♥Nơi Cảm Xúc Thăng Hoa♥
    hay..............

Tớ nghĩ là bạn thớt nên nghĩ ngơi cho cái đầu. Đồng ý là có nghĩ việc qua rồi ko nên nhắc lại, bằng không nó sẽ ám ảnh cả đời.
    Taking my sin, my cross, my shame
    Rising up again i bless!

Đang ở
    Con búp bê vẫn đang ám mi à? Kể lại vụ đó đi, ta hóng hơn

Đang ở
    Hà Nội
    lại coppy truyện ở đâu về đây đang nóng vỡ mồm đây này có con ma , horror hay cái quái gì thì mình cũng thông nát @ss nó trước rồi tính tiếp
    Một trong những thú vui tao nhã nhất , là đi troll người khác F15 LOL !
    Quên cái NÔ TE là tớ đếu biết Tiếng Anh :V

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối