Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 62
    Góp ý tí
    Công nhận Nexon càng update càng tệ về ý tưởng! nhưng các bạn có bh nghĩ là do sức ép phải update liên tục + cạn kiệt ý tưởng chưa? Game 10 năm r chứ k phải 3-4 năm mà ý tưởng tràn trề đâu!
    Việc Update đổi mới là 1 việc tất yếu của mọi GO, có lúc này lúc khác chứ, đâu phải GO nào tung ra update là hoàn hảo 100%! Các bạn chỉ trích NX skill xấu? Vậy các bạn có sẵn sàng chơi 1 game mà skill nhân vật từ ver này đến vẻr khác mà duy nhất 1 vài skill với hình ảnh y sì k? Lúc đó lại bảo thiếu ý tưởng k update này nọ!
    Còn nếu bạn nào thấy skill mới k đẹp và tự tin mình có khả năng design skill đẹp thì mời tự vẽ skill animation, tính toán chỉ số skill sao cho phù hợp nhé r gửi NX may đâu biết đc skill đc chọn r MS lại đc về VN thì tuyệt vời?
    Rồi có bạn nói update job mới mạnh làm mất thế Explorer, Job cũ thì sao khi neft lại job mới các bạn lại la um sùm v? Ai mà nói job mới chiếm ưu thế job cũ thì khi neft job mới xin im lặng hết nhé!
    Đôi lời v thôi! Ai đọc xong gạch đá mình xin nhận

[
    Trích dẫn Gửi bởi longhoang0304 Xem bài viết
    Góp ý tí
    Công nhận Nexon càng update càng tệ về ý tưởng! nhưng các bạn có bh nghĩ là do sức ép phải update liên tục + cạn kiệt ý tưởng chưa? Game 10 năm r chứ k phải 3-4 năm mà ý tưởng tràn trề đâu!
    Việc Update đổi mới là 1 việc tất yếu của mọi GO, có lúc này lúc khác chứ, đâu phải GO nào tung ra update là hoàn hảo 100%! Các bạn chỉ trích NX skill xấu? Vậy các bạn có sẵn sàng chơi 1 game mà skill nhân vật từ ver này đến vẻr khác mà duy nhất 1 vài skill với hình ảnh y sì k? Lúc đó lại bảo thiếu ý tưởng k update này nọ!
    Còn nếu bạn nào thấy skill mới k đẹp và tự tin mình có khả năng design skill đẹp thì mời tự vẽ skill animation, tính toán chỉ số skill sao cho phù hợp nhé r gửi NX may đâu biết đc skill đc chọn r MS lại đc về VN thì tuyệt vời?
    Rồi có bạn nói update job mới mạnh làm mất thế Explorer, Job cũ thì sao khi neft lại job mới các bạn lại la um sùm v? Ai mà nói job mới chiếm ưu thế job cũ thì khi neft job mới xin im lặng hết nhé!
    Đôi lời v thôi! Ai đọc xong gạch đá mình xin nhận
    Vấn đề ko nằm ở ý tưởng. Vấn đề là skills ko hợp lý và ko có tác dụng để train, trong khi bộ skills cũ rất khả dụng.
    Về việc cạn kiệt ý tưởng thì KMS đuối ý tưởng event thật vì event ở đó quá dồn dập cho nên sinh ngán, chứ ko hẳn vì nó ít ý tưởng.
    Nói về ý tưởng thì GMS,JMS,CMS balabla... cò đầy ý tưởng event và Nx thậm chí đã đệ tự họ tạo job và chỉ cần để NX thông qua ha !?
    Kế tiếp là về vụ tự vẽ skills, thôi minh nói thẳng bạn có post thẳng lỗi hay ảnh h4ck nó cũng chả thèm ngó cho bạn chứ đừng nghĩ là vẽ phụ. Nexon có cả 1 tổ người mới đi sưu tập ý tưởng fan nên ko phải lo ha, còn về tính toán là ko thể tính toán đc - vì nhiều lý do, mà ai chơi MS nhiều sẽ biết tỏng lý do ha !?
    Còn việc MS về VN =]], nhóm của mình từng có cơ hội trực tiếp nói chuyện vs 1 nhận viên quản lý của NX và họ trả lời rất khấp khiểng - vs văn hóa của Hàn và Nhật thế có nghĩa là " đi chết đi ko bao giờ nhá ".
    Kết thúc =]]
    Sau cùng mình xin nói thẳng là có ai um xùm đâu, bộ cấm vụ đi xem phim thì ko đc chê mà chỉ đc khen à ?
    Hay có vụ thằng đạo diễn thấy khán giả xem phim chê phim mình, xong nhảy ra bảo " có giỏi tự làm phim mà xem" ? có vụ đó à ?

Bạn cũng ko biết gì hết =]], thứ nhất Ex mất chỗ ko hẵn vì nó yếu HA ? SAI LẦM ĐẤY
    - EX dễ dùng thích hợp và có bộ skills khả dụng
    - Ex đồ dễ kiếm và sách gái rẻ cùng khả năng có sách từ việc làm Q job4 ?

Vấn đề là đây là gem? và là gem của trẻ em theo nhiều nghĩa? Nếu theo dõi ta có thể thấy NX đang cố găng hạ độ tuổi tb người chơi gem của họ? Nhất là khi tích cực ra đồ màu mè, event vui hay đơn giản là hạ lượng exp xuống.
    Mà trẻ con thì thích của mới, chẳng ai bỏ Ex cả đơn giản vì ex có nền tảng lv cao nhiều rồi? chơi ex thì ỉa vào mà có top ha? mà trẻ con thì ăn thua nhau lắm.

Mình nói thật? các bạn cầm con demon, phantom, evan balabal...cứ bảo nó mạnh? Trong khi 1/10 công năng các bạn còn ko dùng đc? Các bạn từng có khả năng duy trì combo hay đạt max combo vs aran chưa? Spam cry demon liên tục mà ko hết thanh furry chưa? Phối hợp skills của mer chánh mất máu và hất tung đối thủ chưa, éo để nó ngáp chưa?
    Nghề mới khó dùng? đồ và sách đắt đỏ đầy nhược điểm so vs ex ha.

.......................
    Cuối cùng thì các job đang ngày y như cái đông s*x doll, toy s** màu mè, hay cái máy rung để dụ khỉ trẻ con.
    Éo có óc thẩm mĩ, hay là cái đám Hàn giờ có style đó cũng phải =]]...nhìn quần áo ,ấy chị Kpop...hiểu
    Đề nghị chuyển qua cho JMS thiết kế ý tưởng và anime luôn, JMS vừa trang nhã, tinh tế và đầy hàm ý
    vd: 2 anh chị tung tăng màu hường của họ
    Lần sửa cuối bởi zzhitsugayazz, ngày 20-05-2013 lúc 17:35.
    Trích dẫn Gửi bởi Ai chả được Xem bài viết

Em bị KHÙNG , xin đừng chọc êm

Trích dẫn Gửi bởi ZzHitsugayazZ Xem bài viết
    [

Vấn đề ko nằm ở ý tưởng. Vấn đề là skills ko hợp lý và ko có tác dụng để train, trong khi bộ skills cũ rất khả dụng.
    Về việc cạn kiệt ý tưởng thì KMS đuối ý tưởng event thật vì event ở đó quá dồn dập cho nên sinh ngán, chứ ko hẳn vì nó ít ý tưởng.
    Nói về ý tưởng thì GMS,JMS,CMS balabla... cò đầy ý tưởng event và Nx thậm chí đã đệ tự họ tạo job và chỉ cần để NX thông qua ha !?
    Kế tiếp là về vụ tự vẽ skills, thôi minh nói thẳng bạn có post thẳng lỗi hay ảnh h4ck nó cũng chả thèm ngó cho bạn chứ đừng nghĩ là vẽ phụ. Nexon có cả 1 tổ người mới đi sưu tập ý tưởng fan nên ko phải lo ha, còn về tính toán là ko thể tính toán đc - vì nhiều lý do, mà ai chơi MS nhiều sẽ biết tỏng lý do ha !?
    Còn việc MS về VN =]], nhóm của mình từng có cơ hội trực tiếp nói chuyện vs 1 nhận viên quản lý của NX và họ trả lời rất khấp khiểng - vs văn hóa của Hàn và Nhật thế có nghĩa là " đi chết đi ko bao giờ nhá ".
    Kết thúc =]]
    Sau cùng mình xin nói thẳng là có ai um xùm đâu, bộ cấm vụ đi xem phim thì ko đc chê mà chỉ đc khen à ?
    Hay có vụ thằng đạo diễn thấy khán giả xem phim chê phim mình, xong nhảy ra bảo " có giỏi tự làm phim mà xem" ? có vụ đó à ?

Bạn cũng ko biết gì hết =]], thứ nhất Ex mất chỗ ko hẵn vì nó yếu HA ? SAI LẦM ĐẤY

Vấn đề là đây là gem? và là gem của trẻ em theo nhiều nghĩa? Nếu theo dõi ta có thể thấy NX đang cố găng hạ độ tuổi tb người chơi gem của họ? Nhất là khi tích cực ra đồ màu mè, event vui hay đơn giản là hạ lượng exp xuống.
    Mà trẻ con thì thích của mới, chẳng ai bỏ Ex cả đơn giản vì ex có nền tảng lv cao nhiều rồi? chơi ex thì ỉa vào mà có top ha? mà trẻ con thì ăn thua nhau lắm.

Mình nói thật? các bạn cầm con demon, phantom, evan balabal...cứ bảo nó mạnh? Trong khi 1/10 công năng các bạn còn ko dùng đc? Các bạn từng có khả năng duy trì combo hay đạt max combo vs aran chưa? Spam cry demon liên tục mà ko hết thanh furry chưa? Phối hợp skills của mer chánh mất máu và hất tung đối thủ chưa, éo để nó ngáp chưa?
    Nghề mới khó dùng? đồ và sách đắt đỏ đầy nhược điểm so vs ex ha.

.......................
    Cuối cùng thì các job đang ngày y như cái đông s*x doll, toy s** màu mè, hay cái máy rung để dụ khỉ trẻ con.
    Éo có óc thẩm mĩ, hay là cái đám Hàn giờ có style đó cũng phải =]]...nhìn quần áo ,ấy chị Kpop...hiểu
    Đề nghị chuyển qua cho JMS thiết kế ý tưởng và anime luôn, JMS vừa trang nhã, tinh tế và đầy hàm ý
    1a phát biêu? hay
    chú pro thế vậy chi? mình cách spam demon cry đi

Đang ở
    Twilight of Perion
    thím nào làm nhanh vụ RED cái
    “Without Orca, there is no Suu. And without Suu, there is no Orca.”
    -Promise of Heaven-

Trích dẫn Gửi bởi kikumalu123789 Xem bài viết
    1a phát biêu? hay
    chú pro thế vậy chi? mình cách spam demon cry đi
    0 bảo chĩ con mer, aran ta còn nghe đc...Ta là ta ghét con demon nên ta ko có đụng đến.
    Mi cứ ra bãi Hoh ngó mấy chị demon đứng ở tầng trên cùng rồi cry liên tục hốt exp 2 tầng rồi hỏi bí quyết mấy chị ấy

[
    Mình nghĩ skills đc đưa ra chắn hẵn có tính toán hết cả r! Vì Nexon là 1 công ty lớn nên việc đưa ra update k phải là k có tính toán!
    Có thể nó k lợi cho train nhưng ai biết đc có lợi việc khác? Bossing? hay 1 chức năng chó mèo nào mới?
    OK! Cái này mình k biết! Mình sr! Nhưng về vụ tự tạo job mới trừ JMS thì có thể thấy GMS,CMS có job mới ý tưởng k đc hay!
    CMS thì cái job Dragon Warrior thì skill thàm bại! Jett thì chỉ tạm đc!

Kết thúc =]]
    Về VN lại thì chắc kbh! Vì Hàn Xẻng vốn k ưa vn! Vụ gần đây nhất là thằng nhóc HQ mệnh danh PSY nhí có mẹ VN bị kì thị thì chắc k ai k biết! Thứ 2 là do VNG đã làm hỏng MS ở VN 1 lần! mà tụi HX thì chỉ thích những thứ HOÀN HẢO! Vì chính hư 1 lần nền chúng nó éo thèm cho về vn lần nữa!
    Còn các bạn chê thì mình thấy các bạn chê rất thậm tệ! Mình nghĩ đâu có đến mức như v? Mình thấy SM char nữ thì cũng có gì sai mà các bạn chê k còn gì

Đây là cái t2 mình k biết! Mình sr! Mình k nói job mới bị mất chỗ! Mà mình k thích những ai mà khi ra job mới thì nói job này mạnh quá mất hết cái hay, chiếm ưu thế job cũ! Rồi khi neft lại thì lại than vãn sao yếu thế, thề này sao mà train! Mình k thích ai như v thôi! Và mình vẩn thích các job cũ đặc biệt là Dark Knight và Bishop!
    Về việcc đưa JMs thiêt kế thì có the73 là tuyêt vời! Like

Trích dẫn Gửi bởi longhoang0304 Xem bài viết
    Mình nghĩ skills đc đưa ra chắn hẵn có tính toán hết cả r! Vì Nexon là 1 công ty lớn nên việc đưa ra update k phải là k có tính toán!
    Có thể nó k lợi cho train nhưng ai biết đc có lợi việc khác? Bossing? hay 1 chức năng chó mèo nào mới?

OK! Cái này mình k biết! Mình sr! Nhưng về vụ tự tạo job mới trừ JMS thì có thể thấy GMS,CMS có job mới ý tưởng k đc hay!
    CMS thì cái job Dragon Warrior thì skill thàm bại! Jett thì chỉ tạm đc!

Về VN lại thì chắc kbh! Vì Hàn Xẻng vốn k ưa vn! Vụ gần đây nhất là thằng nhóc HQ mệnh danh PSY nhí có mẹ VN bị kì thị thì chắc k ai k biết! Thứ 2 là do VNG đã làm hỏng MS ở VN 1 lần! mà tụi HX thì chỉ thích những thứ HOÀN HẢO! Vì chính hư 1 lần nền chúng nó éo thèm cho về vn lần nữa!
    Còn các bạn chê thì mình thấy các bạn chê rất thậm tệ! Mình nghĩ đâu có đến mức như v? Mình thấy SM char nữ thì cũng có gì sai mà các bạn chê k còn gì

Đây là cái t2 mình k biết! Mình sr! Mình k nói job mới bị mất chỗ! Mà mình k thích những ai mà khi ra job mới thì nói job này mạnh quá mất hết cái hay, chiếm ưu thế job cũ! Rồi khi neft lại thì lại than vãn sao yếu thế, thề này sao mà train! Mình k thích ai như v thôi! Và mình vẩn thích các job cũ đặc biệt là Dark Knight và Bishop!

Về việcc đưa JMs thiêt kế thì có the73 là tuyêt vời! Like
    Thực ra thì thằng Hàng xẻng ko phải nó ko ưa VN, cái tin mương 14 đăng là tin lấy từ 1 kênh tin tức cũng cấp độ cống rãnh như mương 14. Vấn đề là gem thủ thế giới...ko ưa gem thủ vn...ờ ừm...GMS fake ip cũng là có lý do

Đang ở
    Land of Ooo
    GMS fake ip cũng là có lý do
    Do hồi trước đây trong cái list hacker bug NX, có dính dáng đến mấy cái IP, tên, vân vân từ đất Vịt nên ...ờ ừm... nên nó không mở IP, rất đơn giản ~
    Còn cái vụ nerf, các bạn ấy kêu vì hụt hẫng là chính, phần vì có 1 số bạn đang chơi một-số-job-khác (như mình) cảm thấy vui hơn (sau khi cả 3,4 tháng trời *GATO* với damage, hits, AOE,... của job mới)
    In case you didn't know what is the most important thing in my life, well, Memories.

http://leafre.net/korean-maplestory-...s-altar-26898/

Theo phiên bản này...
    Chúng ta đã được biết cái hình nhân vật có đôi tay khổng lồ bị bôi đen là ai...
    Đó chính là... BaM !!!
    BaM đã quay lại vs sức mạnh cúa bí thuật quay tay vs đôi tay khổng lồ.
    Cùng theo anh khởi nghĩa là lực lượng FA hùng hậu của Res, họ đã cùng nhau hất tung Xenon-shota-chưa rõ giới tính - gái bu.
    Ko dừng ở đó lực lượng FA xâm chiếm thế giới Maple ngày 1 mạnh mẽ.
    Trong đó lực lượng hero tham gia vs sự trở lại của Khoai to ko sợ chết đói - Aran, tềnh yêu xinh đẹp Shota -Evan - của 1A, họ nhanh chóng đè bẹp hi vọng của Fangir và Fanboy khi Neft thẳng tay Phantom và Mer.
    Nova đến từ Pantheon do không chiệu tiếp tay lực lượng FA nên cũng bị tấn công mạnh mẽ.
    AB đã bị antifan chặn đầu và tạc axit gây nguy hiểm tính mạng.
    Kaiser vì quá đau buồn nên cũng uất ức luyện quỳnh hoa bảo điểm...và neft thậm tệ vì mất máu chym.

Bản tin ko có tin tức về các chị AD và cygnus.
    Dù sao các chị Cygnus cũng đang đê mê trong hố shit thần thánh NewDawn nên chúng ta ko cần quan tâm.
    Nhưng có lẽ tương lai đen tối đã bủa vây AD...hiện tại họ gần như đã bị bắt cóc bỏ vào thùng rác.

........

1 phút mặc niệm cho những người đã khuất...và cầu mưa vào valentin năm sau :v.

...................

Tin ngoài lề, chị Ap,Yui balalalbla...bất kỳ cái tên clone nào đó của chị - ờ ai cũng biết chị ấy là ai đấy đấy...Nếu bạn ko biết cũng ko quan trọng ).,...đã ra đi mãi mãi * chấm nước mắt *.
    AP đã ra đi mãi mãi vì nhiều lý do...1 phút mặc niệm cho chị ấy và like để cầu siêu cho chị ấy
    Nói clgt, đang tự nói mình đấy à : Bệnh

Đang ở
    Land of Ooo
    Trích dẫn Gửi bởi shikaims Xem bài viết
    Nói clgt, đang tự nói mình đấy à : Bệnh

---------- Post added at 10:59 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi 1A
    có thế cũng ko hiểu * ngoáy mũi *
    Con AP đi luôn rồi * chấm nước mắt *

Thằng bé làm sao thế ?
    In case you didn't know what is the most important thing in my life, well, Memories.

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối