Vào Forum từ lúc mới mở cho đến nay thì nhìu bài xuất hiện , chủ yếu là dành cho các phái mới ra , nhìu topic chỉ hỏi có 1 vấn đề là " class này có mạnh ko ? class này train tốt ko ? class này có bá đạo ko ? " mình nghĩ người VN chỉ luôn chọn những cái gì mạnh , đẹp , dễ chơi mà ko theo sự iu thích của mình , chơi rồi thấy nản nên bỏ , hiện nay mình thấy sự công = trong các class đang mất trầm trọng , điển hình như các class mới ra luôn chiếm ưu thế nhìu hơn như là Evan , DEMON SLayer , Phantom , canon , mer , mechinal .v..v.v. còn các phái như I/L , hải tặc , Tu sĩ thì mình thấy chỉ có 1 phần rất nhỏ các bạn còn đam mê mà chơi thôi ... Nhưng Nexon ko phải bít cách mà ko làm cân = game dc , vấn đề chỉ là thời gian và các bản update thôi , ai bít dc sau này hải tặc dc nâng cấp lên làm imba của MS thì sao nên các bạn cứ chơi theo đam mê chứ đừng thấy con này mạnh , skill đẹp rồi bỏ chạy sang con khác , ít bữa lại chán rồi chuyển class típ nữa , quan trong là tâm huyêt của mình chơi thì sẽ không có phái nào yếu cả