Trang 1 của 15 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 142
    Đang ở
    Ở cái lở tở phở

Smile Tản mạn về Guild và Vấn đề tuyển mem

Rảnh rỗi-ing 0
    Đoạn này gọi là giới thiệu sơ qua về G nhỉ 0

---- 5/1/2013 || Nắng đẹp || trụ sở hội đặt tại Henesys || kênh 4 (nếu nhớ k nhầm )

Bằng 1 cú click chuột của Rei, G Oblivion chính thức ra đời. G hoạt động đến nay đã đc 5 tháng 11 ngày và chưa có dấu hiệu tan rã.

---- Từ 5 mems ban đầu (nhớ những đứa nào chết liền, BBS thẳng tiến ), G đã chiêu mộ mem ở đủ mọi nơi và làm số mem tăng lên đáng kể. Sau nhiều lần thay đổi, mem ra r mem vào, con số đc Moa cập nhật ngày hnay là 40 đứa tròn.. (biết là ít mà)

---- G có 1 Master, vài Jr đc set quyền và đông đảo mem khác. Chức vụ tuy khác nhau nhưng quyền và nghĩa vụ là như nhau. (đóng góp xây dựng G vững mạnh). Qua nhiều phi vụ (event này nọ, train, anti-ks, show hỏi đáp (hay còn gọi là truyền thống quái dị), ảnh ọt, bossing, cãi vã, hiểu lầm... ), các mem ngày càng thân và hiểu nhau hơn.

---- G hoạt động chủ yếu trong game (ingame). Gần đây mới đổ bộ qua 4r (lí do là những khi bảo trì dài ngày k có chốn dung thân, vs cả chém trên này thì đọc đi đọc lại đc, tranh thủ pr G nữa ). Công việc yêu thích và thường thấy của G là chém gió. Địa bàn yêu thích và thường thấy của G là Henesys - bãi taxi k1 hoặc Ardentmil k4 (chả hiểu sao ). Dạo gần đây có phog trào train trủng k hiểu từ đâu, nhưng sẽ sớm tàn thôi hoho.

---- Về xưng hô trong G: độ tuổi của các mem dao động từ 12 – 24t (theo khai báo còn sự thật thì k biết đc ). Có vẻ lạ nhưg G thường xưng hô vs nhau kiểu ta-mi k phân biệt tuổi tác. Thi thoảng có anh-chị-em này nọ nhưg k phổ biến. Khuyến khích xưng hô ta-mi cho nó thân thiện và hợp vs quần chúng G. Ngoại lệ vs cách xưng hô của Rei, Moa (như thế nào thì gặp hẵng biết hê hê )

À ừ luyên thuyên đủ r, vào vấn đề tuyển mem

---- Như mọi G khác, Obli ta cũng có tuyển mem. Nhưng k có mẫu đơn từ, đăng kí này nọ để vào G. Những tin nhắn, cmt kiểu “cho tớ vào G vs..” bla bla đều k đc .

---- Vì các hoạt động G đều diễn ra ingame (event, phỏg vấn,..), 4r chỉ là 1 phần nhỏ nên G k thể tuyển các mem chỉ onl 4rum đc. Nếu ai đấy yêu thích và có mong muốn, ý định vào G, hãy log nick ingame, /find 1 trong các nick sau: Jurei, Iukynnot, Soujji, Cluros, Solace, DomoA,.. (khuyến khích nick cuối và nick gần cuối) hoặc whisper cũng đc.

---- Các mem trc khi vào G đều trải qua các bước quan trọng đó là gặp, nói chuyện và làm sao đó thuyết phục 2 nhân vật quyền lực nhất trog G (Rei và Moa) add mình vào. Việc này hình như k đơn giản vì tính tình 2 đứa này rất thất thường . Có thể vừa gặp cái đc mời vào luôn hoặc phải gặp rất nhiều lần. Bạn sẽ đc gia nhập G nếu thấy hợp vs tính cách, suy nghĩ và cách nói chuyện.

----- Tiêu chí tuyển mem đại loại là: tốt bụng, có tinh thần chém gió tốt, có kỉ luật (biết đùa đúng lúc), k văng tục bừa bãi, có tinh thần tập thể, hiểu chuyện (chí ít đừng ngớ ngẩn quá), k coi vào G là trò đùa (thích thì vào k thích thì ra, kiểu đó).... Tất nhiên trên đây chỉ là lí thuyết. Thực tế chứg minh có khá nhiều ngoại lệ (ngoại trừ điều cuối). Nói chung vẫn là cần nói chuyện ingame mới biết đc nhau.
    hề hề

...
    (Chả biết kết thế nào. Thôi 3 chấm khi nào nghĩ tiếp viết tiếp )
    Lần sửa cuối bởi Gengaara, ngày 31-08-2013 lúc 22:07.

Ngoài Guild, nhưng xin góp ý 1 chút:

+Thứ 1: đọc xong quá trình xin vào G, t cứ tưởng mình đi xin việc ở 1 cty nào đó.

+Thứ 2: thực lực hiện tại, còn khá sớm để viết bài chiêu mộ như thế này (xin lỗi nói thẳng)

Guild muốn tạo sự vui vẻ hoà đồng, thì trước nhất, phải tạo được sự thoải mái cho người chơi khi muốn tham gia vào G đã !

Chỉ là góp ý nhỏ (hoặc nhiều chuyện 1 chút), hy vọng Oblivion sẽ ngày càng phát triển

Thân
    Trích dẫn Gửi bởi d3von93 Xem bài viết
    boo là boo chỉ iu có ox thôi nghe ,nid nói bậy bạ coi chừng anh ý đánh cho F3

thớt đang làm thái qua mức độ của một game lên tầm cuộc sống đọc xong thấy vô cùng mắc cười
    p/s phải tạo tâm lí dễ chịu chứ áp lực vậy ai dám vào g cần mem chứ ko phải mem nào cũng cần g
    chúc g phát triển 0
    Ôlala0

Đang ở
    Ở cái lở tở phở
    Trích dẫn Gửi bởi kunkuncongtu Xem bài viết
    Ngoài Guild, nhưng xin góp ý 1 chút:

+Thứ 1: đọc xong quá trình xin vào G, t cứ tưởng mình đi xin việc ở 1 cty nào đó.

+Thứ 2: thực lực hiện tại, còn khá sớm để viết bài chiêu mộ như thế này (xin lỗi nói thẳng)

Guild muốn tạo sự vui vẻ hoà đồng, thì trước nhất, phải tạo được sự thoải mái cho người chơi khi muốn tham gia vào G đã !

Cám ơn bạn đã góp ý 3
    +1: Nghe cũng hơi căng thật haha 0 (ghi thế thôi chứ thực ra k có ji đâu 0)

+2: Mình k hiểu "thực lực" ở đây là sao. Mình nghĩ vs 1 G nhỏ và ít tiếng tăm thì tuyển thêm mem, mở rộng G là chuyện chắc chắn phải làm rồi. Và làm sớm thì càng tốt chứ? F6 (thật ra cũng k sớm lắm - 5 tháng là thời gian khá dài rồi..)

Có lẽ mình dùng từ k hợp lí làm post này giống như đang "chiêu mộ mem" lại nghe có vẻ kiêu kiêu gì đó F6. Bài này thực chất là bày tỏ chút quan điểm của mình về vấn đề tuyển mem (có lẽ hơi khác vs phần đông G bâyh) và giúp các bạn ngoài G hiểu thêm về G thôi..

Mình xin lỗi nếu mình viết vài (nhiều) câu làm bạn (hay các bạn) thấy k thoải mái. F6 thực ra mình đã cố nói chn thoải mái nhất có thể.. Mình sẽ rút kinh nghiệm.

Trích dẫn Gửi bởi kunkuncongtu Xem bài viết
    Chỉ là góp ý nhỏ (hoặc nhiều chuyện 1 chút), hy vọng Oblivion sẽ ngày càng phát triển
    Ngoài G đóng góp cho G là điều đág quý mà. Cám ơn lần nữa 3

---------- Post added at 04:26 AM ---------- Previous post was at 04:25 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi Darkgoku Xem bài viết
    thớt đang làm thái qua mức độ của một game lên tầm cuộc sống đọc xong thấy vô cùng mắc cười
    p/s phải tạo tâm lí dễ chịu chứ áp lực vậy ai dám vào g cần mem chứ ko phải mem nào cũng cần g
    chúc g phát triển 0
    Bệnh nghề nghiệp ấy mà. Chân thành xin lỗi nếu đọc nó thực sự áp lực đến vậy. 0
    Cám ơn câu cuối 3
    Lần sửa cuối bởi Gengaara, ngày 17-06-2013 lúc 19:21.

dộ t cua của theo ekhai báo e bik thì hình như từ 10-23,22 gì đó mà

Đang ở
    Đáy biển đông
    Trích dẫn Gửi bởi gengaara Xem bài viết
    /find 1 trong các nick sau: Jurei, Raye, Iukynnot, Souji, Solace, DomoA
    Tại dạo này ít onl acc luKynnoT, toàn onl UA corsair nên có gì PM Cluros nhé
    IGN: Feuille
    Guild: Oblivion

Vậy là guild chính thức tuyển mem rồi à 000, mà chưa thấy chủ guild vào xác nhận nhỉ
    Không ký đấy, Ờ

chưa thấy vào xác nhận là sao?

Trích dẫn Gửi bởi conekxanh Xem bài viết
    Vậy là guild chính thức tuyển mem rồi à 000, mà chưa thấy chủ guild vào xác nhận nhỉ
    Bài viết của moa đã đề cập tới vấn đề này rồi, ta cần xác nhận làm gì nữa?

Trích dẫn Gửi bởi gengaara Xem bài viết
    ---- Như mọi G khác, Obli ta cũng có tuyển mem. Nhưng k có mẫu đơn từ, đăng kí này nọ để vào G. Những tin nhắn, cmt kiểu “cho tớ vào G vs..” bla bla đều k đc . ==> cái này thì mem ai cũng biết

---- k thể tuyển các mem chỉ onl 4rum đc. ==> lý do vì sao k có 2pic tuyển mem

---- Việc này hình như k đơn giản vì tính tình 2 đứa này rất thất thường . Có thể vừa gặp cái đc mời vào luôn hoặc phải gặp rất nhiều lần. ==> lý do vì sao số lg. mem của G tăng giảm thất thường

Đang ở
    Đáy biển đông
    Trích dẫn Gửi bởi conekxanh Xem bài viết
    Thì từ trước đến nay vẫn tuyển , cơ mà thêm cái này để dễ tuyển hơn thôi
    IGN: Feuille
    Guild: Oblivion

Trang 1 của 15 12311 ... CuốiCuối