Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 67

Vấn Nạn lừa đảo và hack đồ trong Guild cũng như trong Game...!!!

Rất có nhìu thành viên vào G mình sau đó lấy uy tín của G để đi lừa đảo hoặc lợi dụng lòng tin của mọi ng trong G dành cho mình để hack đồ các thành viên trong G.Vậy mình viết bài này mong các TV trong G cũng như mọi ng cảnh giác
    1: Tuyệt đối không cho nick lung tung trong G trừ những ng thực sự các bạn tin tưởng
    2: Khi giao dịch với 1 ai đó k chắc chắn lên chụp ảnh lại để phòng trường hợp họ lừa đảo còn có bằng chứng mà gửi GM để Ban thẳng tay các nhân vật đó cho khỏi đi lừa đảo ng khác
    3: Khi mua bán nick hoặc bất cứ thứ gì có giá trị lên nhờ trung gian là các Mod hoặc SMod hoặc GM diễn đàn
    4: Khi mua Meso bằng Card của 1 ai đó trong game lên hỏi những ng trong G xem ng đó có uy tín không rồi hẵng giao dịch

p/s: Đôi lời nhắn nhủ đến ICat trong G:
    - Anh thật sự rất thất vọng về em...trong G ngoai TiNa và Hotstyle thì em là ng thứ 3 a tin tưởng...nhưng qua vụ của TinhDoi anh thật sự thất vọng về em..em lợi dụng lòng tin của TinhDoi để hack đồ của em ấy...a thật sự buồn lắm.
    - Em đã từng 1 lần bị Ban mà em vẫn chưa rút dc kinh nghiệm sao? dù ở trong tg ảo là game hay thế giới thực tất cả đều như 1 xã hội thu nhỏ...nv trong game phản ánh tính cách con ng bên ngoài...
    - Chẳng lẽ chỉ vì những món đồ ảo mà em đanh mất cả sĩ diện của 1 con ng sao?...E đánh mất lòng tin của mọi ng dành cho em...em đanh mất uy tín cuả em...em thử nghĩ em bây giờ có khác j mấy bọn rẻ rách vớ vẩn suốt ngày lừa đảo ngoài đường k?tất cả các Tv trong G bây giờ đều khinh thường em...nếu ở ngoài đời em cũng như thế em sống thế nào?
    -Em cũng có học...e cũng biết suy nghĩ...vài món đồ game có đáng bằng danh dự của em k?hoàn toàn không đáng 1 chut nào
    -Anh viết những dòng này cũng chẳng mong em đọc được vì anh nghĩ chắc em cũng chả dám xuất hiện mà đọc nhưng nếu em có cơ hội dc đọc anh chỉ muốn nói với em 1 điều rằng:em hãy suy ngẫm lại mình đi...hãy là 1 con ng đang hoàng tử tế...dù trong game hay ngoài đời hãy luôn là 1 ng có lòng tự trọng...hãy sống để ng ta nể chứ đừng bao giờ sống để ng ta khinh em ạ
    PHẬN GÁI XINH LUÔN LÀ HOA CÓ CHỦ...ĐÃ LÀ ANH HÙNG THÌ PHẢI BIẾT ĐÁNH CHỦ GIẬT HOA...!!!
    Đã hai mấy mùa lúa trổ bông
    Chưa một lần sờ mông ai đó
    Đã qua rồi từng ấy mùa khoai sọ
    Chưa một lần này nọ với ai kia
    Ta sinh ra trong cuộc đời đau khổ
    Lên đành rằng chịu kiếp FA
    Nhưng dù đời có nói xấu nói xa
    Quay đi ngoảnh lại vẫn là hàng Zin
    G ZzHerozZ tuyển TV ai mún vào pm zZQuangHaZz nhé...!!!

Đang ở
    Nha Trang City
    Ông bác già quang hà nói rất đúng ! trc giờ vẫn tưởng i cat uy tín chớ !
    Mình là Gà Bơn Bông Bựa ! Gà không phải iggaga ! Nhắc lại gà không phải là iggaga. Lâu bị điên lơn cơn mong mn thông cảm.

Thật lòng chia buồn cùng G
    Giờ ai giao dịch nhớ tìm trung gian, mod nhé 0

Icat hack đồ TinhDoi à Mình buồn cho e gái Pole cũa mình đã tin tưởng nó

Đang ở
    Địa ngục !
    Thím Hà hôm nay bị sao à 0

Nói thật đến người tạo ra cái sever MapleVN này còn lừa đảo, đừng nói đến người khác. okê?
    Này bạn trẻ Caramen nếu còn đọc được thì đọc hộ nhé
    Năng lực làm việc của đội ngũ nhân viên của các cậu cao thật cao lắm ý. Cậu điều tra thì điều tra cho nhanh. Band kiểu này không chấp nhận được ô kê? Ờ thì cho cm là tớ lừa đảo đi, lần đầu cũng phải nhân nhượng chứ không phải là band rồi im lặng ( Tớ không lừa đảo nhé ) đúng không? Như kiểu cậu ăn trộm tiền của bố mẹ chả nhẹ bố mẹ cậu giao cậu cho công an? Và tớ nói cm luôn là ĐẾN CÁI GAME CỦA CÁC CẬU CÒN LỪA ĐẢO GAME-ER thì chả có gì lạ khi trong game xảy ra lừa đảo okê? Ờ thì các cậu quan tâm đến việc trong game thì tốt thật cơ mà với cái năng lực của các cậu thì làm việc này hơi khó .

---------- Post added at 12:24 PM ---------- Previous post was at 12:22 PM ----------

Quang Ha gửi lời đến GM - Smod giúp nhé

7. Chia buồn cùng anh.T_T

thằng icat làm mất uy tín e có phát hiện 1 nv e nghi là icat idgame là boxER hoặc z0BinBin0z vì mình đang nc với các thành viên trong G thì no bắt đầu kêu là tui đâu phải icat đâu trong khi đó mình đâu có nói nó đâu mình nghi là nó nó còn xin vào G mọi người cẩn thận nhé

Lòng tin nay còn đâu, chơi game đề phòng ng xung quanh đã mệt mỏi nay ngay cả ng bên cạnh mình cũng có "nguy cơ". Trong TG ảo anh em bạn bè chả lẽ ko đáng 1 đồng .
    ...Cám ơn em lung linh gọi nắng...
    ...Cám ơn em sắc hương rạng ngời...

Đang ở
    trên trái đất
    Trích dẫn Gửi bởi zkupixgod Xem bài viết
    Nói thật đến người tạo ra cái sever MapleVN này còn lừa đảo, đừng nói đến người khác. okê?
    Này bạn trẻ Caramen nếu còn đọc được thì đọc hộ nhé
    Năng lực làm việc của đội ngũ nhân viên của các cậu cao thật cao lắm ý. Cậu điều tra thì điều tra cho nhanh. Band kiểu này không chấp nhận được ô kê? Ờ thì cho cm là tớ lừa đảo đi, lần đầu cũng phải nhân nhượng chứ không phải là band rồi im lặng ( Tớ không lừa đảo nhé ) đúng không? Như kiểu cậu ăn trộm tiền của bố mẹ chả nhẹ bố mẹ cậu giao cậu cho công an? Và tớ nói cm luôn là ĐẾN CÁI GAME CỦA CÁC CẬU CÒN LỪA ĐẢO GAME-ER thì chả có gì lạ khi trong game xảy ra lừa đảo okê? Ờ thì các cậu quan tâm đến việc trong game thì tốt thật cơ mà với cái năng lực của các cậu thì làm việc này hơi khó .)
    nếu nói như cậu thím VNG nó còn quản lý tốt hơn
    @Icat: khi đọc dc những dòng của thím hà gửi cho cát, t đã thực sự ko tin vào mắt mình và còn cho là a hà bị loạn não cơ (xin lỗi bang chủ. e nói có gì quá đáng thì a cũng bỏ qua cho. đừng để tâm nhé @@~) t ko chấp nhận việc đó và đã đi hỏi các mem trong G về vụ việc trên, nhưng... cát à. mọi chuyện đúng như a hà kể .t thật sự buồn,rất buồn... t buồn vì cát ko còn là cát của ngày xưa nữa. 1 I cát cùng t train quái ở lhc , cùng dẫn t đi kenta, crim ..... mới đây còn kéo t đi targa kiễm mũ nhưng ko có,1 I cát là phó G của G hero đầy năng lực .... thôi xúc động wá ko nói nữa đâu =(
    p/s: có lẽ cát sẽ ko bik t là ai đâu.
    Khi nhìn lại quá khứ đã qua.Đôi lúc tôi chỉ muốn tự đấm vào bi mình.

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối