Trích dẫn Gửi bởi mrzero04 Xem bài viết
nói thật, bản thân mình không tin hay quan tâm nhiều về tôn giáo nói trung và đạo thiên chúa nói giêng vì mình hiểu sự hiện diện cua mỗi cá thể, hay nói chính xác la con người chúng ta đều cần có 1 cái gì đó không rõ ràng, mà ở đây các bạn gọi nó là niềm tin, 1 số khác thì gọi là linh cảm, còn mình nếu gọi nó là niềm tin thì niềm tin duy nhất của mình là về cuộc sống. bởi ngay từ đầu sự sinh ra của các bạn đã không đơn thuần chỉ là sự thụ thai, mà nó là cả 1 thế giới của niềm tin, tin vào tương lai, vào sự hạnh phục và vào cuộc sống. đối với mình mà nói, thứ vô hình vô diện vô vật chất mang tên niềm tin là 1 thứ vô cùng mạnh mẽ, nó giúp mình vượt qua những thử thách, những khó khăn. vì bản thân mình luôn tự biết, cuốc sống là con đường trải đầy những cành hồng đầy gai nhọn, bước đi trên nó là sẽ chịu nhiều đớn đau, mình biết, việc mình làm có thể thành công, có thể thất bại, nhưng với niềm tin và sự có gắng, mình sẽ không bao giờ hối hận vì những việc mà mình đã làm. và trên cuộc đời này, niềm tin duy nhất đối với mình, niềm tin tuyệt đối, rằng mình tin mình đang sống.
PS: gạch đá ít vì mình còn muốn sống nha
mình vẫn hối hận sau những lần lầm lỗi, có lẽ bạn là người ko bao giờ có lỗi, hay niềm tin vào sự đúng đắn của bạn quá lớn